Thang đau các vị trí trên cơ thể khi xăm
Rất hay và hữu ích!/6 người
7 thángBình luận: 129
Thang đau các vị trí trên cơ thể khi xăm
Một trong những vấn đề mà các bạn phải đối mặt khi đi xăm đó là nó đau nhưng sự đau đó lại có mức độ khác nhau ở mỗi người, mỗi giới tính và mỗi khu vực trên cơ thể.

Thang đau chạy theo thứ tự màu: xanh, vàng, cam và đỏ. Tăng dần với màu xanh là ít đau nhất và màu đỏ là đau nhất

Thang đau các khu vực trên cơ thể của nam

Thang đau các khu vực trên cơ thể của nữ

1. Đau nhất

Những vị trí xăm đau nhất là những nơi có ít mỡ, nhiều dây thần kinh và da mỏng hoặc những vùng sát xương như:
  • Nách
  • Lồng xương sườn
  • Mắt cá chân
  • Núm vú và vú
  • Háng
  • Khuỷu tay
  • Xương bánh chè
  • Sau đầu gối
  • Hông
  • Cổ
  • Cột sống
  • Đầu, mặt và tai
  • Môi
  • Bàn tay, ngón tay, bàn chân, ngón chân
  • Bụng
  • Bắp tay trong

2. Ít đau nhất

Những vị trí xăm ít đau nhất là những nơi có nhiều mỡ, ít dây thần kinh và da dày như:
  • Đùi trên
  • Cánh tay
  • Vai ngoài
  • Bắp tay ngoài
  • Bắp chân
  • Lưng

3. Những cách giảm đau

• Nhờ các thợ xăm "nghỉ giữa hiệp" để các bạn có thời gian quen dần với các cơn đau
  • Tìm đến các thợ xăm nhiều kinh nghiệm (kinh nghiệm của cá nhân mình thì các bạn thợ xăm là nữ luôn rất nhẹ nhàng và dịu dàng)
  • Ngủ đủ và ăn no trước khi xăm
  • Uống nhiều nước trước khi xăm để da trong trạng thái căng tràn, khỏe mạnh
  • Không sử dụng rượu bia trước khi xăm vì có thể gây khó khăn trong việc cầm máu
  • Biện pháp cuối cùng đó là sử dụng các thuốc gây tê bề mặt (cái này mình nghĩ ở Việt Nam chắc khó)

Chưa có nghiên cứu khoa học nào cho vấn đề này mà bài viết được mình lược dịch từ những tổng hợp của tạp chí sức khỏe Healthline. Hy vọng sẽ giúp các bạn phần nào xác định trước được mức độ đau ở khu vực định xăm, từ đó chuẩn bị tinh thần tốt cho trải nghiệm của mình.

Tham khảo: Healthline
Rất hay và hữu ích!/6 người
Ủa, m tưởng giờ các chỗ xăm đều xài thuốc tê hết rồi chớ?!
@lalapro1391 Đúng là ghiền thiệt, cái cảm giác rất kích thích
@schtroumf xăm sống nhìu lắm bạn, nhìu người ko ủ tê đâu, và xăm là ghiền, ghiền cái gì??? ghiền hình đẹp mún để lên cơ thể đó
@xmaxspeedx Chắc vậy. M thấy người nào đã xăm 1 hình là sẽ có hình thứ 2, thứ 3...Cũng như trang điểm ngày càng đậm vậy 😃
@schtroumf Chỉ nói thang đau thôi mà, dính gì tới thuốc Bác
Ai thích thì xơi sống, còn chịu kg nổi thì dùng thuốc
baotk95
ĐẠI BÀNG
7 tháng
khu bộ phận sd phải màu xanh chứ nhỉ
Xăm thì đau nhưng some thì sướng
Vchicken
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@shinichi_11_11 Like😁
IPAD II
TÍCH CỰC
6 tháng
@shinichi_11_11 3 some
Vi_Thang
TÍCH CỰC
6 tháng
@shinichi_11_11 á hihi some thì hên xui
@Methylamine Vãi, tinhte cũng nhiều đồng dâ.m quá haba
Xăm làm gì cho nát người....
@songthuong09 Tùy quan điểm của bạn. Tui biết có băng kia mấy triệu member, luôn mồm nói cấm xăm, ghét xăm, bề ngoài nhìn sạch sẽ. Nhưng đa số tâm tính bọn đó vừa thúi, vừa nát.
@ChiCoMotSuThat Thía hả
@ChiCoMotSuThat Afh, có nghe về nhóm này
@songthuong09 Xăm hình chai keo, cho không nát
nohara
TÍCH CỰC
7 tháng
Mình thấy k có cảm tình vs người xăm lắm
@nohara Làm như bạn sạch sẽ thơm tho lắm...
@Rockiessoul Mẹ, đạo đức, nhân phẩm nằm ở khối óc và trái tim, khối thằng đéo xăm gì mà mất dạy k thua chó tháng 7
jaylee00
ĐẠI BÀNG
6 tháng
@nohara Có bạn ở dưới cmt chuẩn quá rồi.và mình có hình xăm và mình cũng k thik bạn .bạn có xăm hay k thì thời này còn cmt kiểu như vậy thì biết bạn là người ntn rồi.tại thấy cmt chướng thôi chứ bạn k thik những người xăm mình thì cũng k khiến họ nghèo
Hơn bạn
@nohara Nhìn cách cmt của chủ thớt và vài bạn ở dưới, thì mình hiểu sao có vài người ko thích người xăm mình rồi.
tg791147
TÍCH CỰC
7 tháng
Thấy nữ ít đau hơn nam, vậy chứng tỏ da nam giới nhạy cảm hơn nữ. Nên các ông leo lên đỉnh mà phụ nữ vẫn dưới chân đồi. Hihi
@tg791147 Oh yess
@Thành BMT Á aaa
IPAD II
TÍCH CỰC
6 tháng
@tg791147 Cảm ơn a đã mang chim việt ra thế giới 😆
@Thành BMT Ủa tôi nhìn thấy cái đó nè có thấy lên đâu thấy bình thường thôi
Hêu Con
TÍCH CỰC
7 tháng
Không thích tattoo..
Nhìn chung loại hình nghệ thuật ko khoái mấy
tancantn
TÍCH CỰC
7 tháng
Muốn xăm mà ko dám 😆))
xâm lên bướm ấy
@timmyboynhoc Tìm hình xăm con dơi đi bạn.
@Rockiessoul nam thì chọn con voi bác nhỉ 😗
Săm mu chắc đau nhất
@hthmobile Vãi😁
Cũng muốn săm 1 cái nhưng chưa thử
hehepro
TÍCH CỰC
7 tháng
giờ mới biết luôn
Đa số nghệ sỷ xăm là nam.
Gặp khách hàng nữ trắng trẻo điện nước đầy đủ kêu xăm vào gần chim, gần dú sao cưỡng nổi, đầu óc quay cuồng tim đập loạn nhịp, làm sao điều khiển tay xăm như ý được ta ???
@nbqvdp Cái này thì từ từ sẽ quen thôi. Giống như mấy ông camera man quay film JAV ấy.
@Cửu Thiên Jav nó làm thật hay giả bạn
@cậu hai huy Làm thật đó bạn. Chỉ là các diễn viên thường ko trâu bò như trên film mà họ chia ra làm.nhiều lần quay rồi ghép.lại thôi
@Cửu Thiên Vậy người nam xuất tính vô người nữ cũng là thật hả mà nếu ai đóng phim heo là sướng phải biết luôn
@cậu hai huy Ờ sướng lắm, trong ngành công nghiệp JAV chỉ có chừng 70 diễn viên nam trong khi tới 10k diễn viên nữa. Trung bình mỗi tháng có khoảng 4k bộ phim đc sx thì bạn tính xem tần suất hoạt động của các diễn viên nam ra sao. Lúc đó thì tha hồ mà "sướng" nhé
mình săm toàn thẹo thôi
mình lỡ chạm mấy em gái thấy mấy em giựt người liền, chứng tỏ nữ giới dễ đau hơn nam chứ
Chắc ngược lại thang này là thang sướng , ae chắc nắm rõ các tọa độ rồi 🤣🤣🤣
SilverA
TÍCH CỰC
7 tháng
@DODGE CHARGER Không cần ngược lại mà chính là nó luôn. Chỗ đau nhất chính là chỗ nhạy cảm nhất và chỗ "sướng" nhất nó cũng vậy. :3
@SilverA Thua bác
@SilverA Có vẻ hợp lý
Xăm hình nhỏ ở một góc nhỏ nào đó thì đẹp, còn lớn quá thì nó toang luôn
@Shopduy-net Cũng tuỳ sở thích từng người
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019