Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thảo luận về Nokia N81

hoangvuvn06
26/1/2008 18:37Phản hồi: 51
Có ai biết nhạc chuông dành riênng cho Nokia N81 hok chi cho e voi:no6xn:
51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có 1 bài hát PR cho n81 tiếng anh ,ko bít tên (cũng hay lắm ) .còn tone riêng thì ko có đâu ,chịu khó kím nha .. Thử nghe bài bamb có sẵn trong máy xem , hầm hố lắm .. . nhạc độc mình chỉ có bài whistle(huýt gió ) thui...
hoangvuvn06
ĐẠI BÀNG
16 năm
Thanks ban nha ^^! Minh mun tim la tim cai' bai = TA day nhung ma kho wa.Da nghe qua 1 lan tren VTC nhung hok nho' la cua dai j.Hjx,,,

Vui lòng viết tiếng Việt có dấu
Cám ơn bạn nhiều, tôi mới tậu 1 con về mà chưa biết sử dụng sao nữa, đang dọc thôi
phongtinh
ĐẠI BÀNG
16 năm
chờy! N81 8G hay thường! cần pm mình send cho nguyên bộ! thân chào! YH: phongtinh_o2
Mới liên lạc bác này bằng Yahoo!, bác hỏi tùm lum, chắc là không có phần mềm gì đâu. Nếu có thì đã up link lên diễn đàn cho anh em down rồi.
phongtinh
ĐẠI BÀNG
16 năm
Thái đội bạn nói như vậy thì cần j mà nhờ người khác! Nếu nhờ người khác thì người phải bít người ta có bận không? anh em làm nghề đâu có thời gian giành cho những chuyện như vậy! khi nào rảnh mới cho bạn được chứ bạn xin đồ mà hối quá trời ai mà cho! bạn xem lại những j bạn nói nhé
ok ok. Nếu mình có phiền bạn thì sorry nhé. Nếu thấy công việc bận rộn, sợ bị làm phiền thì bạn up lên diễn đàn cho người ta down đi. Góp ý vậy thôi. Chào bạn.
P/S: Mình không có hối bạn đâu nhé. Mình chỉ chào bạn mà đã thấy bạn gắt gỏng hỏi mình là ai, sao biết bạn, diễn đàn gì, xin gì, phần mềm gì là mình thôi nhé. Đến đó là mình hết muốn xin rồi.
Tôi sài cái thường thôi,bạn cho tôi xin link đi bạn, cám ơn nha
Có bạn nào biết rành ve N81 chỉ cho tôi cách lướt web đi, tôi vào lần đầu tiên thì được nhung khg biết dọc cái gì giờ dò mạng thì ra nhưng báo nogateway reply thoi
mình nghỉ bạn nên tìm và dowload về phần mền opere mini tìm trên diển đàn lước wet rất nhanh và dễ sử dụng.dow về rồi tìm nơi nào có wifi thì kết nối vào thôi chúc vui!
Bạn mở WLAN lên tìm và kết nối WLAN -> tùy chọn : bắt đầu duyệt Web - và quan trọng nhất là nhập địa chỉ Web bạn bỏ Http:/ đi mà chỉ nhập www.tên web thôi VD : www.tuoitre.com (không có http:/ ở đầu nhé ) .
khi ban thay chữ nogateway reply tức là ko có tính hiệu từ cổng giao tiếp của máy kết nối wifi. bạn cần biết chính xác mã wep của nó để nó xác lập máy bạn hoặc do chủ máy kích bạn ra ko cho kết nói,hay máy đó có chương trình tự bảo vệ ko cho vô. Bạn muốn kết nối thì đến mấy quán có wifi đó tới đó dễ vô lắm chạy phà phà lun :p. chúc bạn thành công.:wink0st:
Mình cần tim code tiếng Việt cho N81 8GB RM-179, ai có giúp mình với nhé!

Xin cảm ơn!
N81 có tiếng việt cài sẵn mà bạn . Chọn phần Công cụ - Cài đặt - Chung - Cài đặt riêng - Ngôn ngữ : Chọn TV nhé .
Đâu phải ai cũng mua máy ở Việt Nam đâu bạn. Mình cũng đang cần code châu Âu hoặc Việt Nam của N81 8GB, hiện tại ko có cách nào đọc được font tiếng Việt.😕
Đúng rồi! Đạu phải ai cũng mua ở VN đâu, nhờ a e giúp lâu rồi mà vẫn không thấy trả lời 😔
Bạn xem thử ở đây nhe: http://www.thienlong.org/forumvn/showthread.php?t=57572
Cách này chỉ phải copy font thôi.

Còn cách này là đổi country code rồi up lại firmware nè: http://www.1kho.com/showthread.php?t=4501
- Nếu sử dụng wlan thì có sợ người khác vào máy mình lấy thông tin không vậy các bạn?

- Bây giờ nếu tôi cầm máy N81 8GB ra mấy quán cafe có wifi thì làm thế nào để có internet sử dụng?

- Có ai biết sử dụng Internet Tel. trong N81 8GB không? Xin hướng dẫn giúp.

Cảm ơn nhiều!!
- Chắc là không, cũng giống mình mang Laptop ra quán cafe thôi, thằng nào giỏi thì nó mới xâm nhập được chứ. 😃

- Đầu tiên bạn vào Wlan Scanning ngay bên ngoài màn hình Standby để xem khu vực bạn ngồi có Wlan ko. Sau đó bạn vào trình duyệt Internet, vào trang web bạn thích, máy sẽ tự động hỏi bạn vào internet = cách nào, bạn chọn Search Wlan rồi chọn Wlan free (loại ko có mật khẩu) và sử dụng. Nếu bạn ko muốn máy hỏi có thể vào settings trong Internet.;)

- Mình cũng chưa dùng nên ko biết. 😕
Xin cảm ơn trả lời của Garnet.

Cho mình hỏi các bạn là bây giờ ở TPHCM, dùng mạng Mobiphone, thì làm cách nào để đăng ký sử dụng GPRS để online duyệt web bằng điện thoại, hoặc kết nối điện thoại với PC, dùng điện thoại như modem để dùng internet? Và xin cho hỏi giá cước của dịch vụ này bao nhiêu? Nếu như mạng mobiphone không có hoặc dịch vụ này sử dụng không được tiện lợi (giá cước đắt, net chậm...) thì có nhà cung cấp nào tốt hơn không? (vinaphone, viettel...??)
cow
Trứng
16 năm
Mình muốn hỏi có bạn nào biết các Việt hóa hệ điều hành của N81 kô , làm ơn giúp mình nhé .Cám ơn cac bạn trc
Bản thân N81 đã có tiếng việt mà bạn...ý bạn nói là việt hóa phần mềm hay sao?
hình như con n81 này khác với o2 exec là khi đồng bộ với 1 máy đang kết nối internet thi nó ko được "ké" lướt web như o2
cow
Trứng
16 năm
Tại máy mình là hàng xách tay nên ko có ngôn ngũ tiếng Việt trong máy mặc dù mình đã update firmware mới nhất
hỏi anh em trong diẽn đàn,coi firmware nào có tiếng việt
Bác nào co PM chặn cuộc gọi cho N81-8GB mà ko ghi lại log bên nhật ký thì cho mình xin nha . Cám ơn
sale@vitinhtrannguyen.com
N81. E kết em này từ lâu rùi, nhưng vẫn còn lăn tăn vấn đề e nó có dùng nút cảm ứng như KG800 of LG ko? vì e đọc trên báo và tìm hiểu thông tin thì N81 dùng nút cảm ứng( thất vọng). Nhưng e có người bạn lại bảo e N81 ko dùng nút cảm ứng( nếu thế thì cưới e nó ngay). Bác nào đã dùng N81 rùi thì chỉ giáo dùm e với. Thanks các bác trước.
Bạn ơi cho hỏi cái N81 này có chức năng TV out như của N95 ko? sợ gắn đại vô cháy đt 😃
petiumvn
ĐẠI BÀNG
16 năm
không đến nỗi cháy điện thoại đâu bán,N81 không có chức năng out tivi nha bạn
N82 có.............................. 😁
cho mình hỏi chút nhé, máy n81 8gb vào trang wed việt nam thì
bị lỗi phông chữ thi xử lý thế nào vậy bạn giúp mình với, nó mới bị hai hôm nay thôi
mình dã phomat lại máy nhưng vẫn ko được , giúp mình nhé
Nghĩa là máy bạn vào xem được font chữ tiếng Việt mấy ngày trước, 2 hôm nay mới bị lỗi font à?
Nếu đúng vậy thì bạn check thử xem còn thư mục font trên E:\Resources không. Có thể bạn xóa nhầm.
vẫn còn bạn ạ trong resource\fonts có đủ 3 file
- ProFontWindows.ttf ,
- teen_.ttf
- teenlite.tff
bạn xem con thiếu gì không ,kiểm tra giup mình nhe .nó bi vậy lướt wed bất tiện lắm
à mình nhớ rùi hôm kia máy mình báo là có phần mền up date PW mình cài luôn ko biết có phải tại chương trình ấy ko nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019