Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thảo luận & chia sẻ kinh nghiệm cho HTC HD2 (Leo)

LIENHUONG
22/5/2010 17:3Phản hồi: 1.452
1.452 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hiện giờ hd2 còn giá bao nhiêu zay các anh em?
pvt_dh72
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nakapi minh moi tau con nay no ban 4 chai neu may cu thi khoang 3 tr5 la con cung
@pvt_dh72 bác cưới e đó ở đâu thế? mình ở sài gòn, k biết có địa chỉ nào còn hd2 mới cứng k?
pvt_dh72
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nakapi ban toi dia chi nay nha 429/35a hoang v thu f2 q tanbinh.sdt no ne:01298059805.may moi luon ban toi ma tét no bao hanh 1nam do
pvt_dh72
ĐẠI BÀNG
11 năm
thank huynh nha.vay 5% con lai la may gi.neu up rom nham co chet may khong.em nghe noi la up nham rom may se ra di vinh vien co fai khong bac.bac co cho em ban android nao bac thay on nhat va ban up rom nao ngon nhat voi em thay trong dien dan cu bao loi nay loi no thay nan ghe.thank bac nhieu lam do nha
pvt_dh72
ĐẠI BÀNG
11 năm
cam on bac phuc_ken884 nhieu
pvt_dh72
ĐẠI BÀNG
11 năm
cam on bac nhieu lam.vay neu em chi muon ktra xong roi thoat ra thi sao thoat ra de khoi dong lai vay bac
@pvt_dh72 Tháo pin ra rồi khởi động lại nhé.
pvt_dh72
ĐẠI BÀNG
11 năm
hic e khong biet post hinh bang hd2 vi no khong hien ra file dinh kem.noi chung no hien ra 4 mau nhu cua bac nhung thay vi cua cotulla j do thi cua em la: PB 81120 HX-B3 SPL-2.08.0000 8G XE MicroP (LeD) 0x 0.5 Micro D (TouCH ) 0x 40 va cua bac ghi usb thi cua em no ghi la serial bac ah.giup em voi hic...
Chứng nhận máy còn zin...rom.
Bình thường thì nó sẽ hiện chữ serial, khi cắm cáp kết nối pc nó sẽ hiện chữ usb, có nghĩa hd2 đã kết nối với pc. Điều này cũng cần khi up rom đó.
pvt_dh72
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuc_ken884 em hoi khi khong fai neu may da up rom roi sau do chay lai rom mac dinh thi minh cung dau phat hien ra la rom khong con zin nua ha bac
@pvt_dh72 Quan trọng là HSPL bạn nhé, nếu chưa được cài HSPL thì không thể Up rom được nhé.
HSPL là gì?
Để vọc em HTC HD2 này, chúng ta cần nâng cấp HSPL 2.08.HSPL cho em nó trước. Không thì em nó sẽ dễ bị biến thành cục gạch đó.
HSPL là viết tắt của từ HardSPL, SPL là viết tắt của Second Program Loader, đại khái nó giống như BIOS của PC. Khi bật máy, chương trình trong BIOS sẽ chạy trước tiên để nạp các tập lệnh cơ bản giao tiếp với các phần cứng như CPU, RAM… và các thiết bị ngoại vi khác. Nâng cấp HSPL cũng giống như thao tác update BIOS của máy tính vậy. Sau khi nâng cấp thì em HTC HD2 mới có khả năng load MAGLDR từ rom.
Máy mà đang chạy Rom Cook mà trở về Rom Ship thì vẫn còn HSPL.
CÁCH HỦY HSPL CHO HD2
- Hoặc sử dụng Tool trên và chọn SPL phiên bản 1.42, 1.66 hoặc 2.08... cho máy và tiến hành bình thường.
- Hoặc tải Ship ROM nào đó về, đổi tên thành LEOIMG.nbh, copy vào thư mục chính của thẻ, nạp vào máy, đưa HD2 vào Bootloader, quá trình Update ROM xong, cũng là thay đổi SPL như của ROM ship. Lúc này HSPL đã bị hủy.
pvt_dh72
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuc_ken884
Bạn cứ làm theo thứ tự các bước là được. Hspl phải chọn hspl cho tmobile nhé.
Add yahoo của mình vào : n.phuc9077
Có j thì cứ pm mình giúp được thì giúp. Chúc bạn thành công ;)
@pvt_dh72 Add yahoo nè : n.phuc9077. Đang online nha.

Sent from my Nexus One using Tinhte.vn
pvt_dh72
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuc_ken884 em ket noi hd2 k dc bac oi.qua cau xanh bao ket noi thanh cong ma wmdc no cu bao not connected moi tuc chu
@pvt_dh72 Thử cài Active Sync 4.5 xem sao, nhớ bật usb debugg lên nhé.

Sent from my Nexus One using Tinhte.vn
pvt_dh72
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuc_ken884 anh phuc oi em cai sync 4.5 roi khong dc may bao chi danh cho win xp thoi
Hiện tại chỉ có main Tmobile mới có Rom 1G, tất cả bản khác đều là 512 MB.
Gỡ phần mềm này đi, rồi kết nối thử xem sao? chủ yếu cho nó nhận được usb điện thoại thôi,
pvt_dh72
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuc_ken884 a phuc ne k can cai wmdc cung dc nhung khi m ket noi voi laptop va syc tren hd2 thi khi vao mycomputer no co hien ra 1 o dia nua va co the vao device cua hd2 phai k a phuc.co nhu vay m moi hspl dc phai k.con may cua e laptop bao nhan usb thanh cong nhung e vo my computer thi k hien ra o dia moi nhu vay m co the cai cai file hspl3.exe dc k a.em hoi hoai co moi van de don gian hoai e thay rat que bac dung buon e thank bac nh
@pvt_dh72 Để cài HSPL 3, phải đưa máy về chế độ bootloader ( màn hình 3 màu ) bằng cách tắt nguồn máy, rồi mở máy, đồng thời giữ nút Volume Down cho đến khi hiên ra hình 3 màu. Lúc này dưới ô màu trắng sẽ có chữ " serial ", cắm cáp kết nối điện thoại với PC hay Laptop, lúc này chữ Serial sẽ chuyển sang chữ USB ( như vậy là kết nối được rồi đó) => tiến hành chạy cài đặt HSPL 3 như hướng dẫn bạn nhé.
Màn hình máy đã kết nối thành công với PC sẽ có chữ USB như hình dưới.
pvt_dh72
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuc_ken884 em cam on a gio em lam ne
pvt_dh72
ĐẠI BÀNG
11 năm
van khong duoc khong hien usb tham chi laptop con khong bao co usb moi nua mac du da syc tren hd2.tuc muon chet
@pvt_dh72 Bạn làm theo hướng dẫn này nha.
http://dungheineken.blogspot.com/2010/09/sua-loi-usb-device-not-recognized-trong.html?m=1

Sent from my HTC HD2 using Tinhte.vn
pvt_dh72
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuc_ken884 em cam on anh
pvt_dh72
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuc_ken884
pvt_dh72
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pvt_dh72 em da lam lai va khong tim thay cai nay o dau: chọn tiếp thẻ Power Management, bỏ dấu chọn ở ô Allow the computer to turn off this device to save power > nhấn OK
pvt_dh72
ĐẠI BÀNG
11 năm
mo trong property cua unknown device no bao nhu vay Currently, this hardware device is not connected to the computer. (Code 45)

To fix this problem, reconnect this hardware device to the computer.
Mình chịu bạn ah, máy mình chạy win XP SP3, nên ko thể giúp bạn được rồi, bạn cứ thử tìm trên Google xem sao. Bạn thử lấy một cái Điện thoại khác kết nối thử xem có bị lỗi tương tự ko ? hoặc mang PC ra tiệm để kiểm tra lại nha.
pvt_dh72
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuc_ken884 anh phuc oi em lam duoc roi gio may em no ra the nay anh ah:
PB81120 HX-B3
SPL-2.08.HSPL 8G XE
0x05
CotullaHSPL 0x40
The nay duoc chua anh phuc oi
pvt_dh72
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuc_ken884 ah anh phuc oi em doc tren mang thay noi la khi up rom hay up android gi do nguoi ta noi la dung co tay may chinh lai nhung cai dat mac dinh cua may như độ sáng hay vv....máy sẽ tắt đen và không tỉnh dậy được đâu.đó là chỉnh cái gì vậy anh?làm sao biết máy mình đang để ở mặc định như là độ sáng hay những cài đặt ban đầu hả anh .anh chỉ cho em luon nha.cảm giác được xài android đã gần kề mừng ghê anh ạ hihiiiiiii
@pvt_dh72 HSPL 3 thành công rồi đó. Được bước này thì dễ dàng rồi
pvt_dh72
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuc_ken884 vay tiep den lam gi anh chi em voi aphuc.thank anh nhieu lamlam
có yahoo ko bạn, lên yahoo nói cho rõ, chứ ở đây lâu lắm.
pvt_dh72
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuc_ken884 anh phuc co online chua
pvt_dh72
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuc_ken884 anh phuc oi may em cai andoid nhu vay goi la cai tren rom hay tren the ha anh.ga wa
pvt_dh72
ĐẠI BÀNG
11 năm
em co do anh: pvt_dh72@yahoo.com
Máy e góc bên phải chỗ phím end màn hình hơi kênh lên là sao hả m.n: ((
các bác cho e hỏi tí...e đang xài con tuoch diamond p3700...lâu lâu nó cứ tắt nguồn.e chả biết sao.pin vẫn còn trên 50%.mà lâu lâu nó cứ tắt nguồn.1 ngày tắt 1-2 lần.có mấy lần nó tắt e mở lên thì chỉ chạy tới chữ htc to tướng ùi cụp,phải tháo pin za lắp lại ùi e nó mới chịu lên.e làm đủ cách ùi...các bác có nhìu kinh ngiệm thì giúp e với.
vì là do thằng bạn tặng nên k bán xác hay vứt dc.bỏ không thì nhìn cũng ngứa mắt.định mang za tiệm nhưng thời buổi kinh tế,bon nó hô giá ông trời.......cố cầm cự mấy ngày lên đây nhờ cao nhân giúp đỡ..
thank các bác nhìu nhìu.
cho em hỏi có phải HTC HD2 phát wifi được ko mấy bác, máy em đang xài win7.... thì phải, tại em mới mua cũng ko biết có hay ko? thằng bạn em bảo là em nó phát đc, bác nào rành về máy này giúp em với, em cám ơn. ;)
@binbin. Window thì mình chưa thử, nhưng android thì có đó bạn Wifi Hotpot.
ducachon
ĐẠI BÀNG
11 năm
@binbin. Bạn vào setting-->Wlan hotspot kích hoạt thành ON sẽ có WIFI và cả pasword luôn 屏幕截图 (2).jpg 屏幕截图 (3).jpg 屏幕截图.jpg 屏幕截图 (2).jpg
pvt_dh72
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phuc_ken884 hi anh phúc!lâu rồi không gặp.con hd2 của em tự dưng dở chứng có cuộc gọi tới nó cứ đơ ra k nghe đc.nếu tháo pin ra khởi động lại thì được nhưng xài một lúc có ng gọi tới sẽ bị đơ nữa.em đã factory reset nhưng vẫn bị lại thậm chí em cài lại bản rom cũ 2.3.7 cũng bị lại em k biết có cài nhầm chế độ gì k hay có phần mềm nào xung đột k nữa.anh có thể giúp em đc k.thank anh nh nha!
@pvt_dh72 Lỗi này thì thôi rồi, bị hầu hết trên các bản Android 2.3.x và 4.0.x, khắc phục thì chưa có vì cũng không rõ nguyên nhân nữa.
Bạn Úp rom 4.1.2 nhé, mình đang xài có thể khắc phục được lỗi đó.
xin hoi? cac' PRO. con HTC cua em lam rot 1 phat liet. cam ung + treo logo 123456 Go go go..xin cac Pro chi? giao
va` e con` 1 con HTC dang chay winphone 7 nhung ko biet' cai IP tinh~ xin cac Pro chi? giao'. va` Flas con 65% co the cai android dc ko

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019