Thảo luận - "Vụ iPhone bị biến thành “cục gạch”: người dùng đang bị các cửa hàng qua mặt?"

nhokcoi18
6/10/2016 5:26Phản hồi: 25
Thảo luận - "Vụ iPhone bị biến thành “cục gạch”: người dùng đang bị các cửa hàng qua mặt?"
Việc người dùng mua máy bản “quốc tế” xách tay nhưng lại bị khóa có dấu hiệu của việc các cửa hàng bán ra máy máy lock được xử lý thành quốc tế tạm thời để thu lời lớn, không thể có chuyện đổ lỗi cho Server Apple, khuyến cáo người dùng không tự ý nâng cấp, restore để lấy cớ chối bỏ trách nhiệm.

Trong thực tế, nếu đó là máy quốc tế “xịn”, việc nâng cấp, restore… sẽ không gặp bất cứ vấn đề gì.

Việc người dùng mua máy “quốc tế” nhưng lại bị khóa có dấu hiệu của việc các cửa hàng bán máy không đảm bảo xuất xứ nguồn gốc,

Không phải quốc tế “xịn”, bán ra cho khách hàng máy lock nhưng hô biến thành quốc tế bằng phương pháp “codewide” để thu lời lớn (trên thị trường có giá chỉ khoảng 900.000 đồng).

Hoặc, có thể đó là trường hợp các cửa hàng bán iPhone không kiểm soát được nguồn hàng nhập về.

“Các cửa hàng bán máy không đúng với cam kết phải có trách nhiệm với khách hàng. Không thể loan tin, khuyến cáo người dùng không được tự ý nâng cấp, restore, để lấy cớ chối bỏ trách nhiệm của mình”,

đồng thời khuyến cáo việc một số cửa hàng điện thoại hướng dư luận sang chuyện đây là một hiện tượng khách quan, đổ lỗi cho Server Apple... là những cách chối bỏ trách nhiệm rất thiếu cơ sở thuyết phục, chỉ là câu trả lời mang tính tình thế.
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

blackbi
ĐẠI BÀNG
8 năm
máy mình là quốc tế, bị relock cuối tuần trước. Cũng bị bên bán thuốc là do server Apple, lo lắng quá hỏi apple thì nó nói là unlock nhưng hỏi nhà mạng của đt thì là máy lock. Cần liên lạc với phone number và digt pin 10 số để mở. Mình làm gì có mà mở, nên coi như là cúng cho tụi bán hàng rồi.
@blackbi Máy của bạn là mua của nhà mạng nào vậy ạ
@blackbi Máy của bạn là mua của nhà mạng nào vậy ạ
dangkhoi17
ĐẠI BÀNG
8 năm
@blackbi Giống hệt mình ip6 mạng sprint nhg mình để vậy xài k dám restore vì là máy lướt mua lại ở cửa hàng mà lock lại cửa hàng cò quay là hết phim 😆)
Nói tóm lại là "KHÔNG CÓ CÁI SERVER NÀO CỦA APPLE LÀ BỊ LỖI HẾT". Bỏ ngay cái thói ăn nói bố láo đi
Galaxy_club
ĐẠI BÀNG
8 năm
Máy quốc tế nào mà thấy nghi ngờ hàng quốc tế lởm, mua một số cửa hàng mà ở đó có đăng cảnh báo không restore, reset,
Cứ mạnh dạn restore, reset, để biết họ bán hàng cho mình chuẩn hay không chuẩn./
Từ đó yêu cầu họ phải chịu trách nhiệm
Ae ở đây có ai bị relock bản ZP/A (Singapo) chưa ạ.À mà e nghe nói iphone 6 mạng Verzion là unlocked hết phải k ạ.Tks các bác đọc tin
@trantuananh0974976689 Mình nghịch 7 ZP/A bữa giờ không sao cả!😃
@Robe Tran 7 zp/a của bác màn trắng vàng hay trắng xanh ?
@lucario01061992 Màn hình tone trắng vàng bác ơi!
@Robe Tran Thế là chuẩn rồi. Hôm qua mình có đi 1 dãy các cửa hàng để xem ip7. Họ cho bóc seal xem
Máy. Thấy toàn máy zp và màn con nào cũng vàng ệch. Mìn đang đợi hàng vN/A xem có dc hàng trắng xanh k chứ ghét trắng vàng lắm
boylx
CAO CẤP
8 năm
nhìu khi của hàng nó cũng bj thương lái luộc rồi zìa luộc lại những ngừ như Âe mình đoá, nên world reset dòng 2 thành locked bó tay
V_P942
TÍCH CỰC
8 năm
vậy check imei có bik dc là lock hay world ko các bác?
boylx
CAO CẤP
8 năm
@V_P942 nghe đâu là check có phí mới chuẩn bạn ơi
viback
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bản k/h không biết sao k😔
mua hàng Mỹ or Nhật mà bị khóa thì vẫn còn cửa unlock bằng sim ghép, chứ mua của nhà mạng các nước khác mà sim ghép k hỗ trợ là tèo luôn đấy các bác. Cứ mua hàng LL với J cho an tâm, có lock cũng có phương án bẻ bằng sim ghép 😆
lecaothang
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sáng tiện vào một cửa hàng bán DTDD có tiếng mua cái case và giả vờ nói 2 cái 6S+ a mua giờ một cái báo sim không hợp lệ bảo hành sao. Cu em bán hàng trả lời tỉnh queo a mang máy a lên e cho mượn sim ghép và tìm hướng khắc phục. Nếu không được bên em thâu lại máy cũ. Mịa nghe mà nản, 2 cái đó mua tặng người ta hàng LL. Giờ điện thoại bảo họ đừng cập nhật phần mềm cho chắc ăn chứ ko mang tiếng biếu đồ dỏm
Galaxy_club
ĐẠI BÀNG
8 năm
Khuyến cáo không restore, không reset, đổi lỗi server để câu giờ
em mới lấy 7plus hàng LL hôm mùng 8, máy mặc định ios 10 và bên trong có sim của nhà mạng sprint. Em đã nâng cấp lên 10.0.2 thành công dùng bình thường. Các bác cho em hỏi như vậy thì máy em trong diện bị lock k

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019