[Tháng 10] Vietnam Web Summit 2016: sự kiện chuyên về phát triển web, có hỗ trợ startup miễn phí
Duy Luân
5 nămBình luận: 30
[Tháng 10] Vietnam Web Summit 2016: sự kiện chuyên về phát triển web, có hỗ trợ startup miễn phí
Vietnam Web Summit 2016 (VWS2016) là sự kiện dành cho cộng đồng phát triển web, quảng cáo trên web cũng như anh em startup, diễn ra ở TP.HCM, Hà Nội và Đà Nẵng. Điểm nhấn của sự kiện năm nay sẽ là bảo mật - một vấn đề khá nổi ở nước ta trong bối cảnh nhiều vụ tấn công nghiêm trọng đã diễn ra. Ngoài ra, sự kiện cũng sẽ có những diễn giả đến nói theo từng chủ đề: backend & frontend, tối ưu kiến trúc và hạ tầng, database, machine learning, big data, quảng cáo - SEO - phân tích, CMS. Không thể không nhắc đến nhóm chủ đề về khởi nghiệp, một theme cũng khá quan trọng của VWS2016. Sự kiện sẽ có các gói hỗ trợ miễn phí, ví dụ như gian hàng để để anh em mang sản phẩm của mình đến giới thiệu, hoặc gặp gỡ các nhà đầu tư thiên thần và đại diện các quỹ tài chính.

Để đăng ký tham dự chương trình Vietnam Web Summit 2016 vui lòng để lại thông tin tại đây.

Ngày dự kiến diễn ra sự kiện:
  • TP. Hồ Chí Minh: 22/10/2016
  • TP. Hà Nội: Thời gian: 29/10/2016
  • TP. Đà Nẵng: Thời gian: 5/11/2016
Giá vé:
  • Tiêu chuẩn: 200.000 đồng
  • VIP: 300.000 đồng, có thêm ăn trưa
Cả hai loại vé đều giảm giá 50.000 đồng nếu bạn là web dev. Tặng code giảm giá 50% cho bạn bè.

Tổ chức bởi:
30 bình luận
mr.chunglv
TÍCH CỰC
5 năm
Giá vé:
  • Tiêu chuẩn: 200.000 đồng
  • VIP: 300.000 đồng, có thêm ăn trưa
Cả hai loại vé đều giảm giá 50.000 đồng nếu bạn là web dev. Tặng code giảm giá 50% cho bạn bè.
Tưởng là vì cộng đồng hoá ra cũng chỉ là kiếm chút cơm 😃
luuha277
ĐẠI BÀNG
5 năm
@mr.chunglv Bác có để ý khi đi máy bay, lúc hướng dẫn dùng túi khí không?: Hãy đảm bảo bạn đã đeo túi khí trước khi hỗ trợ cho người khác! 😁
etihad
ĐẠI BÀNG
5 năm
@mr.chunglv 1 cách để giảm tình trạng quá đông ;)
autk08
TÍCH CỰC
5 năm
Mình là 1 web developer, chuyên backend, và mình làm việc hằng ngày với mã nguồn mở. Mình sử dụng rất nhiều thư viện, framework, cms... từ cộng đồng, và mình cũng đã đóng góp một vài thứ nho nhỏ cho cộng đồng ấy. Vậy tại sao phải trả tiền để tham gia sự kiện này?
@autk08 Hello, mình freelancer Envato 😁
@autk08 bác ko tính chỗ thuê để làm sự kiện với nhiều thứ khác hả,em chỉ nghĩ là giá sao cho hợp lý với mọi người thôi :v
@autk08 Để bạn nghe được những người (có thể) giỏi hơn, rành hơn chia sẻ về những xu hướng, những thứ rộng hơn
kazihaha
TÍCH CỰC
5 năm
@autk08 Ban tổ chức lây kinh phí ở đâu để làm cái buổi hoành tá tràng như vầy cho bạn?
Quái nhỉ sao Media lại được ưu đãi nhiều hơn VIP là sao ?
thahnv
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đà Nẵng đến tháng 11 luôn....lâu quá đi mất
Không biết diễn giả là ai hết, ko rõ thành tựu của họ như nào. Chủ đề thì hấp dẫn nhưng quan ngại, vài trăm bạc không nhiều nhưng chỉ sợ không xứng đáng.
Hungsg888
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Doan Phu Hoa 200k , 300k của bạn lớn quá . Sự kiện tầm quốc tế của 1 tổ chức , đương nhiên họ là những chuyên gia hàng đầu trong lĩnh vực này .
kazihaha
TÍCH CỰC
5 năm
@Hungsg888 Cái này thì chưa chắc :v thấy tên tuổi đã rồi mới tính
@Hungsg888 Không lớn, mỗi buổi nhậu của mình còn gấp nhiều lần con số đó. Tuy nhiên bỏ vài trăm bạc để đi nghe ba xàm ba láp thì không đáng. Bởi vì mình thấy bài giới thiệu lẫn trang web đăng ký đều rất vắn tắt và không nêu tên diễn giả nên mình không tin tưởng lắm thôi. Vì thực ra 1 buổi ngồi nhậu với các bạn đồng môn cùng ngành còn học được nhiều hơn là vài tiếng đồng hồ nghe các chuyên gia lý thuyết giảng đạo.
unknown08
ĐẠI BÀNG
5 năm
thấy thu phí là thấy thất bại rồi. bye
randomman
ĐẠI BÀNG
5 năm
bằng 1 bữa đi xem phim với gái thôi mà, các bác cứ căng 😁
Có 200.00 mà cũng tiếc. Những người mà có tư tưởng như vậy thì không bao giờ khá lên được.
@Kill me or Love me thế còn thời gian đi xem thì sao lại ko tính 😁
Hầu hết ko tiếc tiền, chỉ sợ đi mà lại nghe ba láp thôi, ko thấy ghi diễn giả là ai, thành tựu như nào thì biết đường nào mà lần.
thangemar
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mod ghi sai chỗ này : "một theme" , đúng ra là 1 "chủ đề"
dash.oad
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đã book được quả vé Media
Cảm thấy khủng khiếp
namdh7
TÍCH CỰC
5 năm
Đi hay không đi là do các bạn tự chọn mà, còn người ta làm thì người ta phải có tiền để bù vào chi phí chứ nhỉ.
Đi học hỏi, nắm bắt xu thế mà, chứ ăn mà ko xả khó ở lắm 😁
XoaiDaddy
ĐẠI BÀNG
5 năm
😆. 200k, 300k tiền phí, đó là để dành cho chi trả các kinh phí cho địa điểm, phòng ốc. Bác nào tiếc tiền thì thôi, sao phải buông lời cay đắng.
designviet
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vừa đăng ký VIP & mã dícount 50.000 😁
LeeShin456
ĐẠI BÀNG
5 năm
Góp ý với ban tổ chức:
Tên là Vietnam web submit, đối tượng trong trang web toàn là người Việt Nam, người sử dụng cũng là người Việt Nam, mặc định mới vào ngôn ngữ là Tiếng Anh (trong web có 2 ngôn ngữ Việt và Anh).

Nói về kỹ thuật làm web tôi không bằng, độ sính ngoại cũng không bằng, nhưng tôn trọng khách hàng thì chắc là hơn 😃

Tuy không được mời nhưng không tham dự 😃
nkhanhquoc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@LeeShin456 Trang web làm có phải cho bà bán rau anh phụ hồ đọc đâu? Nó dành cho giới lập trình web đọc, và là một coder thì tôi thấy web Eng hay Việt cũng như nhau.
RollRoyces
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cũng quan tâm cái mục Quan điểm của gg về tương lai web, cơ mà không biết diễn giả như thế nào, nhìn mặt lại thấy quen quen thì buồn.
gaconq7
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đi nhậu với đồng nghiệp còn ngon hơn. Chuyên gia là ai?. 😆)
các bác buồn cười nhỉ, bác đóng góp cho cộng đồng bao nhiêu kệ các bác chứ, người ta bỏ công sức, thời gian, chi phí ra cho không các bác à? giỏi các bác làm free kiểu đó đi. lúc nào cũng thích free.
Hungsg888
ĐẠI BÀNG
5 năm
@giuse96suoire Một số thanh niên VN cứ tư tưởng , free , cái gì cũng đòi quyền lợi trc . Nhiều khi cảm thấy mắc cỡ , hỗ thẹn với các bạn quốc tế . Nội chuyện bản quyền kok thôi , VN chuyên xài đồ chùa , riết web nước chặn IP VN luôn . Đắng lắm chứ 😃

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019