Thảo luận Nokia N82

mrTimbaland
8/2/2008 13:35Phản hồi: 140
140 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thử chép vài tấm hình vô mục image mặc định của máy rồi vô galery coi lại thử coi có ko nhé bạn
k có hình,rồi vô profiles chọn nhạc chuông cũng k có luôn! giúp mình với
x

dùng x-plore xem có ở dạng hidden ko có thi bỏ đi.có cách đó xem có được ko nũa thì phải format la ok
k biết là tại sao,nhưng mình kiểm tra thấy có 1 folder bị lỗi,k thể xóa trong dt lẫn máy tính! định format lại...nhưng nếu format thì cấu trúc folder sẽ mất hết fai k?xin giúp dùm
đúng rồi

đung rồi bann format la thẻ nhớ ko còn gì hết nhung trước tiên muốn giữ lại cái gì thì chép vào PC rồi format rồi chép lại.nếu bạn sợ mất dư liệu vậy lần sau sủ dụng chế độ back up thẻ nhớ vào PC va cần thì restore lại.nhưng tôi khuyên lên format đi vì trong quá trình bạn cài đặt bị lỗi lên ko thể xóa và nó sẽ kéo theo máy có thể chạy ko ổn đinh va tốc độ ko tốt.chúc vui
format lại rồi up fw mới luôn 1 thể đi bạn ơi, 1 công đôi chuyện luôn
quanghu
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình nghe nói để cài được phần mềm cho N82 là phải bẻ khóa máy mới cài đặt được phải không các bác.
Có phần mềm nào ẩn tin nhắn cho N82 không, hãy chia sẽ cho cộng đồng N82 với. Chúc các pro vui vẻ!.
Còn tùy, theme thì ko cần nhưng muốn cái j cũng cài được mà máy ko báo lỗi thì nên Hack phone 😁 Còn ẩn tin nhắn thì bạn có thể dùng SMS lock
http://www.tinhte.com/forum/attachment.php?attachmentid=91506&d=1239628994
quanghu
ĐẠI BÀNG
15 năm
Cài pm SMS lock vào mà máy ko chịu (chắc là phải Hack nó đây). Cách sử dụng sao bạn, hướng dẫn luôn di.
À sử dụng được rồi, tưởng nó ẩn biểu tượng khi tin nhắn tới chứ hóa ra là khóa tin, mở bằng mật khẩu thì chưa hay đâu!
Bạn dùng thử MumSMS sẽ thấy hay thôi.
em xài n82. khi kiểm tra tài khoản (*101#) thì nó báo kết quả kèm với âm tin nhắn.
có cách nào tắt âm tin nhắn đó ko.
mong mọi người giúp đỡ.
em cám ơn.
Câu này hình như bác cũng hỏi bên diễn đàn GSM rồi thì phải :wink0st😔 nếu không đúng thì bác đừng chửi em ) . Bác chỉ cần bấm cái nút năm chiều thật nhanh và liên tục thì âm thanh sẽ không còn , hoặc chuyển điện thoại sang chế độ silent là xong , bác thử xem ...
có bạn nào biết ở thành phố có chỗ nào còn bán n82 mới 100% ko chỉ mình với, bán đi 2 cái rồi h hối hận muốn mua lại hichic.ai biết chỉ giúp
Con này chỉ còn hàng xách tay mới 100% thôi bác , thằng FPT hết phân phối mấy con N95 8GB , N82 , N78 ... rồi , nếu còn bán thì chỉ là hàng tồn kho ...
xách tay cũng ko sao bạn? bạn biết chỉ giúp
Nếu ở Thành phố HCM thì ghé sang mua tại Uyên Mobile và Hnam mobile nha bạn ...
luclang26
ĐẠI BÀNG
14 năm
😃chào mọi người.tui mới có cái n82.ai co pm hay ứng dụng hay có thể gửi cho tui được ko?cám ơn nhiu
Chào bạn 😃
1. Bạn vào mấy topic cer/key ở khu vực Hỏi đáp để xin cer/key
2. Sau đó bạn vào khu vực Phần mềm cho S60 3rd xem Hướng dẫn hackphone bằng Freesigner & HelloOX
3. Hack xong bạn down PM về cài thôi, tất cả trong Phần mềm S60 3rd ý bạn - nhiều quá ko tiện kể 😁
Hello các bác!Bác nào cài game N-gage ok có thể chỉ giúp em với đc ko ạ?Em mới sài con N82 này nên còn nhiều điều chưa biết,mong ae chỉ giáo.Thank all
Em đang muốn down truyện về đọc mà ko biết có phần mềm để đọc truyện(chữ)cho N82 hay ko?Bác nào có giúp em với nhé,thanks all
Bạn dùng Mobipocket Reader để đọc file PRC hoặc MobiCHM để đọc file CHM nhé 😃
Cám ơn bạn đã chỉ giúp mình,mình đã cài Mobipocket và đọc truyện file PRC ok.Nhưng hnay phát sinh 1 vấn đề khác mong các bạn giúp mình.Thanks all
-Hôm nay vô tình kiếm đc bộ truyện hay quá vậy mà copy bỏ vô điện thoại thì đọc không đc,mình nghĩ chắc bộ truyện đó ko phải đuôi.PRC rồi,mày mò nguyên ngày cũng chẳng đến đc đâu cả,bạn nào biết cách chuyển đổi 1 truyện trên mạng để đọc đc trên mobile thì giúp mình với,thanks các bạn nhiều.Chào thân ái😃
Bạn xem đuôi truyện bạn nhét vào đó định dạng j để tìm soft tương ứng cho nhanh 😃
Pin N82 yếu 1 cách kinh dị luôn! Dùng chưa đc 1 ngày à! hjc

---------- Post added at 10:48 AM ---------- Previous post was at 10:46 AM ----------

Muốn up FW mới cho đt thì cần phải chọn số code ở trong navifirm rồi down. Nhưng mà máy mình có cái tem nó dán đè lên cái phần ghi code của máy ùi! Làm sao để biết đây....? Gỡ ra thì hết bh. hjc
Thêm 1 điều nữa đó là em N82 của mình khi kết nối vào PC thì nó k nhận và báo lỗi. Không chỉ là 1 máy mà mình đã thử rất nhiều máy. Nó đều báo lỗi là k nhận thiết bị. Mặc dù mình đã chọn kiểu kết nối qua dạng USB. nay mún kết nối vào PC là lại phải cài PC Suite. Mà mình thì k mún kết nối qua PC Suite. Vậy bác nào biết bệnh của em nó thì bảo mình vs
katorissvn
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình dùng N82 từ hồi t1/2009...cũng 4 tháng rồi 😃...hồi đầu thích e nó thật, dáng chuẩn, chụp đỉnh ...chỉ khó chịu mỗi cái pin 1050mA 😔...
Mình xài e nó để dùng 3G là chính, còn 1 máy nữa là dùng bt. Bt lúc ở quê ko có internet là dùng làm modem chạy 3g vina, vừa sạc vừa chơi vừa down, đc 2-3h là nóng hết cả máy, xót quá :(...now đen nhất là nó bị tịt loa dưới, nghe ngóng nhiều nơi thì nói đây là bệnh thường gặp ở em ý :(...ra quán họ kêu 80K là sẽ ngon lành cành đào cho cái loa đó nhưng hơi ghê...mà vì cũng hết bảo hành rồi nên....các bác cho e lời khuyên vụ cái loa
Time này mình gắn bó nhiều hơn vs e BB 87C và khá xa lánh e nó :(...và thực sự e đang tính bán e nó...các bác có ý kiến gì ko ạ :(...e thấy buồn buồn...
shine89
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình đang định thay mặt kính cho N82 nhưng mình đang phân vân không biết mặt kính mới có cái vòng chắn bụi bằng mút không nữa có bạn nào biết thì tư vấn giúp mình nhé mình chỉ thay mình mặt kính thôi vì những phần khác đang còn mới nguyên
Pác nào chỉ rõ cho em về cái vụ tháo mặt kính n82 để lau bụi với
xem thử cái này để thao tác nha bạn.
Cac bro co flash lite 4 cho con n82 nay ko.
có hack nexus one để quay phim 720p rùi...ko biết bao giờ có hack N82 để quay phim 720p = N82 được các bác nhỉ........chỉ mong chờ điều này ở N82 nữa thui
các pro làm ơn giúp đỡ, N82 của em bị vấn đề camera. khi mở camera (chế độ chụp) khoảng 2~5s sau máy báo lỗi "sảy ra lỗi ngoài ý muốn, tắt thiết bị và khở động lại" nhưng khi khởi động lại thì máy vẫn bị như vậy. đặc biết là chuyển sang chế độ quay video thì camera vẫn hoạt động dc. có phải máy bị hư đèn flash? vậy phải sửa chữa ở đâu và hết khoảng bao nhiêu tiền? ai biết làm ơn giúp đỡ. xin gửi mail về doitoilacuatoiwf4[MENTION=73579]yahoo.com[/MENTION], nhắn tin đến 0972920998 em ở Bình Dương, xin cám ơn nhiều!
Chạy lại Firmware cho máy bạn à 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019