Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tháng cô hồn.Có nên mua xe không??

xxxcr79xxx
29/7/2014 5:37Phản hồi: 58
Tình hình là e năm nay sinh viên năm 2.Được bố mẹ cho mua xe máy đi học cho tiện.Bố e bảo đình mồng 6 (âm lịch) này đi mua xe.Nhưng mẹ e thì bảo tháng cô hồn không nên mua. Giờ e còn 2 tuần nữa là vào học rồi.Mà đợi hết tháng cô hồn này chắc còn lâu quá.E k muốn đi xe bus đi học nữa.Vậy theo các bác nếu e mua xe tháng này có tốt k ạ
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cugieo
TÍCH CỰC
10 năm
Tùy vào bạn. Nếu cần thì mua. Quan trọng là đi xe an toàn sẽ giảm thiểu rủi ro cho bạn, cho dù xe máy bạn mua màu hợp với bạn, biển số đẹp nhưng bạn thích đua với xe oto, xe bus, đánh võng, vượt đèn đỏ, đi vào đường cấm ... thì bạn sẽ bị CSGT hỏi thăm hoặc nặng hơn thì nằm viện và hơn nữa thì ngồi nóc tủ ngắm gà khỏa thân 😃
Em thấy nhiều người còn đợi đến tháng cô hồn để mua xe nữa ý chứ, vì đến tháng này các đại lý xe sẽ bị giảm doanh thu vì ít khách hàng, do vậy đại lý người ta thường giảm giá bán hoặc tung ra các chương trình khuyến mãi nhằm kích cầu. Có lẽ trong 1 năm mua xe tháng này là giá thấp nhất cũng nên😁, nói thì nói vậy thôi chứ mình vẫn phải tâm linh 1 tẹo cho tinh thần thoải mái, trong tháng cũng có ngày đẹp ngày xấu, bác có thể tham khảo xem ngày đẹp để xúc cho nó yên tâm hơn.
Tháng này mua xe rẻ nhất trong năm, mình còn được ép giá đối với cửa hàng. Vì nó ko bán được xe nên phải giảm giá và chiều khách. Năm ngoái đúng tháng này mình mua, giảm hẳn 500k so với 1 tháng trước đó. 😁
................
Còn tháng này là cô hồn, cô bóng, cô lẽ, cô quạnh hay có là cô gì đi nữa thì mình cũng éo quan tâm. Vì nó chả liên quan gì đến việc quyết định mua xe, quyết định sung sướng của bản thân cả :D
Thanks các bác.E cũng muốn mua lắm mà mẹ cứ gàn.để lúc nào e bảo mẹ là tháng này xe giảm giá xem thế nào.Chứ e k muốn đi xe bus nữa đâu
Thanks các bác.E cũng muốn mua lắm mà mẹ cứ gàn.để lúc nào e bảo mẹ là tháng này xe giảm giá xem thế nào.Chứ e k muốn đi xe bus nữa đâu

Theo thông tin ở trên mạng em mới cập nhật đc thì xe Yâmha Nouvo đang có chương trình khuyến mãi đấy bác ạ. " Nếu mua xe trong khoảng thời gian từ 15/7 - 31/8, khách hàng sẽ nhận được phiếu quà tặng trị giá 1 triệu đồng, có thể trừ trực tiếp vào giá xe "
Em nghĩ là không riêng gì xe Nouvo mà hầu hết các xe đều sẽ đồng loạt giảm giá trong tháng này đấy bác😃
Mình theo đạo hồi không quan tâm, chỉ không mua vào tháng ăn chay Ramadan thôi 😁
mua hay không là do bạn với cả nhu cầu thoai.chứ mình thấy mà kiêng hết vào cái tháng cô hồn này thì các đại lí móm hết à .
MinhDuclx
TÍCH CỰC
10 năm
Tin hay không do mình.
Nhưng người lớn tin thì phải chịu theo họ đi, không có gì là lôi thôi lắm, có kiêng có lành chút cũng ko sao.
Chứ đừng nói Hồi hay Tây thì ko mê tín nha. Tụi nó còn hơn mình nữa, nhà cửa công ty không chỉ ngày tháng khai trương mà còn phong thủy,...đủ thứ mê tín mà họ phải làm trước khi kinh doanh, trong và sau khi kinh doanh. Tới Malay, Sing mà còn xây trung tâm theo phong thủy nữa đó. Nói chung có dịp gặp họ bạn sẽ thấy MẸ bạn phải kêu họ bằng sư phự 😁
cugieo
TÍCH CỰC
10 năm
Hoặc mua xe xong, đắp chiếu để đó qua tháng cô hồn thì mang đi đăng kí và đi. Tháng cô hồn giá xe thường rẻ hơn và có nhiều chương trình khuyến mại hơn.
không làm việc xấu thì không sợ con mờ a... nào hết 😁. đi xem koi ngày nào tốt hốt zia là xong :D
+ Ý kiến riêng của anh là ra mua xem có ép giá được như mấy bác kia thì mua về đắp mền, tuần lượn phố vài vòng cho xăng gió nó thông, qua tháng thì đăng kí. Còn không được giảm thì qua tháng hẵng. Không nhịn đc chuyện nhỏ hỏng chuyện lớn lúc đó thì hậu quả khôn lường, mẹ chú nói, mấy người khác cậy mẻ tín nói theo. Thà nhịn sau này êm, mọi chuyện đều nên vậy, sau này chú sống càng lâu chú càng biết 🆒
sắp tới ngày vu lan báo hiếu rồi bác nên nghe lời mẹ bác thì hơn 😁
đúng là tháng này các cửa hàng bán ế lắm, khả năng giảm giá là rất cao, theo mình nếu được giá thí quất thôi. Xe mình mua không phải tháng 7 nhưng vẫn đo đường như thường, mua được hơn tháng, say rượu, hì.
Còn nếu gi đình bạn vẫn cường quyết thì chờ cho bố mẹ an lòng
Em mua Ex bác ạ.Không biết có được khuyến mại k:rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Em thì muốn có xe để đi học.Mà k đăng kí xe không biển mang ra HN giờ trộm cắp kinh lắm
mình nghĩ bạn nen suy nghĩ thật kỹ về nhìu mặ trc khi mua nha. mình đã vội 1 lần nên hy vọng ae cứ từ từ. ko có j phải vội. vì " Vục tốc thì bất đạt ak 😁
@nhcuong.bk Thanks bác.Em sẽ suy nghĩ ạ
mình thay me bạn nói đúng đó. thang cô hồn ko nên mua sắm. đi thêm một tháng xe buyt nữa đâu có sao.. rẻ hơn đc mấy trăm thì làm dc ji.. người ta đã kiêng ko mua rồi còn tinhe đâm đầu đi mua nuẵ là sao.
gialongtdh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình nghĩ bạn chỉ cần xem ngày giờ đẹp hợp tuổi được thì đi mua (cái này lúc đi mua xe bố mẹ bạn kiểu gì cũng chọn ngày và giờ xuất phát 😁:D:D), có người còn cưới xin tháng 7 nữa là, các công trường, cơ quan vẫn làm việc bình thường thậm chí còn làm các dự án quan trọng đấy thôi, quan trọng hợp tuổi thì mua
e nghỉ chỉ cần kiêng đầu tháng tức là từ mùng 1 đến rằm thui.sau đó thì cứ mua bán thoải mái 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019