[Thảo luận] Build PC tầm 10 triệu cày game qua mùa dịch?

bk9sw
31/3/2020 10:24Phản hồi: 311
311 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đang lãnh hậu quả từ rx570 nè, bỏ thêm tí tiền mà mua geforce đi nha bạn à
@NguyenHiepLuc Vậy là mua trúng hàng trâu cày rồi =))
@r2kin mình lúc đó đi mua hàng mới 100%, chính hãng bên ngoisaotinhoc, bây h chơi game lâu lâu nó bị 1 lần, hoặc restart lại là nó hết bị, chả biết phải trâu hay là do cart nè
@NguyenHiepLuc Né thằng tinhocngoisao ra =)) bán toàn hàng trâu cày, bác bị nó dắt rồi
@r2kin kì đó có đi làm nữa ngày trong đó, thấy trâu vs trâu ko, sau này thấy rẻ mà nó có phân loại ra rõ ràng trâu và hàng new, chả biết sao luôn
ducanh205
ĐẠI BÀNG
4 năm
SSD lên 256 hoặc 512 rồi quăng cái hdd đi mình thấy ổn hơn. Máy máy dùng làm việc mà cũng ko cần thêm hdd nữa.
Công nhận máy tính bây giờ khá êm
BaByPo0h
ĐẠI BÀNG
4 năm
Cũng đang quan tâm chủ đề này.
Mình có nhu cầu game + đồ hoạ cơ bản như Ai-photoshop-corel + tập tành làm video thì cấu hình như thế nào là ổn ạh!?
pvming
TÍCH CỰC
4 năm
Máy để chơi gảme thì lắp cái ssd 250 (tầm 800k) là đủ rồi, lắp thêm cái hdd làm gì cho phí 1tr bạn nhỉ.
josevv
ĐẠI BÀNG
4 năm
em(mình) đang muốn build 1 case để code, vọc....nếu bỏ qua cái card rời (3.5M) trên thì còn giá độ 7M.
vậy chắc là ổn đúng ko các bác.
bài nào của Mod, cũng đọc hết, kiến thức khá hay, lại ngắn gọn, dễ nhớ
cũng ngon đấy
Cũng cùng nhu cầu
tungvt86
TÍCH CỰC
4 năm
Điều kiện thế còn gì 😃. Sắm hẳn 1 con chơi cho qua mùa dịch hehehe
Nhà đang có 1 dàn CPU G4600 + Ram 8GB + GTX1050, hồi đó phải mua luôn màn hình nên khá thốn so với giá 10 triệu. Chơi LOL tốt.
của hàng bán đồ điện tử còn làm việc không mấy bác
@daot096 Chỉ bán online thôi bạn
Linh Thien
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hôm qua mới đặt hàng con trâu 570 có 1 chịu mấy
Anh em cho hỏi mình muốn mua SSD online thì mua ở web nào tốt nhất, uy tín nhất, có thanh toán tại chỗ khi nhận hàng vậy
10 cho PC. dân chơi đó
Ghê đấy
Đúng là vô vàn ý 😁 Có bác nào chốt lại được ý tưởng nào tốt hơn set của bác thớt giúp e ko ạ :D
10 triệu cũng đủ sống qua mùa dịch 2 tháng, thôi nghỉ mua haha
tien1106pham
ĐẠI BÀNG
4 năm
mua mới cứng thì mắc nhưng được đập hộp kkk vs bảo hành dài nữa, còn biết săn hàng thì sẽ mua được hàng cũ rẻ hơn kha khá, tham khảo giá bên tinhocngoisao cũng nhỉnh hơn 10tr, nhưng dàn này đc con 580 vs ssd nvme, muốn kiếm con nvme 981 của sam mà nghe đâu cấm khẩu nên chỉ có con này, hazzzz mong dịch sớm kết thúc, chứ ở một chỗ mãi k đi làm túng quẫn lắm rồi, cái gì cũng tiền tiền, tiền nhà, điện, nước, internet, thức ăn, đồ uống các kiểu vẫn đều đều trả, thùng mỳ xưa 70-80k/thùng nay 150-170k/thùng, gạo từ 20k/1kg lên 30-40/1kg, hôm qua thủ tướng mới thông báo cách ly toàn xã hội y rằng cả đoàn người vô siêu thị hốt đồ về trữ, giá lại lên cao hazzzzzzzz

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019