Thanh toán thẻ: Quẹt thẻ, Gắn thẻ chip, và thanh toán bằng smartphone, nên sử dụng hình thức nào?

Mikeknowsme
10/12/2018 9:13Phản hồi: 196
196 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Narahamy
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tư vấn dùm e dùng ngân hàng nào phí rẻ mà tốt nhất ạ, thanks !
@Narahamy Timo, VP Bank, Techcombank hoặc Shinhan Bank bạn nhé
Thẻ có chip, quẹt thẻ và điện thoại theo thứ tự yên tâm kho sử dụng.
liukang03
ĐẠI BÀNG
5 năm
em thì trong giỏ lúc nào cũng sẳn vài chục chai cần là quăng ra cho nhanh
vrthucteao
ĐẠI BÀNG
5 năm
😁dùng samsungpay rất hay:D
Mình thì luôn luôn xài iPhone và Apple Watch để thanh toán.

Dùng Apple Pay để thanh toán tất cả ( áp dụng được dưới $100 ) Nếu xài theo thường ngày thì mỗi lần thánh toán của mình ko quá $100. Nhưng trong Wallet mình vẫn phải thủ sẵn Credit Card.

(Apple Pay vẫn chưa hỗ trợ được nhiều loại thẻ, nên mình phải xài kèm Stocard app này)

Dùng Stocard (có hỗ trợ Apple Watch) để quản lý tất cả thẻ Membership như: super markets, ăn uống, gym, cineplex..v...v
Sau khi add thẻ vào samsung pay và kích hoạt thành công ở Việt Nam thì khi ra nước ngoài có sử dụng được để thanh toán không mọi người?
anintrepid
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thevinh3391 chỉ ngại bác không đủ tiền để dùng ở trời tây thôi chứ áp dụng toàn thế giới không dỏm như apple pay 😁
@anintrepid Trời tây cũng 5-7 loại có phải chỗ nào cũng đắt đỏ đâu bạn. Mình đang ở Myanmar, tưởng không thanh toán được bằng SSPay nên toàn trả tiền mặt.
@thevinh3391 Quất bét nhè đi bác ơi!
Khi nào QR PAY phổ biến thì sẽ đập chết samsung pay.
Ví điện tử Payoo thì sao nhỉ, mọi người xài ví này chưa ? Cho em xin ý kiến với
@nhocvip_kute27 Ko tiện vì đầu ra dịch vụ ít.
dpcngt
TÍCH CỰC
5 năm
Thực sự tiếc nuối khi ko đc dùng SS pay do chuyển sang điện thoại tầu (vn chưa hỗ trợ Android pay)
macximot
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vote qr code
Dacan
TÍCH CỰC
5 năm
Thích ss pay mà xài ios 😆 chán apple vl
bazokaster
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mastercard Paypass nữa chứ. Chạm thẻ để thanh toán hoá đơn dưới 900k mà ko cần ký hoặc pin
ittus
ĐẠI BÀNG
5 năm
Add thẻ vào Samsung pay cũng tiện hơn, hoặc dùng ví điện tử cho an toàn. Nhưng bị cái là các cửa hàng hỗ trợ còn ít quá.
cuquynh
TÍCH CỰC
5 năm
ví mầu tím đẹp thế
vipkp3
TÍCH CỰC
5 năm
Từ ngày có samsung pay thì mình không còn cà thẻ nữa, chỉ cà điện thoại hoặc chuyển khoản không.
TNTANH
ĐẠI BÀNG
5 năm
Samsung pay hình như bị giới hạn ở 1 hạn mức nào đó, thanh toán vài ba triệu thì ok, trên 10tr thì đó giờ toàn ko đc
Còn thanh toán bằng chạm thẻ tín dụng nữa. bỏ thẻ trong ví, chỉ cần lấy ví chạm
i9kdigital
ĐẠI BÀNG
5 năm
còn loại thẻ chạm và thanh toán mới ra dùng NFC thì sao nhỉ? 😁 chưa thấy ai nói.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019