Thảo luận về HTC One Mini (M4)

vietvuong0110
5/6/2014 7:47Phản hồi: 24
Thảo luận về HTC One Mini (M4)
Hiện tại thì mình thấy trong diễn đàn chưa có topic dành cho anh em dùng HTC One Mini nên mình xin được lập một topic để anh em nào đang xài HTC One Mini có nơi để thảo luận, đóng góp và chia sẻ kinh nghiệm cùng với nhau ạ.

Bác nào có thắc mắc và ý kiến đóng góp gì thì cứ đưa ra để ae 4rum cùng nhau mổ xẻ cho nó vui diễn đàn nhé ;)
Thank mọi người.
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kinkinvu
ĐẠI BÀNG
10 năm
rom 4.4 sense 6 cho anh em, tat man hinh bang vuot vao phim home va back , mo man hinh bang cach vuot nguoc lai hoac kich dup vao man hinh, minh da cai thu, dung on dinh, chua thay loi gi. moi toi nhieu khi cho vao tui quan nen em no thi thoang tu mo khoa,nên mua cái ốp là ko lo em nó tự mở khóa nữa. vay la tat ca deu ok, anh em nao muon thi up nhe.xin loi vi moi la thanh vien nen nó ko cho up link, anh de lai mail, minh se gui duong link vao mail nhe
@kinkinvu rom insert coin 2.6.0 bên xda hả pro...
@kinkinvu cho mình xin cái link .mail của mình là thangvu81273@gmail.com . tk
arch_ledung
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kinkinvu Cho mình nữa nhé! Email: archledung@gmail.com
Thank!
kinkinvu
ĐẠI BÀNG
10 năm
uh, dung roi do ban. minh thay rat on
bạn xài lâu chưa, có lỗi gì không bạn, nghe nói là đang bị lỗi widget nhạc ở màn hình khoá phải ko pro?
kinkinvu
ĐẠI BÀNG
10 năm
minh dung thi thoang thay màn hinh hien len thong bao loi system ui, xong roi tu bien mat, con lai chua thay loi gi ca. Hien nay do co ban 2.7 moi nhat, ban thu xem the nao. minh chua co thoi gian de cai ban do
@kinkinvu có link hướng dẫn s off ko pro
@vietvuong0110 Ko cần S off đâu bạn. chỉ cần unlock bootloader rồi flash thêm cái recovery nữa là up đc rom thôi
bác up bằng usb otg hả bác. bữa chỉ unlock bootloader up rom này xong full wipe cái thị bị bootloop. 😔
up qua otg cung duoc, hien nay minh dang dung cm11 roi, on dinh va tinh nang mo khoá và khoá bang s2w rat la on dinh
@vukin cm11 vẫn còn lỗi mà pro. thấy xài insert coin là ok.
arch_ledung
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lâu k mò lại đồ công nghệ, giờ đọc thấy các bước đau đầu phết!
Rom Insert coin 3.0.5 | Android 4.4.2 & Sense 6
Bản này chạy mượt, ổn định, không lỗi, có thêm nhiều mod hay, rom được port từ M7 nên tính năng, giao diện tương tự.
Các bác có thể tham khảo:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2753784
Chú ý:
Máy phải được unlock bootloader bằng HTCdev hoặc đã S-off
Nên back up rom trước khi up đề phòng bị lỗi.

Download...
kinkinvu
ĐẠI BÀNG
10 năm
minh da thu dung ban 3.0.5 cua insertcoin nhung may ko co chplay va ko ket noi dc voi gmail cung nhu facebook. ban co gap vay ko.may da unlock, chua s off. ko biet vi sao nua, minh bi vay tu ban insertcoin 2.7, 2.6 thi cai vo tu
@kinkinvu hiện tại mình đang xài mà bạn, không bị lỗi như bạn. bạn backup lại rom rồi wipe sạch sẽ sau đó cài lại xem thế nào.
kinkinvu
ĐẠI BÀNG
10 năm
minh da full wipe va up rom nhung sau do toan bi loi, ko hieu the nao. may minh gio chi cai dc moi ban 4.4.2 sense 5.5. up len 4.4.2 sense 6 thi dc nhung bi loi thi thoang bi do, goi den ko tra loi dc, ko biet ai goi. cai 3.0.8 hay 3.0.7 thi bi do o man hinh khoi dong. May minh da unlockbloader, cai twrp chưa soff
@kinkinvu bạn xem hboot của máy bạn là bao nhiêu?
kinkinvu
ĐẠI BÀNG
10 năm
hboot la 2.19.0000
kinkinvu
ĐẠI BÀNG
10 năm
hboot cua ban la bao nhieu vay. va cach nang cap nhu the nao ay nhi. cai nay minh chua lam bao gio nen ko biet dc
kinkinvu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hien nay da up rom 3.0.8 cua insertcoi. Rom chay on dinh,chua co loi. Yeu cau, unlockbloader, firmware 2.2 nhe. Ai chua soff dc thi pm va de lai mail minh se huong dan.
kinkinvu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Rom 4.0.4 thay co loi nfc hien thong bao lien tuc. Cac ban luu y trc khi cai nhe
kinkinvu
ĐẠI BÀNG
10 năm
De nghi anh em tich cuc viet bai ve one mini. Minhbdao nay bam qua nen ko viet dc nhieu. Hom naobranh se huong dan anh em soff,nang cap firmware, cai rom moi. Anh em ung ho de lay tinh than cai nhe
one m4 treo logo ai cho e xinh link rom stock với chỉ cách up luôn càng tốt ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019