Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tháo dàn áo và tìm hiểu khung sườn Honda Winner 150: dàn áo phức tạp nhiều ốc, sườn đôi

Vua Lười
29/6/2016 19:9Phản hồi: 129
Tháo dàn áo và tìm hiểu khung sườn Honda Winner 150: dàn áo phức tạp nhiều ốc, sườn đôi
Đề nghị mấy bài viết tự nhảy lên TOP - thì chèn tiền Tố
Trước tiêu đề
129 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

n3.9592
TÍCH CỰC
8 năm
Đề nghị mấy bài viết tự nhảy lên TOP - thì chèn tiền Tố
Trước tiêu đề
tichuot215
TÍCH CỰC
8 năm
@n3.9592

quảng cáo không thì không biết, nhưng nhìn comment của bạn thấy nặng mùi gato
@n3.9592

Nếu đổi lại là một chiếc xe *** nào đó thì sẽ bảo dìm hàng, sẽ có rất nhiều bác la ó cho xem. 😁
@hung quoc chau lo mua nhang vs trái cây về cúng con way-nơ đi. nó xấu người ta nói xấu cũng vào đâm được. Cái tốt của nó như độ đầm chắc và cái máy có ai chê không? loại này chắc bọn head bán 80-100 tr chắc cũng vác tiền đi mua.
@honda đại tướng Thế cứ xe nào đẹp là bạn cúng hết hả, mình không mê tính với ảo tưởng cuồng xe nên không cúng, hehe
Thì có ai nói đẹp đâu, nó còn xấu thua cả con *** 150 gì đó nữa.
ngonnuividai
ĐẠI BÀNG
8 năm
đường hàn nhìn như trét phân.. 😁
@truongthanhdo Đường hàn của mấy thằng mới ra trường mà bác. Để năm sau tụi nó hàn lên tay rồi mua e nó cũng chưa muộn
xibang2
ĐẠI BÀNG
8 năm
@truongthanhdo chắc tay nghề hàn que thằng thợ này còn thấp
@khaiminh700 Câu đầu với câu sau mâu thuẩn vậy, nếu đường hàn không chắc (hoặc vì sai sót nào đó chỉ hàn 1 bên) thì có được cái "miễn nó chắc chắn" ở câu sau không :eek:
ngocb2
TÍCH CỰC
8 năm
@khaiminh700 Nhưng mà 50tr nó phải xứng đáng bạn ạ. Quả thật đường hàn này nhìn như sinh viên cơ khí thực tập hàn vậy.
hóng tinh tế mở game tặng winner 😁
@hgiang.1212 cái đó phải chờ Cu Hiệp gọi điện lên honda xin 1 chiếc, như xin cái tivi LG vậy.... thì may ra....:p:p:p
@darknessone Cuhiep chưa đủ độ đẹp zai mà xin dc Winner 😆
tinhteco
ĐẠI BÀNG
8 năm
@darknessone Mấy chương trình tặng quà đó là hãng hoặc shop kết hợp tinhte làm marketing thương hiệu nhoa bác, không phải bác ấy đi "xin" gì đâu. Cả 3 bên đều có lợi ích. Hãng hay shop đc biết đến thương hiệu, tinhte có $, thành viên tinhte có quà 😁
maclife
TÍCH CỰC
8 năm
Em thề nhìn cái khung nó rẻ tiền kiểu gì ấy
@maclife Xác nhận là khung hàn xấu, các bác ra Head xem cái gắp sau chỗ giảm sóc đơn ấy, hàn khá dày nhưng mối hàn không đẹp. Còn nói rẻ tiền hay không thì chưa biết đc, làm sao không như khung Raider đời đầu là ok rồi
anh dzy
ĐẠI BÀNG
8 năm
@maclife thánh phán. sườn đôi mà bác bảo là rẻ tiền, zay sườn như ex 150 mới là mắc tiền hả bác ????
maclife
TÍCH CỰC
8 năm
@anh dzy Ko phải ở đơn hay đôi. Mà mối hàn nham nhở như hàn ở mấy tiệm sắt gần nhà ấy! Làm gì mà pác cứ sồn sồn lên thế
Chắc con hàng này được hàn ở nhà máy VN nhỉ ? Bèo hết sức
tackhungbo
ĐẠI BÀNG
8 năm
@pandoralan2025 Bác nghĩ hàn ở Thái à
@pandoralan2025 Có mỗi bộ máy nhập indo về còn lại là của việt nam sản xuất cả mà
@pandoralan2025 Bèo là sao bạn?
@tackhungbo Bác nghĩ ở thái nó làm ntn ah. Pttm nó làm con trai thành cgái dk làm ntn mấy ông vn thôi
Trongt150
ĐẠI BÀNG
8 năm
@pandoralan2025 Tại sao cái gì xấu cũng đưa qua việt nam
huy_dk
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hàng lởm giá cao. lại còn bị làm giá.đúng chỉ có tại vn 😔(
Honda với Yahama độc chiếm thị trường nên dạo này oanh tạc Việt nam quá, nhất ông Honda.
zippi
TÍCH CỰC
8 năm
Nói ko ngoa chứ đường hàn xấu te tua, xấu hơn con Wave @ nữa @@
@zippi Sống đến hôm nay mới biết có wave @ :oops:
zippi
TÍCH CỰC
8 năm
@hung quoc chau Vậy bác sống mà ko nhìn ngó rồi. Wave tàu đó bác ..., bác nghĩ cái mối hàn này mà so dc với Wave Alpha à ?
@zippi Wave tàu cũng chẳng có cái tên đó. Chắc tự dán decal😁
Jun.88
TÍCH CỰC
8 năm
đôi nhưng kết cái câu của thớt độ đầm có vấn đề ^^ . honda hay đẩy giá lên cao . vả lại làm khung đôi nhưng với xe nhỏ thì chưa chắc là thằng nào hơn thằng nào . ko nên vội kết luận . cứ để ae trải nghiệm r mới biết con nào ngon hơn . cơ bản xe số mình vẫn chọn ya và xe ga mình vẫn chọn Honda và vespa
Có mỗi cục máy Indo là ngon thôi chứ các chi tiết khác nội địa hóa cả bọn Honda VN làm khá chán.
Một thời gian nữa khi dây chuyền ổn định chắc cục máy cũng được nội địa hóa lắp ráp trong nước luôn.
Nhìn cái khung chắc chắn đấy
khung này thì bao đầm
Công nhận con này có cục máy nhìn ngon
linhatm
TÍCH CỰC
8 năm
hình như nó dùng sắt xây dựng, rồi đặt ngoài mấy cơ sở làm cửa sắt gia công
Luckylue
ĐẠI BÀNG
8 năm
@linhatm Thế mà nó ko đổ bê tông cái khung luôn bác nhể....😁
Chung Tú
TÍCH CỰC
8 năm
@linhatm Vãi bác =))
Nhìn cục máy ngon thật. Sườn hơi lởm mà đôi thì thấy cũng chắc hơn đơn nên không sao. Đáng mua, nếu ra chính hãng repsol thì tuyệt
tinhteco
ĐẠI BÀNG
8 năm
Phiên bản đầu nên chưa được tốt, đc cái động cơ ngon nên xúc nếu bác nào có ý định mua, các phiên bản sau thiết kế sẽ tốt hơn nhưng động cơ nội địa thì lởm hẳn ra.
@tinhteco con này cũng bị nội địa nữa hả 😔(((
@tinhteco bèo gì cũng 3 năm mới ra mẩu mới đợi bao giờ bác ơi.
tinhteco
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Gamekosu Ý mình là nếu thích dòng côn tay Win của Honda thì nên mua ngay phiên bản này, cục máy của indo nên ngon, đến khi dây chuyền sản xuất trong nước hoàn thiện, cục máy sx tại VN nữa là ngoại thất, nội thất j cũng đều lởm như nhau 😁 chỉ 1 năm sau là có version 2 thui bác :D
@tinhteco
chuchadaqua
ĐẠI BÀNG
8 năm
Không biết là tấm đó để trang trí hay gia cố. Khung xe chịu lực và rung mà mối hàn nhìn chuối vãi! Lạy thánh honda luôn!
Khung này đóng max speed ngon đấy 😁
suzuki100602
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ồh Ware RS biến hình 😁
tinhteco
ĐẠI BÀNG
8 năm
@suzuki100602 Thì nó đc phát triển từ Wave mà, chính xác là từ Honda Supra X 125 của Indo ấy, bên VN gọi là Wave RSX, bác gu gô xem lịch sử ra đời sẽ rõ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019