Tháng 10 đi Lăng Cô có còn đẹp không?

tunglinhtinh
23/4/2018 2:51Phản hồi: 51
51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dtvietcare
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đúng là Lăng Cô hoang sơ thật, nhưng cũng chính vì vậy mà LC đẹp và khác với các biển khác, kinh nghiệm của mình nếu đến nghỉ dưỡng tốt nhất nên book những résort chất lượng, 5 sao thì dịch vụ ăn nghỉ chơi bời đầy đủ, có cả hồ bơi sân golf nữa, còn ks khác thì thiếu thốn lắm, ko net ko cap thậm chí còn dơ, ko có đồ ăn mà ra ngoài mua thì ko có bán gì luôn.
LeLan_09
ĐẠI BÀNG
6 năm
hoàng hôn trên biển Lăng Cô thật yên ả <3 có điều kiện vẫn muốn được đến đây lần nữa
MintLy
ĐẠI BÀNG
6 năm
Resort Lăng Cô có Angsana và Laguna 5 sao là ok nhất, còn lại dv kém lắm, thiếu đủ thứ
tunglinhtinh
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình đi tháng 10 vì sợ đông cơ mà nếu vắng thì đi luôn tháng sau cho đẹp nhỉ 😃
phokhongmua
ĐẠI BÀNG
6 năm
chuẩn đi tháng tháng 5, tháng 6 là đẹp nhất mà cuối tháng này hình như có show thời trang của Đỗ Mạnh Cường ở đây nữa đó
bigzero@
ĐẠI BÀNG
6 năm
Quả thật trên mạng mô tả cực đúng về bãi biển Lăng cô.
Nước cực trong, ven bờ trong như nước máy. Cát không hẳn là trắng phớ, nhưng cũng chẳng phải vàng. Bờ cát trên 1 cái nền rất cứng và chắc chắn, không bị sụt lún, đi bộ và đi ra xa không lún, không vẩn cát lên
Nói chung em chưa thấy nơi nào nước trong như ở đây. Xanh thì không bằng biển Nha trang nhưng mà trong veo hơn nhiều. tầm tháng 5 nên sóng rất hiền hòa. Biển cũng thuộc diện sâu nhưng không sâu quá như đồn đại.
Ở đây không đông kẹt như bãi biển khác nên môi trường còn rất sạch. Không có hàng rong. Nước trong như này, ko có cọng rác lun
hoangh@
ĐẠI BÀNG
6 năm
ở đây ngoài tắm biển và ăn hải sản ra thì còn chỗ nào để chơi ko các chế, ko hoạt động gì kể cũng buồn nhỉ, nếu có trẻ nhỏ và đi dài ngày
dtvietcare
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hoangh@ Ở Laguna resort có khu vui chơi cho trẻ em, hoạt động ngoài trời, dưới nước nữa thì phải
okbabe
ĐẠI BÀNG
6 năm
Gần chợ Cầu hai có khu du lịch sinh thái Nhị hồ. Cách QL 1 chỉ 3km nhưng 1/2 đường qua đồi xấu, xóc, phi xe máy được vào chân thác. Ơ đó có 1 cái thác mà hạ nguồn là con suối đầy đá khô ít nước, nhưng thượng nguồn nhiều nước, có cái hồ nhỏ nước trong veo. Dân phượt mà tìm được vào đến đây thì cũng được trải nghiệm tắm suối hay phết
dtvietcare
ĐẠI BÀNG
6 năm
đi Lăng Cô chỗ ở thì e 1 vote cho Laguna resort còn ăn thì ăn trong resort luôn đồ cũng ngon lắm, còn ko thích ra ngoài thì đến quán Bé Thân, cách đầm Lập An 2km
binhduong79
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ghẹ ở Lăng cô ngon tuyệt nhé, bé bé thôi nhưng ngọt lịm 😃 Cảnh đẹp nhất với mình là đứng trên đèo hải vân nhìn xuống Lăng cô, mà tháng này mây mù, đường trơn nên đi đèo cũng không hẳn là lựa chọn tốt. Tùy thời tiết mà quyết định vậy. Đi Huế có món ốc hút, khác với ốc len xào dừa trong miền nam, dành cho những bạn nào ăn cay được. Ốc được chặt đuôi, xào với ruốc, ăn với rau sống và nước chấm cay xè, trời lạnh mà ngồi khêu cái món đó thì nhất
phokhongmua
ĐẠI BÀNG
6 năm
nếu đi Lăng Cô-Huế thì nên đi Thánh địa Mỹ Sơn, Hội An luôn 1 tour có tiện đường ko nhỉ?
okbabe
ĐẠI BÀNG
6 năm
có bạn tiện 1 trục đường luôn mà, ĐN cách LC khoảng 30km thôi nhé
tunglinhtinh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cho mình hỏi nếu đi máy bay rồi ô tô vào đến LC thì trong đó phương tiện di chuyển để tham quan các địa điểm như các bạn nói là núi Bạch Mã, đầm Lập An thì có tãxi hay dv thuê xe ko nhỉ
dtvietcare
ĐẠI BÀNG
6 năm
trước mình ở Laguna resort thì có dv xe đưa đón đến các điểm tham quan luôn, ko thì bạn thuê xe máy chứ taxi khó di chuyển đường đồi núi mà xe ôm thì mắc lắm
MintLy
ĐẠI BÀNG
6 năm
Trên đường đi xe từ Lăng Cô sang Huế, buổi chiều tối, có 1 đoạn nhìn được 1 phần nhỏ của Phá Tam Giang trông siêu đẹp ấy ạ!
binhduong79
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nếu đi Lăng Cô bạn có thể đi từ Huế hoặc Đà Nẵng. Nếu đi từ Đà Nẵng bạn lại có 2 lựa chọn tiếp theo là đi theo lối đường hầm hoặc qua đèo Hải Vân. Nếu có thời gian, mượn được xe máy thì theo tớ nên đi qua đèo Hải Vân, cảnh đẹp lắm.
LeLan_09
ĐẠI BÀNG
6 năm
He he, e đi qua LC đợt trước, thấy khoái quả đầm Lập An quá mà ko nghỉ ở LC để đi xe máy khám phá nó được, đi phượt mà vảo resort ở để đốt tiền à các bác nhỉ , riêng quả đi xe máy đường đèo thì e thích lắm. e thuê một con future Neo gì đó, tha hồ chụp ảnh và ngắm các miếu dọc đèo
Biển, mây trời nước mênh mông, ăn trưa xong chơi chán thì lại chạy xe về ĐN, lúc đang bò đèo phía ĐN sang thì có con rắn bò loằng ngoằng ở giữa đường trông phát khiếp, may mà sau đó nó luồn xuống phía dưới đường bên biển 😁
banvatoi03
ĐẠI BÀNG
6 năm
đi đường đèo hải vân đẹp nhưng mà ngu hiểm bác nhỉ, ban ngày chứ ban đêm thì...😔
tầm đầu tháng 10 hay có bão, k nên đi bạn ơi
lót dép hóng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019