Tháng 10 nên đưa gia đình đi du lịch ở đâu là hợp lý nhất?

Sogogi
17/9/2017 9:9Phản hồi: 78
Sắp tới kì dc nghỉ phép nguyên tháng 10 nên mình tranh thủ dẫn vợ con đi nước ngoài 1 chuyến cho biết và nghỉ dưỡng, thưởng ngoạn cảnh đẹp mùa thu là chính nhưng mà e thì đi làm suốt nên chả có kinh nghiệm du lịch nước ngoài bao giờ, nghe mấy ông bạn nói đi phải tốn tiền cho giấy tờ trc, cũng khá nhiều và phức tạp, đã vậy vé máy bay và mua sắm thêm đồ để mang đi. Qua đó phải tìm hiểu về phương tiện di chuyển và khách sạn ở bên đó xem chỗ nào hợp lý,...1 trời thứ phải tìm hiểu, nên thấy cũng hơi đuối, chắc đi tour cho lành. Các cụ biết hãng nào bao luôn cả thủ tục ko chỉ giáo mình với? Thanks!
78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khachuybds
ĐẠI BÀNG
7 năm
cả đống tour bao thủ tục luôn, Tugo, viettravel, media travel bác muốn xem cho chắc thì cứ tới thẳng trụ sở mà coi
@khachuybds e có đi tour trong nước của Tugo rồi, giá thì cũng ngang ngang mấy chỗ khác mà dịch vụ với thái độ rất tốt, nhân viên như bảo mẫu 😆 bỏ tiền ra đi mấy tour như vậy mới đáng chứ hehe
e nghĩ bác quyết định đi tour là chính xác rùi đó 😆 qua nuóc ngta mà ko biết đường thì căng thẳng quá chứ k phải hơi căng nữa đâu, mất thời gian tìm đường
aybx89
ĐẠI BÀNG
7 năm
mấy nay tui có tham khảo mấy tour giá rẻ toàn thấy Nhật Hàn giá ok nhất, Sin đi hoài nên cũng ngán muốn chuyển sang mấy khu vực ngoài đông nam á nên thấy Nhật Hàn là thích hợp nhất, khí hậu mùa này bên đó cũng mát mẻ nữa nên đi là quá hợp lý luôn. bác xem thử thế nào
Sogogi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@aybx89 bác tham khảo tour nào vậy cho e xin cái tên hãng với!! Bữa giờ có mấy hãng gọi tư vấn mà toàn hãng gì đâu ko, lên fb và google đọc mấy cái đánh giá toàn thấy ghi lừa đảo này nọ..sợ thiệt
@Sogogi Nếu bác thích thì bác thử tour Tugo đi nhé mình mới đi với gia đình tháng 8 vừa rồi tour giá thành ok lắm rồi dịch vụ tốt nữa hdv rất nhiệt tình nhé 😁 Bác coi được thì tham khảo
Sogogi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@phatdinh4296 Tour Tugo hả bác nghe tên quen quen hình nhưng công ty cũng mới thành lập phải không bác ? Không biết dịch vụ rồi nhân viên sao nữa em cũng chưa đi thử tour này bao giờ.
NhatLinhza
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Sogogi Tugo tuy là một công ty mới nhưng nhân viên rất ok bác nhé em có bạn trong này và người nhà em đi du lịch cũng hay đi tour tugo, nhân viên rất chuyên nghiệp từ văn phòng cho tới hướng dẫn viên đều rất nhiệt tình 😁
ktvTin
ĐẠI BÀNG
7 năm
mùa này dẫn gia đình đi Nhật thì hết bài luôn cụ ơi, Sin thì gần VN quá nên khí hậu cũng hơi oi bức giống VN, e mới đi hồi hè về, TQ cũng ko ngoại lệ, chỉ có Nhật là mát mẻ hoặc hàn cũng dc
du20618116
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ktvTin bác đi tour của thằng nào thía??? dịch vụ với thái độ ok ko ??
Thanhlan2016
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ktvTin mùa này mát mẻ đi Nhật thì ngắm cảnh với nhậu nhẹt là phê pha luôn 😆 để qua thêm tháng nữa có tuyết thì lạnh sml, qua đó chỉ có ngồi lò sưởi
ktvTin
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Thanhlan2016 đúng roài, khí hậu bên đó giờ như bên việt nam, tranh thủ qua chứ để tầm 1 tháng nữa có tuyết rồi thì qua đó chỉ có co rúm thui chứ chả làm gì dc 😃) uổng tiền
bachkhoadhhn
ĐẠI BÀNG
7 năm
chưa đi nước ngoài nhiều chưa có kinh nghiệm + thêm đưa gia đình đi nữa thì nên tour đi bác 😁 vừa tiết kiệm dc thời gian làm giấy tờ, tiết kiệm tiền bạc với qua đó đỡ phải lo nhiều. lên mấy trang có deal giá rẻ mà coi,e thấy có nhiều tour rẻ cực kì, đi Nhật, hàn có tầm 15tr đổ lại à..nhìn là thèm đi rồi 😆
HoangQuy88
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bachkhoadhhn bác biết tour nào đi Nhật ngon ko share e với :D đa tạ nhiều
muốn thưởng ngoạn mùa thu thì nên đi Nhật chơi bác ạ. mùa này rừng lá đỏ nổi tiếng nhất bên Nhật rùi 😆 bà nhà e tối ngày đòi qua đó để ngắm rừng lá đỏ cho bằng dc mới thui. chắc thu xếp tháng sau đưa bả đi luôn quá. tặng bác tấm hình bữa bả mới đưa e 😃))
@Ozakakisu đù đẹp nhỉ? ước gì bên VN cũng có, đỡ phải đi 😃)
lynhakyky
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Ozakakisu lên mấy trang cảnh đẹp thế giới hay du lịch thấy rừng này ở Nhật luôn đứng top, nhìn đã mắt vl, đúng là cảnh đẹp top thế giới có khác. mà hình như thu mới có đúng ko các bác nhể?
alehap1102
ĐẠI BÀNG
7 năm
đi nước ngoài lăn tăn nhất là phương tiện di chuyển bên đó. đa số ng nước ngoài giờ đi tàu điện ngầm với bus là nhiều, tự đi lớ ngớ lạc ben đó luôn 😆 đi thưởng ngoạn e nghĩ bác nên đi tour là tốt nhất, từ plan tới thủ tục ngta lo hết, qua đó dẫn đi nhiều chỗ đẹp nhất, đỡ dc cả đống 😁
Thanhlan2016
ĐẠI BÀNG
7 năm
@alehap1102 nghe nói tàu điện bên đó có mấy cái line phức tạp bà cố 😔 có cách nào nhớ dễ ko các bác???
@alehap1102 ko biết qua đó có xe 50 chỗ đưa đi lòng vòng chơi ko nhỉ? nếu đi tour. Còn đi tự túc chắc phê...
alehap1102
ĐẠI BÀNG
7 năm
@laogiagia6287 Theo em nếu đã đi nước ngoài mà bác không rành đường xá xe cộ với đặc biết là chưa có kinh nghiệm về khu vực đó thì bác nên đi tour để chắc ăn nhé, chứ bác đi lung tung không đến đâu thành ra đi du lịch lại trở thành đi hành xác nữa... Còn du lịch trong nước dễ không nói rồi
thấy mấy bác khuyên đi Nhật nhiều quá thì thôi e khuyên khác chút: đi Hàn cũng dc bác ơi 😆 mùa này bên đó cũng mát, e có đọc vài thông tin Hàn quốc là một trong những nước an ninh tốt trên thế giới, đi du lịch bên đó cũng đỡ lo, đi mấy nước khác sợ đang cầm máy selfie nó giật mất cụ luôn la toi 😃)
lynhakyky
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Lê Hoàng Vỹ hình như làm dc cai visa hàn thì dùng visa đó đi Nhật đc đúng ko bác nhể??
@Lê Hoàng Vỹ Nhật Hàn khác gì nhau đâu chòi 😃) nước nào cũng văn minh, chỉ sợ mấy ông VN thôi.
@Lê Hoàng Vỹ đi hàn đi vào noel mới thích bác oi, trượt tuyết đã lắm, chụp hình sf các kiểu luôn bao sống ảo fb haha
NhatLinhza
ĐẠI BÀNG
7 năm
e cũng chuẩn bị đưa vợ đi Nhật chơi, mới đăng kí tour của bên Tugo hôm qua luôn, tháng 10 này khởi hành, tại có thằng bạn làm trong đó nó bảo đảm hết dịch vụ này nọ nên e tin tưởng, giờ ngoài xã hội lừa lọc, đầu dê thịt chó đầy nên có người làm trong đó cũng tốt, giấy tờ nó làm rẹt rẹt cái xong ko cần đợi lâu 😆 đã vậy còn dc tặng cái vali du lịch. có vẻ ngon!! chưa đi đã thấy kết rồi!!
@NhatLinhza xồi đã thế 😃) hậu quả hết nhiêu vại bác?? chắc mai phải lên đó 1 chuyến xem sao
Adamas_spa
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chỉ lo thiếu tiền thoai
NhatLinhza
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Adamas_spa thiếu tiền thì để giành bác ei 😆 đời người được bao lâu đâu cày rồi đi du lịch thôi hehe
Tháng 10 chắc lên Tây Bắc là đẹp nhất =))).
Sogogi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@TrixieCafe vãi xoài tây bắc 😆 đang tính đi nước ngoài bác ơi, trong nước đi chán rùi
qua nước ngoài nên tìm hiểu về metro, tàu điện ngầm bên đó để đi nha bác (cái đó gọi là MRT), rất rẻ, tiết kiệm dc nhiều chi phí đi lại, dc đi bộ cùng ng` bản xứ 😆 còn taxi nghe nói rất mắc, phải gấp mấy lần VN nhưng dc cái dịch vụ tốt. giờ hầu như nước nào cũng vậy hết. Còn nếu đi tour chắc có xe du lịch riêng, e cũng ko rành lắm bác lên mạng tham khảo thử
@cuocchoiso0312 nhìn mấy cái metro thích thiệt 😃) đi nhanh như gió. bữa e đọc hình như di tới 300km/h lận. chả biết bao giờ VN mới có, đang làm gì mà gần 2 3 năm rồi chưa thấy quái gì cả 😃)
Nhật Hàn nước nào cũng dc hết bác ạ, nước nào cũng văn minh, sạch sẽ ko bui và nhiều cảnh đẹp, tha hồ rửa mắt 😆 quan trọng là tour setup như nào thui. E đi nhiều tour setup thiếu chuyên nghiệp, đi chán lắm. Đi xong về chả thoải mái gì cả, bỏ tiền vào chỗ ko ra gì xót bà cố.
@huonghuong12 đúng rồi bạn huonghuong12 đã bỏ tiền đi phải kiếm tour nào dịch vụ tốt nhiệt tình chứ mà lung tung thì đâu được, đi du lịch để hưởng thụ và thư giãn mà 😁
này bên Nhật nè bác. Mùa này mát vl với lại có nhiều cái để chơi 😆 đi 5 ngày dường như chưa đủ 😔( thèm đi tiếp quá mà tour e đăng kí chỉ có 5n4d..haizz 5 ngày trôi qua nhanh thiệt :( qua đó sáng đi tham quan cảnh đẹp tối nhậu 😃) vui lắm bác ơi
Sogogi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Htthanh Return cho xin cái tên hãng nào đại ca ơi 😃) nếu dc thì review giúp e cách đăng kí tour sao cho nhanh gọn luôn nhé 😁 thank cụ
ktvTin
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Htthanh Return Nhìn đã quá bác chắc qua tháng lên lịch đi một chuyến quá thấy nhà cửa view đường phố gì thích quá 😁 mà bác qua đó có gặp idol nào chưa nhỉ hay đi ngoài đường có ai trông quen mặt không xDĐ
Không biết bác nào thích đi tour châu âu không chứ nhật hàn mình đi chán luôn rồi ạ 😔
@destiny2012 Đi châu âu chi phí khá tốn kém đo bác hic để giành cả năm trởi không đủ nên đi gần gần cho nhanh đi đâu cũng vậy quan trọng mình vui gia đình vui là được 😁 :D
Đi với vợ con thì đi Đà Lạt nè Nha Trang nếu thích biển hoặc di Phú Quốc nè , còn không thì đi nước ngoài cũng Ok lắm nếu đi nước ngoài kiếm tour nào uy tín mà đi thôi nhé.
Theo em thì ở nhà ngủ khỏe nha bác 😆)
@hanhlachinh bác nhạt vl 😃))
Dinhlongabc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hanhlachinh Chẳng nhẽ ngày nào cũng ngủ hở bác
Thôi đi cà phê, nghe nhạc sống đi bác ơi, tới Trixie 165 Thái Hà cũng đc ấy =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019