Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Hp TouchPad

khích
22/9/2011 8:38Phản hồi: 943
943 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tonyng2
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy mở lên xuất hiện hình USB màu trắng , nối cable vô comp không nhận ra TP . Tìm cách shutdown hoài không được . Xin giúp cách sửa .
Cảm ơn nhiều
thedung
TÍCH CỰC
12 năm
shutdown thì ấn nút nguồn mới cả nút hôm giữ chặt tầm 15 đến 20s nhé.Bạn nên để máy nhận TP đã rồi mới cho nó sang chế độ usb,cài hết bộ cài đặt sdk của nó chưa
tonyng2
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thedung done ! Thanks
Theo các bác nên dùng bản nào webos hay android. webos hoặc android thì version mấy? Gà và lowtech chính hiệu 😔(
miu170687
ĐẠI BÀNG
12 năm
@7_days12 Mặc dù Android cho TP còn khá nhiều lỗi nhưng xài vẫn thích hơn WebOS bác ah ,giao diện đẹp hơn đặc biệt là nhiều ứng dụng và game hơn ...Nếu bạn chưa rành lắm thì cứ cài CM9 Alpha 2 là chuẩn
@miu170687 Android mà ^^!,webos cũng có cái hay riêng,nếu so ứng dụng ko thì webos thua T_T
cable zin của TP hình như không tốt, vừa rồi xạc điện không vô, kiểm tra thì bị hư cáp, mua sợi cáp bên Bách khoa Đà Nẵng 35.000 đ, nhưng không vừa ý, các bác biết chỗ nào bán dây cable tốt hơn ở ĐNang, chỉ dùm em, thanks
Có cái này tờ hay dùng mà thấy chỉ có webOS làm được :
mở trình duyệt nghe nhaccuatui hoặc videos ca nhạc trên youtube , tiếp tục lướt web đọc báo ,tinhte trong khi nhạc hay videos vẫn chạy .
Andorid,iOS,wp đều phải dùng ứng dụng riêng (ví dụ ứng dụng nhaccuatui) để có thể chạy nền , đối với videos thì chịu chết 😁

Cái nữa là thao tác tên webOS cảm giác thoải mái nhất vì nó vuốt được ở bất cứ nơi đâu từ viền màn hình , còn mấy cái kia thì ngón tay có vẻ phải di chuyển nhiều hơn .

Tuy nhiên có lẽ rất khó để webOS có thể phát triển đc như các OS kia , ứng dụng là cái quan trọng để kéo người dùng .
Bây giờ các ứng dụng phổ biến đều có mặt trên iOS,Android , rồi tiếp đến là WP,BB và hầu như các nhà phát triển khá ít quan tâm đến webOS .
Nếu không có các thể hệ sản phẩm mới thì webOS cũng sẽ đi vào lãng quên thôi ,thật tiếc !
miu170687
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nova_ck Chính HP còn bỏ rơi nó mà ...T_T
Mng cho e hỏi là TP của em bị nứt vỏ ở loa thì có bị ảnh hưởng gì lắm không vậy ?
E thấy mấy post từ lâu rồi mng liên lạc được với HP support để mang sửa thế nào vậy ? TP của e mua ở US thì có được bảo hành ở VN ko ?
Thanks các bác !
phongkute
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác giống mình . Đa nhiệm + flash thì e thấy webos là thuộc hàng top trong các os hiện nay rồi. Rất tiếc là ứng dụng của e nó ít quá, và 1 số điểm bât tiện khác, nên mới ảm đạm như vậy. H chỉ hi vọng vào cái open webos tháng 9 tới, mã nguồn mở biết đâu LTV họ hứng thú hơn,... các OEM khác nhảy vào thì mới sôi nổi được. Cũng hi vọng HP sẽ có cập nhât cho chính touchpad nhà mình.

Vụ bảo hành ở us mình ko rõ lắm, đại khái bạn liên lạc support HP nói rõ tình trạng, và bảo đang ở VN, họ sẽ cho địa chỉ để mình gửi qua 🤔 Hoặc bạn ship lại sang mỹ cho người thân bảo họ mang đi bh cho tiện, hoặc qua mấy thương gia buôn hàng mỹ ....

Còn touchpad được bh toàn cầu, nhưng hp viet nam từ chối bh với lí do ko phân phối nên ko có linh kiện + kĩ thuật, bạn cũng có thể liên lạc họ hỏi xem họ có giúp chuyển sang hp sing bảo hàng được ko?

Chúc bạn may mắn, à mà lỗi đó chả ảnh hưởng đến quá trỉnh sử dụng đâu, mình thấy có nhiều bác bị mà.
mọi người ơi TP có thể chat voice group được không vậy ?
bacmeogia1
ĐẠI BÀNG
12 năm
có bác nào có thông số chuẩn file hosts trong etc/hosts của touchpad không thì post cho e với ạ.thank..
Con Touchpad mình mới mua dùng được có hơn một tuần, mà sao giờ cứ mở game lên là cứ báo " too many card.." trong khi đâu có mở cái card nào khác đâu. Có cách nào khắc phục không vậy mấy bác.? Thanks
Các bạn cho hỏi có soft nào ( chạy cho webOS ) thay thế phím home trong hp touch chạy WEbOS không vậy . Bấm nhiều quá nên phím home lõm vào trong luôn .
thks các bạn
phongkute
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dungngvan.1080 Dùng webos thì cần gì phải dùng phím home hả bạn? Cứ vuốt từ cạnh màn hình lên là thoát ứng dụng mà. Đấy cái là cái đọc đáo mình của webos mà (playbook cũng như thế). Mình từ hồi xài chả dùng phím home mấy. Bên android vì 4.0 nên 3 phím cơ bản cũng là cảm ứng rồi. H cảm thấy phím home bị thừa 😁 ,à dùng khi máy bị đơ thì giữ power+home để tắt nóng máy :D
ok , thks ban nhe
cho mình hỏi cái , màn hình tp có dể trầy ko?
phongkute
ĐẠI BÀNG
12 năm
@gocong Màn hình TP có Gorilla glass bạn nhé. Tất nhiên với những va quẹt mạnh thì chả thiết bị nào mà ko xước. Nếu cẩn thận thì có thể mua miếng dán màn hình, thế là yên tâm
hakkinen
TÍCH CỰC
12 năm
@gocong Vẫn xước như thường, chỉ cần vài hạt cát thôi (về nguyên lý vật liệu cứng hơn Gorilla glass đều có thể làm nó bị xước). Thực tế sử dụng máy mình 1 lần bị mài mặt xuống nền gỗ (tất nhiên có nhiều hạt sạn nhỏ) đã xước tè le
Các bạn đang dùng TouchPad thử vào trang này xem có chạy đc không nhé

http://enyojs.com/samples/youtube/

Cái này viết trên Enyo , trên máy tính cũng chạy được , giao diện khá đẹp mắt .
Nếu thích thì Add to Laucher hoặc là sửa để nó thay luôn cái youtube mặc định cũng được .

@nova_ck Mình thử thì load được list thumb bên bên dượ nhưng không xem được video.
stao
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bây giờ mình bị tình trạng là cài app xog phải restart thì app đó mới hiển thị trên launcher. Tại nhiều app quá hay có đụng chạm phần mềm gì nhỉ
hakkinen
TÍCH CỰC
12 năm
@stao Cái đó là bình thường, 1 số app vẫn yêu cầu vậy, nhưng đa số chỉ cần Luna restart là ok
phongkute
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không biết các bác có để ý ko? Bing maps mặc định trong webos của hp touchpad đã cả thiện dữ liệu bản đồ VN nhiều lắm. Trước kia lúc mua máy vào mà nản, ko có gì cả. Phải cái google maps vào nhưng mà ko có cái nào hoàn thiện cả. Mấy hôm trước vào lại maps mặc định thì bị bất ngờ, bản đồ HN, HCM đều rất ngon, 1 số tỉnh thành khác cũng ngon luôn. Có cái màu +phong chữ xấu, ko được như google maps. Nhưng cũng rất đáng giá.
Chắc là cập nhật qua 2 lần Microsoft vừa thêm dung lượng mấy trăm TB maps vừa rồi 😁
phongkute
ĐẠI BÀNG
12 năm
À mà cũng cuối tháng 7 rồi. Nếu theo đúng lộ trình hp hứa hẹn thì tháng sau là có bản open webos beta rồi. t9 là 1.0. Hi vọng hp ko hoàn gì, và có bản nâng cấp cho touchpad.
@phongkute Bây giờ chờ bản của WOCE (webOS-Community Edition) hơn là chờ open webOS của HP 😃
e mới mua con này ngày hôm nay,mấy bác cho e hỏi có cái khay phía bên cạnh nút volume nhìn xuống dươi bấm vào có cái khay lòi ra dùng để làm gì vậy.co trang nao share game cho con nay k cac bac cho e voi.
phongkute
ĐẠI BÀNG
12 năm
@weqweq Bình thường đối với máy touchpad wifi thì khay đó chỉ ghi số serial linh tinh thôi. Còn đối với máy 4g (hàng khá hiếm) thì nó chính là hay sim

game và app cho webos thì bạn có thể lên webosbuzz.com và webosnation.com để tìm và tải
còn android thì khỏi nói, trên tinh tế này cũng vố số luôn 😁
hakkinen
TÍCH CỰC
12 năm
Máy mình sau 1 thời gian lại xuất hiện vài vết nứt khá nghiêm trọng quanh loa, giờ lại chuẩn bị gửi đi bảo hành. Thật sự thiết kế vỏ của HP rất rất k ổn 😔
@hakkinen Máy của bác hakkinen hay bị nứt quanh loa thế 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019