Thanh thiếu niên ngày càng ít dùng Facebook, nghiên cứu cho thấy

Lê Q Khánh
14/8/2022 9:41Phản hồi: 73
73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cá nhân giờ đang 32 tuổi và nhìn các ông trên tinhte chê ỏng chê eo tiktok =)) các ông già rồi, bảo thủ và áp đặt định kiến. nhìn nhận vấn đề đi, tiktok nó có rất nhiều clip dạy nấu ăn hoặc dạy kiến thức rất trực quan, nhanh gọn, clip nó rất nét và dc 60fps nên nhìn chung là bắt mắt, FB giờ chỉ dành cho mấy ông k muốn thay đổi hoặc người ta gọi là "lệch thế hệ" đó 😆
Heisenb3rg
TÍCH CỰC
2 năm
@Pisces.Mist hồi đầu mình cũng hơi định kiến là lên toptop coi mông coi zu', sau thấy ngoài cái đó nó còn suggest nhiều thứ hay ho mà nếu để tự mò chắc ko bjo biết tới. nhưng đấy là toptop dạo trước. gần đây từ khi nó ra mắt mấy cái shop với bán hàng thì nội dung đã nhảm hơn nhiều vì thương mại hóa.
@Heisenb3rg Thì nền tảng nào cũng sẽ vậy thôi, chủ yếu mình lọc ra cái nào tốt mà xem thôi bạn, cứ như FB ngày xưa cũng khác gì đâu, tin giả tin tuyên truyền bẩn các thứ đầy ra, k kiểm soát dc đến độ chính phủ từng cấm dùng luôn. Nói chung thì do con người hết,hay xem vớ vẩn thì nó đề xuất vớ vẩn thôi biết sao dc
YouTube ko có đối thủ trong mảng video nhỉ 😃
tjendung
TÍCH CỰC
2 năm
Chắc có thể là đã chuyển sang mạng xã hội Lotus của VN rồi
heobubi
TÍCH CỰC
2 năm
Cái kiểu khóa vô tội vạ nick người dùng rồi sớm cũng chết theo thời gian thôi.
- Hôm trước mình đăng bán cái đầu ghi camera trên chợ- khóa níck - thông báo vi phạm tiêu chuẩn cộng đồng.
- Vài hôm sau khóa luôn chợ (ko xem, ko mua bán) - kiến nghị lên nhân viên bảo mở rồi. Xong đến h vẫn vậy. Mỗi lần vào luôn ghi vi phạm tiêu chuẩn cộng đồng.
Ai giải thích giúp mình đăng bán cái đầu ghi cũ vi phạm tiêu chuẩn ở đây là cái gì ko
namdh7
TÍCH CỰC
2 năm
@heobubi Mình bán hàng cho hãng, bị report ---> xóa page vì vi phạm bản quyền của hãng :O.
Có cái nick quảng cáo ---> bị cấm quảng cáo vì vi phạm mà éo biết vi phạm gì.
Vào thư viện chụp hình, trong mớ sách có cái tranh khỏa thân (từ thời Phục hưng) ---> bị 1 gậy, lần sau gậy nữa là khóa nick.

Bọn nó nhiều người dùng quá nên không cần người dùng mà.
heobubi
TÍCH CỰC
2 năm
@namdh7 Thật sự là trước h mình bán tất cả các thể loại (đồ linh tinh ko dùng đến) chưa bao h bị cảnh báo hay gì đó. H chỉ cần viết đúng cái tên của 1 hãng nào đó là bay màu. Nghỉ chơi luôn với trang đó. Đăng hội nhóm.
Qua tóp tóp để ủng hộ các ai đồ rồi mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019