[Thảo luận] Một bạn nhờ mình build 15 triệu, AMD, đặc biệt phải Trắng Đen, có RGB, chơi game 1080p

bk9sw
9/4/2020 9:18Phản hồi: 373
[Thảo luận] Một bạn nhờ mình build 15 triệu, AMD, đặc biệt phải Trắng Đen, có RGB, chơi game 1080p
Hôm nay lại có một câu hỏi thú vị khác về build dàn máy chơi game giá phải chăng đến từ một anh em trên Facebook. Bạn này muốn build tầm 15 triệu, ưu tiên AMD Ryzen và đặc biệt là phải có tone màu trắng đen, có đèn RGB, không gồm màn hình. Đúng là linh kiện màu trắng không nhiều như màu đen nhưng anh em chịu khó tìm vẫn có. Mình build kiểu vầy anh em xem được không nhé, mong anh em góp ý thêm.

CPU lần này mình chọn là con Ryzen 5 2600 - mình từng xài con CPU này trong gần 1 năm trước khi nâng cấp và trải nghiệm của mình với nó cực kỳ ấn tượng khi chơi game cũng như làm video với Premiere Pro. Mức giá của Ryzen 5 2600 6/12 3.4 - 3.9 GHz hiện tại tầm 3 triệu 200 ngàn nhưng cũng đồng giá với Ryzen 5 3500 6/6 3.6 - 4.1 GHz. Nếu anh em chơi game thì mình nghĩ nên chọn con Ryzen 5 3500 bởi xung Boost của nó cao hơn và xung đa nhân cao hơn, kiến trúc Zen2 tối ưu hơn so với Zen+ với cải tiến về IPC, tiến trình ... trong khi đó nếu anh em có nhu cầu làm Premiere Pro thì Ryzen 5 2600 với ưu thế 6 nhân 12 luồng sẽ tốt hơn. Mình xài Ryzen 5 2600 nhưng ít khi để nó chạy mặc định mà hay OC lên trên 4 GHz toàn nhân trên bo X470-F Gaming của ASUS cùng tản nhiệt nước, thật sự giá trị!

Bo mạch chủ màu trắng mà lại giá rẻ thì mình chọn con ASRock B450 Steel Legend (ATX) (2 triệu 300 ngàn) hoặc B450M Steel Legend (mATX) (2 triệu 100 ngàn). 2 chiếc bo này đáp ứng được tiêu chí vừa trắng vừa đẹp với dải đèn Polychrome Sync và hỗ trợ các header RGB 12V và Addressable RGB 5V cho anh em gắn thêm linh kiện có đèn. Khác biệt chính là form ATX và mATX, thiết kế dàn 6 phase y hệt nhau, có khe M.2, đều cso 4 khe RAM và giá chênh nhau đôi chút, anh em nên chọn con ATX nếu muốn gắn được nhiều thứ hơn về sau. Đối với một con CPU như Ryzen 5 2600 hay Ryzen 5 3500 thì chipset dòng B như B350/B450 là quá đủ.

Khi xưa mình xài Ryzen 5 2600 vẫn bị kén RAM nhưng khá hơn so với Ryzen 5 1600 nhiều. Kit RAM mình chọn cho dàn bạch mã này là T-Force Delta RGB White DDR4-3000. RAM màu trắng thì dễ tìm hơn, những kit RAM vừa có heatsink trắng vừa có đèn mà anh em dễ tìm là Corsair Vengeance RGB/Vengeanace RGB Pro, Crucial Ballistix White RGB, ThermalTake TOUGHRAM RGB White, Patriot Viper RGB White hay T-Force ngoài dòng Delta còn có Nighthawk White. Mình chọn kit này vì vừa đẹp vừa có RGB, giá của nó có lẽ là rẻ nhất, 2 triệu 400 ngàn cho 16 GB (2 x 8 GB) DDR4-3000 ngon lành, có thể lấy 1 cây 8 GB trước sau đó nâng cấp về sau. Với AMD thì xung RAM cao sẽ có lợi hơn bởi nó tác động trực tiếp đến hiệu năng hệ thống, có thể thấy rõ về sự thay đổi FPS khi chơi game.

SSD và HDD thì anh em có thể tùy chọn theo giá tiền. Tối hôm qua mò mẫm thì mình phát hiện ra một con SSD có giá/dung lượng/hiệu năng ngon bất ngờ là con Gigabyte M.2 2280 PCIe 3.0 x2 NVMe 256 GB với giá bán 1 triệu đồng. Những chiếc ổ SSD PCIe 3.0 x2 (dùng 2 lane PCIe) có hiệu năng sẽ nằm giữa ổ PCIe 3.0 x4 (dùng 4 lane PCIe) và SATA, như chiếc ổ này có tốc độ đọc 1200 MB/s và ghi 800 MB/s cho phiên bản 256 GB này trong khi mức giá lại hạt dẻ. Con này rẻ hơn so với con A1000 240 GB của Kingston, cũng là PCIe 3.0 x2.

*Best: Lexar NM610 250GB Gen3x4 NVMe đang có giá cực tốt là 1 triệu - PCIe 3.0 x4 NVMe tốc độ đọc 2000 MB/s, ghi 1200 MB/s. **Có bạn nói Lexar dở, anh em nào xài Lexar SSD rồi thì chia sẻ thêm nha.

Dĩ nhiên anh em muốn chơi game hay lưu trữ nhiều thì nên tậu thêm một ổ HDD 1 TB, giải pháp an toàn vẫn là WD Caviar Blue 1 TB giá tầm 1 triệu đồng.

Một chiếc card đủ mạnh để chiến game mà lại có màu trắng đen nữa thì khá là căng. Nếu mà trắng đen giá mềm thì ASUS có dòng Dual, Turbo hay MSI có dòng Armor, Ventus, ngoài ra còn có Gà Lắc (Galax). Chọn card rẻ thì không khó nhưng để có màu trắng đen thì hơi căng, lại còn giá phải thơm nữa. Ở tầm giá dưới 5 triệu mà là hàng mới chính hãng thì mình nghĩ con MSI RX 580 Armor 8G OC (giá tầm 4 triệu 600 ngàn) hay MSI GTX 1650 Super Ventus XS 4G OC (giá tầm 4 triệu 900 ngàn) là hợp lý (mình thiên về con RX 580 hơn vì nó quá xá mạnh). Nếu anh em thích dòng GTX 1650 Super thì có thể chọn mấy con rẻ hơn chút như ASUS PH GTX 1650 Super 4G. Đây là những chiếc card có màu trắng đen còn nếu anh em chọn đồ cũ thì phần card này lại rất dễ bởi có rất nhiều phiên bản GTX 1060, GTX 1070 hay RX 570, RX 580 có màu trắng đen như vậy và giá thì cũng vô chừng.

Về nguồn cho dàn này thì mình sẽ chọn mức công suất 600 - 650 W thừa hơn thiếu. Về sau có nâng cấp thì con nguồn 600 - 650 W vẫn đủ gánh card AMD lẫn Nvidia đời mới. Mình từng dùng con nguồn Gamdias Astrape M1-650W trên dàn AMD và hiệu năng rất ổn. Tuy nhiên anh em có thể tìm đến các hãng khác chẳng hạn như Cooler Master như con MWE 650 Bronze V2, Corsair CX650 80 PLUS hay FSP Hydro HD600 với mức giá tầm 1 triệu 500 ngàn đến 1 triệu 700 ngàn.

Quảng cáo

Case màu trắng thì dễ chọn rồi hen, rất nhiều case ngon đẹp giá rẻ dưới 1 triệu đồng. Anh em có thể xem qua các dòng case như Xigmatex Gemini Artic/ Nemesis White/Iris White/Artemis White (hình trên) hay rẻ hơn có Jetek 9321W/BERYL-I G9061W/BERYL-II G9062W), tất cả đều có giá dưới 1 triệu đồng. Tuy nhiên khi chọn case thì anh em cần để ý một số thứ như gắn được bo ATX không, xem qua airflow của case, mình thì thích những case có mặt tiền (front panel) thoáng với lưới (mesh) hoặc có không gian lấy gió cho quạt tản nhiệt nhiều và nóc (top panel) có thể gắn quạt hoặc rad tản nhiệt.

Như vậy phần lõi đã xong, để thêm màu trắng cho thùng máy này thì anh em có thể nghĩ đến việc mua thêm tản nhiệt khí hoặc nước AIO màu trắng. Con Ryzen 5 2600 hay Ryzen 5 3500 được tặng kèm tản nhiệt Wraith Stealth đủ làm mát cho nó, tản nhiệt khí màu trắng hay tản nước màu trắng giá rẻ cũng không ít với những thương hiệu như Jonsbo, IDCooling, Deepcool ... cũng như có thể gắn thêm quạt RGB cho thêm đèn đóm. Mình sẽ có 1 bài khác nói về vụ quạt này để anh em chọn mua cho đúng cũng như đạt được hiệu quả làm mát.
  • CPU: Ryzen 5 2600 hoặc Ryzen 5 3500 ~ 3 triệu 200 ngàn
  • MOBO: ASRock B450M hoặc B450 Steel Legend ~ 2 triệu 100 ngàn - 2 triệu 300 ngàn
  • GPU: MSI RX 580 Armor hoặc GTX 1650 Super Armor ~ 4 triệu 600 ngàn - 4 triệu 900 ngàn
  • RAM: 1 x 8 GB T-Force Delta RGB White DDR4-3000 ~ 1 triệu 200 ngàn
  • SSD: Gigabyte PCIe 3.0 x2 NVMe 256 GB ~ 1 triệu hoặc Lexar NM610 250GB Gen3x4 NVMe ~ 1 triệu
  • PSU: Cooler Master MWE 650 Bronze V2 ~ 1 triệu 500 ngàn
  • Case: Xigmatek Artemis White ~ 800 ngàn
  • Fans: Bộ 3 quạt IDCooling XF-12025-ARGB TRIO ~ 640 ngàn.
Thiệt hại khoảng 15 triệu 040 ngàn đồng.
373 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ông nên cố tình build lỗi một cái gì đó, để ae vào chửi ông ngu, kéo view và tương tác. Chứ ông build thế này thì còn cái gì mà bàn luận nữa 🤣
n_tienloi
TÍCH CỰC
4 năm
@minhtuanq6 Khổ cái mình làm việc trên mac nhưng lại mê game của windows. Haha, chứ macbook mình có mà. ^^
n_tienloi
TÍCH CỰC
4 năm
@Phai Dấu Cuộc Tình Ừ, khó chỗ đó đó bạn. Mà kiến thức phần cứng mình hơi lồi lõm, thiếu hụt nên đọc ko hiểu được cái main đó, như dòng z370 và z370 pro chẳng hạn... rồi cpu đó có ngon ko, thích amd lắm nhưng lại sợ về ko cài đc vì cpu intel có hướng dẫn nhiều chứ amd thì ít (mac cũng xài cpu intel mà, có con mac nào chạy amd đâu), rồi tới cả GPU. 1 số trang việt nam nói nên chọn dòng nvidia pascal dễ cài nhưng máy mac thì lại toàn xài card của amd, trên tonymac cũng giới thiệu mua dòng amd 5xx.... @_@ Thật lòng rối ghê về phần cứng chứ mình ko ngại quá trình cài hackintosh do mình lập trình nên hiểu cũng đc vài phần về phần mềm.
@Vuduc1987 cám ơn bác : )
@n_tienloi bác vào đây xem có hướng dẫn amd đấy, nhưng e chưa đọc, vì e chỉ cài intel thôi
https://www.reddit.com/r/hackintosh/
Hic cách build, lựa linh kiện hơi bị kỹ luôn á
@xylitol2010 Cái con mông đá B450 kia thì kỹ cái gì, nghe nói lỗi cổng lan đấy ông giáo ạ =)), được cái đen trắng led đẹp thôi.
@xylitol2010 Không có gì xoắn cả. Nếu nhưng kết hợp thêm cái này nhé.
TRANG A200 SON XIT ATM.jpg
nthong1995
ĐẠI BÀNG
4 năm
@iCừu 01 Nhưng trong đám B450 có mỗi nó full màu trắng chứ mấy =))
chippy14
ĐẠI BÀNG
4 năm
Màn giờ bao nhiêu in thì hợp lý nhỉ bạn? Lâu lắm rồi ko build case
chippy14
ĐẠI BÀNG
4 năm
@chippy14 thanks các bác. để e tham khảo, theo như case trên kia + màn vào nữa tầm 18 19 củ là đẹp nhỉ?
Kes
ĐẠI BÀNG
4 năm
@chippy14 21 inch mới đẹp bác. Bây h ít màn 18-19 lắm, 21 inch tầm như mấy cái tivi đời cũ là đẹp nhất nếu bác chỉ chơi game là chính.
Master1412
ĐẠI BÀNG
4 năm
@chippy14 vote màn cong 27inch.
chippy14
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Kes Ý mình là tiền màn + bộ case giống như trên tổng là 18 đến 19 củ. Màn chắc mình chọn tầm màn 24inch
abc261181
ĐẠI BÀNG
4 năm
thích mỗi con ổ SSD M2
romeo88vn
TÍCH CỰC
4 năm
@abc261181 Con lexar sau khi cài win, driver và update hết mình test bằng crystal disk thì tốc độ đọc/ghi khoảng 1800/480. Ghi thấp vậy là do ssd bị lỗi phải k các bác?
chaobeyeu
TÍCH CỰC
4 năm
Bỏ game pc cũng 4 năm rồi mà nhìn mấy dàn này cứ bị thèm 😆)
bupbechanh
TÍCH CỰC
4 năm
@chaobeyeu Cùng tâm trạng. Bỏ dòng PC cả hơn 7 năm, chuyển lên Laptop và Máy Tính Bảng nên chả còn ham hố nữa. Nhưng nhìn thì vẫn ghiền ghê.
nói nó lên mấy group mà hỏi...nhà bao việc...
@demonntl nó lên group hỏi xong cửa hàng vô thả cấu hình quá trời loạn nên nó qua hỏi riêng đây 😁
Damien 8
ĐẠI BÀNG
4 năm
@bk9sw bác cho hỏi máy trên đã build thực tế luôn chưa ạh, nếu rồi cho mình xin tấm hình nội thất bên trong để xem được không bác
nhuvanhiep
ĐẠI BÀNG
4 năm
K biết gì về build máy tính. Nhưng mà mình đang làm nhiệm vụ 10like. Anh em cho mình xin like làm nv với. Cảm ơn ae rất nhiều!
Qsix
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nhuvanhiep rồi đó em chai
@nhuvanhiep Giúp bạn 1 vé vậy 😁
jlovec
TÍCH CỰC
4 năm
bao giờ có tiền m cũng nhờ ae build 1 bộ 😆
cuderth
TÍCH CỰC
4 năm
em build case 15tr nhưng cứ vào chọn linh kiện 1 lúc là nó ra total 40tr là sao ạ😔(
@cuderth ai cũng có ước mơ, a cũng như e rồi từ từ ta giảm đồ xuống cho rẻ :3
@cuderth ông lại vã i9-9900k với 2080 thì chả thế
@cuderth lỗi của cửa hàng đấy b, phản ánh lại ngay đi nhé
bupbechanh
TÍCH CỰC
4 năm
@cuderth Chắc hàng 2nd bác ạ, chứ hàng mới làm gì có giá đó.
Cấu hình cũng khá ổn cho dân design
Nhớ thời cách đây 17 18 năm lúc còn là học sinh ngày nào đi học ngang Phong Vũ lấy báo giá xem linh kiện biến động giá thế y như chơi ngoại tệ vậy, rồi tập build 1 cái máy cho mình sau khi mua phải máy bộ của mấy cừa hàng lừa đảo. Sau đó build cho mấy đứa bạn.
Giờ coi chỉ nhớ mang máng éo biết chọn nguồn sao cho hợp công suất luôn haha
chaobeyeu
TÍCH CỰC
4 năm
@kobebryant Nhớ k lầm là cái pc đầu tiên cũng mua ở pv hồi 2005,2006 j ấy . Chả biết gì vô buid đại nhớ k lầm thiệt hại nguyên dàn cả màn là hơn 800$ . Hên là có ông anh họ bên nước ngoài về tặng nên k xót .
vietxitin1
TÍCH CỰC
4 năm
@chaobeyeu Thời đó Pentium 4 và Ram 512MB với cái HDD 256GB là xa xỉ. Mình hồi đó mua Celeron và Ram 256MB rồi sau bán đi mua AMD Athlon
@kobebryant Năm 2008 tự đi build một con Pentium E2140, Ram 512MB, HDD 80GB, thời sinh viên như thế là sướng lắm rồi. Cũng mày mò đi xin báo giá khắp nơi.
DearGodVN
TÍCH CỰC
4 năm
@boy8xcodon111 e hồi đó cũng sinh viên, không nhớ khoảng 2009 hay 2010 gì đó mua được bộ E5300 về, sướng lắm 😁, tập tành OC, rồi nghiên cứu tản nhiệt, nghĩ thấy mà vui. Giờ ở nhà vẫn còn bộ E5700 để nghịch, mấy con main g31 mà OC ngon luôn :D
Nhìn thèm thôi
Anh cho em hỏi, e đang xài i 7 9700, tản nước AIO Deepcool Zoomflow, mà nhiệt độ lên full load 85-90 độ thì là bình thường không nhỉ. Có lúc thấy MAX 100. Thấy lo lo với e nó.
@Vuduc1987 cám ơn bạn đã gợi ý. Mình thì test bằng cả CoreTemp với HWMonitor. Cả hai đều khá chuẩn. Nên sensor main sai thì chắc không có. Tản thì mình thấy khi dùng bt thì khá ok. 40 độ. Lâu lâu nhảy lên 50-60. Để theo dõi thêm thời gian xem sao.
Vuduc1987
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ngocthua92 Bạn chụp ảnh case của bạn lên anh em coi xem airflow trong case như nào 😃 muốn test xem có phải do airflow kém ko thì bạn mở hẳn nắp hông ra xem có còn lên 8,90 nữa ko, nếu tụt hẳn thì do case bí, còn nếu ko thì chắc do tản thôi, tớ cũng dùng idcooling bản gì ý chả nhớ tên nhưng rad 280, ryzen 5 3500 chưa bao giờ quá 65 độ khi full load, i7 9700 là 8 core, của tớ có 6 core thôi nhưng tpd 65w như nhau tớ nghĩ sẽ ko chênh lệch nhiều quá. Chúc may mắn nha.
@Vuduc1987 https://hoanghapc.vn/vo-case-may-tinh-jetek-g9018 con case của mình đây nè. Để mai tháo cái kính hông xem như thế nào 😁.
Vuduc1987
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ngocthua92 Bạn đang lắp bao nhiêu quat? Nếu trước 3 cái thổi vào, nóc 2 cái thổi qua rad tản lên trên thì chả bí đâu 😄😄 nhớ kiểm tra xem quạt của tản bạn cắm vào chân nào trên main nhé, như tản của tớ thì dây quạt đều là 4pin, nó tự điều tốc theo nhiệt độ cpu. Nếu quạt của bạn cắm vào 3pin thì có thể nó chỉ quay chậm ko hết tốc độ, dẫn đến nóng.
bachbom
ĐẠI BÀNG
4 năm
Build sương sương mà cũng 15tr rồi. 😔
Đình_Nam
ĐẠI BÀNG
4 năm
như này là chuẩn k cần chỉnh r, nhưng cái vỏ case với mình k đẹp lắm, mình thích cái vỏ xigmatek gemini acrtic hơn
hquangvn
TÍCH CỰC
4 năm
@bk9sw Chắc anh trai nào đi ngang thấy trắng Ngọc Trinh cầm lòng không đậu nên phi thân vào rước đi trong chớp nhoáng 😁
@hquangvn tới bây giờ e vẫn ko hiểu được ai đã lấy cái thùng đó (lúc đầu e nghi mấy mụ ve chai), cái kính cường lực e vẫn cất trong nhà, cái thùng thì gá lên bờ tường cho ráo nước, cái cổng thì khoá nhưng ở dưới có cái lỗ chỗ bục dắt xe vừa đủ kéo cái thùng đó ra nếu đặt nằm xuống, bốc hơi quá đỉnh :'(
U.Keitaro
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Đình_Nam xigmatek nemesis đẹp hơn
Đình_Nam
ĐẠI BÀNG
4 năm
@bk9sw nó có cánh tự bay đi bác ạ :3
luckyboyuit
ĐẠI BÀNG
4 năm
quá chuẩn cho tầm giá và style.
tranvinh4u
TÍCH CỰC
4 năm
Mấy bác cho e hỏi i5 9400f và i7 9700f có chênh lệch quá nhiều ko ( nhu cầu làm việc đồ hoạ ko chơi game nhiều), và card thì 2060s và 2070s thì có đáng để thêm tiền để lên 2070s ko( xét về p/p). Tất nhiên nếu có tiền thí cứ quất cái mạnh là ngon rồi nhưng e phải cân nhắc để mua màn nữa, nếu cố thì cũng hơi nặng tiền, nhưng nếu hiệu năng tăng lên đáng kể thì vẫn cố được, mong ae tư vấn
thangft
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tranvinh4u cá nhân em khuyên bác i7 +rtx 2060s nha
tranvinh4u
TÍCH CỰC
4 năm
@tranvinh4u Ok thanks các bác, vậy chơi i7 + 2060s là hợp lý, còn dành tiền lên màn 😁
@tranvinh4u Nếu vậy thì bác tập trung cho RAM cao vào, 16GB đến 32GB RAM là ổn, card thì ko cần mạnh nhưng VRAM phải cao, thêm quả SSD NVME load cho nhanh.
Yamahazu
TÍCH CỰC
4 năm
@tranvinh4u Bạn nhớ nguyên tắc: 1/ Nếu Render 3d bạn sd CPU nhiều core, (càng nhiều càng tốt), giảm $ GPU. 2/ Nếu Edit images, video bạn sd GPU nhiều cuda , giảm $ CPU 3/ Ưu tiên SSD 4/ Tối thiểu 16GB RAM bus 3000/3200
cái lỗi dễ thấy là con SSD.
Data là cái quan trọng nhất, mà lại chọn con rẻ, chả biết tiếng tăm như nào như con Gigabyte. Mà lại PCIe x2.
Trong khi 1 triệu có thể chọn
SSD Lexar NM610 M.2 PCIe Gen3 x4 NVMe 250GB LNM610-250RB
990.000₫
Chuẩn SSD: M.2 NVMe Gen3 x4
Tốc độ đọc: 2000 MB/s
Tốc độ ghi: 1200 MB/s
Bảo hành 3 năm 1 đổi 1

Hoặc lấy con xịn 1tr8:
SSD Samsung 970 EVO Plus PCIe NVMe V-NAND M.2 2280 250GB MZ-V7S250BW
1.790.000₫
Chuẩn SSD: M.2 NVMe Gen3 x4
Tốc độ đọc: 3500 MB/s
Tốc độ ghi: 2300 MB/s
Bảo hành 5 năm 1 đổi 1.

Thêm tiền mua HDD tuỳ nhu cầu, HGST hoặc WD

Đây là giá mua mới, nhưng nếu muốn giảm giá thì có thể mua cũ cpu và ram, còn main, nguồn, gpu, ổ cứng thì nên mua mới.
dangkhoi17
ĐẠI BÀNG
4 năm
@bk9sw Làm con này phê lòi này bác https://www.memoryzone.com.vn/ssd-samsung-nvme-pm981a-m-2-pcie-gen3-x4-256gb-mz-vlb256b
angel2706
TÍCH CỰC
4 năm
@dangkhoi17 nhu cầu chơi game bình thường chỉ cần đến pm981 thôi mà hết hàng. pm981a thì đắt hơn mấy trăm. nên cuối cùng e quất con lexar 990k cho rẻ. mà đợi t7 hoặc t2 tuần sau hàng mới ship về tới nơi. ship mùa dịch lâu vcd
_Lucky_Girl_
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Khôi 121900 Cùng quan điểm với bạn, CPU cũ là an toàn nhất, còn đâu cứ mua mới cho yên tâm
_Lucky_Girl_
ĐẠI BÀNG
4 năm
@bk9sw theo mình thì Main là cái cần tránh mua cũ nhất, vì nó là nơi giao tiếp của tất cả các thành phần khác, không đùa được đâu
Giá hơi chát cho 1080p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019