[Thảo luận] Build PC tầm 10 triệu cày game qua mùa dịch?
Rất hay và hữu ích!/29 người
bk9sw
2 tháng trướcBình luận: 296Lượt xem: 35.847
thực sự nếu để chơi game hãy build AMD cho rẻ mà chơi chả ngán hằn nào.
Hiện tại mình đang xài con Ryzen 5 2600, B450M steel legend của Asrock, MSI rx 570 4GB gaming X, 16 GB ram, cân tốt cả call of duty: warzone. ở mức cấu hình vừa đủ chơi vừa đẹp.
Còn ở thời điểm này mà bảo AMD ko ổn định = intel, nóng hơn, tốn điện hơn thì chắc chắn chưa xài qua AMD.
Còn nếu thực sự muốn xài intel thì với cấu hình đó. Hạ main xuống H310 đc rồi, ko cần thiết lên main B, và cũng ko cần thiết xài ssd NMVE.
@KaiMaz bạn build case đẹp thế
@KaiMaz Em đang phân vân đây bác tư vấn hộ e xem nên lấy H310+ i3 9100f hay B450M + ryzen 3200.
Em chỉ cần đá ffo4 bình thường và làm văn phòng thôi.
Nếu lắp intel liệu có cần thêm vga rời ko?
@Độ Nguyễn Trần i3-9100F ko có card onboard nên buộc phải có card rời,
@KaiMaz Chi phí bộ case này hết bao nhiêu và bác build ở đâu vậy?
Mấy bác thông não giúp em vấn đề card đồ hoạ, thí dụ những hãng Nvidia hoặc AMD họ sản xuất nhưng tại sao trên hộp bao bì lại ghi là Gigabyte, MSI, Asus...
@QuangKhoa1311 2 thằng đó sản xuất con chip thôi. Giống như Qualcomm sản xuất Chip rồng bán cho mấy hãng làm đt vậy đó ^^.
@heorung52 Thì ra là vậy, cảm ơn bác !
Mùa này mà ráp máy thì chi phí sẽ bị đội lên kha khá.
Đã card amd sao khg làm luôn cpu amd cho tiết kiệm
Thông thường dựng PC người ta có xu hướng: đáp ứng hiện tại + hướng tới tương lai (upgrade), bỏ ra nhiều triệu 1 lần, mà sớm muộn bị lỗi thời, không nâng cấp dc là vứt luôn số tiền ban đầu bỏ ra, biết vậy, nhưng lực bất tòng tâm, 10tr dựng vậy là Ok rồi.
Muộn rồi các bác ạ, hầu hết shop đóng cửa hết r, kể cả mua online cũng ko đc 😔
Đọc xong lại thèm ráp máy bàn.
cũng phân vân
ý kiến của mình là mua 1 cái laptop mới khoảng 3-4 triệu, số tiền còn lại mua ps4, rồi chơi qua REMOTE PLAY trên laptop hoặc điện thoại, android tv.... thời đại văn minh này không ai buid pc nữa, vừa 0 di động, vừa tốn tiền, vừa nhiều lỗi vặt, bảo trì đau đầu, phần cứng lỗi thời nhanh, ít hỗ trợ từ nhà sản xuất.nếu định chơi games lậu thì không bàn. mấy trò chụp ảnh mùa dịch rồi đến buid máy bàn, kiểu như tìm cách khuyến khích anh em ra đường mua linh kiện về lắp máy tính hay ra đường chụp ảnh.
@badboyasd xu hướng giờ người ta mua pc chơi game lại bảo ngược lại có lũ console h lỗi thời thì có ps4 trừ game ex ra chứ đa nền từ hình ảnh đến trải nghiệm đúng là rác rưởi nếu so sánh với PC giờ mà ngồi chơi fps với mức khung hình 30 fps thì phải nói chơi 30p muốn buồn nôn game online thì càng ko nên mua vì dân châu á rất ít người chơi console
Thế mặc định là có monitor rồi à? chứ 10tr cầy game mà gồm cả monitor thì.....mua con điện thoại tầm trung mà chơi mobile game. LOL
@alex.hn em đọc lại đề bài cho thầy 100 lần
@badboyasd Thầy ăn gì mà thầy ngu thế. Thầy chơi Game không có màn hình à? Thế nên người ta mới phải đặt câu hỏi là mặc định có monitor rồi à?
Nếu là phương án có cả monitor trong 10tr thì em thấy cấu hình đó éo chơi game được thầy ạ, thầy mua con mobile tiền đó mà chơi game cũng được. Đó người ta gọi là tìm kiếm phương án tốt nhất trong tầm giá. ĐM thầy.
@alex.hn chửi chết mẹ thằng post bài ấy, lúc đầu nó ghi 0 tính màn hình. mà nhà nào chẳng có tv tinh thể lỏng
khá hợp lý , ơ mà màn đâu bác nhỉ
Em muốn built con này mấy bác tư vấn giúp em
CPU Core I5 4570S
Main H81 Socket 1150
Ram DDR3 8Gb 2 thanh
SSD 256Gb
HDD 500Gb
Card RX580 4Gb
Case Meji + fan
Nguồn 500W
Hợp lý phết, nhưng mà nếu thay cả hệ thống xài AMD thì giá này dc ko nhỉ?!
không liên quan nhưng cho hỏi sao bạn ở trọ bị đuổi mấy lần vậy 😆
Giải trí có giới hạn nha, kẻo sau dịch SARS-CoV2 này lại có dịch cai nghiện Game
bộ này ok k ae?
build dàn AMD có khi hiệu năng tốt hơn đó.
nên mua con i3 thế hệ 10
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019