[Thảo luận] Xperia nội địa Nhật (ZL2,Z1 AU....)

mr.trieu
7/8/2014 13:17Phản hồi: 780
Tình hình thấy anh em hồi này hỏi nhiều về 2 model đẹp,cấu hình ngon,thương hiệu lớn mà giá mềm là Xperia Z1 AU và ZL2.
Giá cả 2 model hiện tại dao động ~9 triệu.
Trưa rảnh rỗi mềnh xách chai dầu ăn sang gặp cao nhân bên 4r Sony ,hai anh em tâm sự gần hết chai dầu ăn thì mình cũng biết một chút thông tin về ZL2 (rom,sóng...)
Sau đây là vài chia sẻ của anh ý :">
......
*Xperia ZL2
- Xài hoàn toàn bình thường như quốc tế. Sóng sánh 3g ào ào. Chỉ là phải xài hangout thay cho tin nhắn, vì app tin nhắn bên nhật khó xài.
- flash rom của Z2a vô là quẩy lên quốc tế luôn , flash trực tiếp rom Z2a bằng Flashtool, bỏ mục baseband với Storage để có sóng và nhận đủ bộ nhớ 32GB nhé. Tất nhiên là vẫn ko có NFC. Và lưu ý sau khi flash thì ko đc up OTA .
- ờ cứ flash như trên là xong, firmware Z2a thì giờ gg cái tool XperiFirm tải tẹt ga, leak thẳng từ server Sony (không cần root)

- dùng tool này để tải rom tất cả các loại Xperia .
http://forum.xda-developers.com/crossdevice-dev/sony/pc-xperifirm-xperia-firmware-downloader-t2834142

.
.
.
.
.
..
.
.
* Xperia Z1 Au
-Cũng xài rom của Z1 quốc tế nên vấn đề Rom khỏi lo
-Đây là chia sẻ của Diodngthongminh.vn :""Bản rom được cài ở trên là bản rom của quốc tế của Z1, các bạn có thể hoàn toàn yên tâm sử dụng, những vấn đề về tin nhắn hay nghe gọi đều đáp ứng hoàn toàn ok. Phần pin cũng đã được cải thiện khá hơn so với bản rom gốc Nhât trước đó, (do không cần phải chạy những ứng dụng từ nhà mạng), bộ nhớ trong nhận hoàn toàn 32G.Tuy nhiên vẫn phát sinh những nhược điểm nhỏ như mất chức năng NFC..v..v."""

Quảng cáo

P?S : cám ơn Sony Mobile đã không phân biệt cấu hình nội địa và quốc tế như mấy hãng Hàn ,nên anh em tinh tế đã yên tâm về khoản Rom ^^
780 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Anh em có gì cứ Share , cần các bác thương gia vào hỗ trợ thêm cho anh em 😃
Đang tìm thêm thông tin về Z1 Au
@mr.trieu Bác Mr.Trieu cho e hỏi. E đang định hốt con Z1 xách tay. Nhờ bác tư vấn giúp e chỗ mua uy tín giá tốt với.
@Nguyễn Công Vũ Hảo Tầm này còn mấy ai bán nữa bác,mà bác ở đâu vậy 😁
@mr.trieu em định qua tết mua bác ơi. em ở sài gòn
@Nguyễn Công Vũ Hảo Qua tết cứ pm 😁
ZL2 cấu hình khủng giá bèo. Mr.trieu nhỉ 😃
Nhiều màu, có màu xanh ngọc là hàng độc

Gửi từ Vega Iron 2 IM-A910 của tôi sử dụng Tinhte.vn
@XTmobile.vn Vâng bác, bác có hì thì chia sẻ thêm cho anh em chút thông tin đi 😃
có nơi nói là ZL2 màn ips có nơi nói là TFT @@ mà cấu hình quá ổn mỗi tội dáng cục mịnh quá.đang đắn đo với z1 c6903
tuanlamx4
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hailu Vậy theo e phỏng đoán thì con acro của bác ko phải chết đuối rồi 😁

------
<3
@tuanlamx4 chíng xác ko chết đuối mà chết cạn.mấy ae bảo đi sửa nhưng mình ko sửa để lại trưng bày nhưng mình vẫn thích dùng sony.
tuanlamx4
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hailu E của bác chết vẫn còn xinh 😃

------
<3
@tuanlamx4 đẹp mê li chết rồi mà vẫn như sống hehe đủ hết nữ trang mới đau người đẹp ạ
conan0909
ĐẠI BÀNG
10 năm
ZL2 màn hình chi TFT thôi nhé. nhiều báo nói là ips là ăn tục nói phét thôi. với tầm tiền đó thì zl2 là hợp lý rùi, kể cả z1 cũng không thích bằng vì mình thích viền trên và dưới nó mỏng, z1 cả 2 viền dày , cầm không thích bằng, cấu hình thì thua rùi
@conan0909 Theo GSMA cũng ghi là IPS mà http://www.gsmarena.com/sony_xperia_z2a-6456.php

Mấy ông bạn mình cũng nói là góc nhìn tuyệt đối luôn
petjeu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mr.trieu http://sforum.vn/2014/06/xperia-z2a-dang-voi-xperia-z2-man-hinh-kem-sac-hon/
ZL2 quất giá đang thơm và cũng sắp khan hàng như Z1au

Sent from my D5503 using Tinhte.vn mobile app
@mobileworld.com.vn Bên bác có nhập không, con này dày khỏang 9mm thì ngon
@mobileworld.com.vn Có mem hỏi Z1 nè,có hàng không bác.
các bác thương gia cho cái kết xem màn hình z1 với zl2 giống nhau không cái.chả nhẽ ngoài vỏ hộp không ghi thông tin à?màn ngon hơn z1 thì xúc zl2 thôi lăn tăn gì
@anhtuan.sp89 máy nội địa nhật yên tâm màn rất đẹp nhé,kể cả Z1.
xem Video này thấy góc nhìn ZL2 ngon rồi
Flash rom quốc tế thì giữ lại baseband nhá. flash xong mà up OTA là mất sóng phải flash lại bản cũ đấy. Sau khi flash rom quốc tế bị cái là muốn nâng cấp lên phiên bản mới thì lại phải flash tiếp

Màn hiển thị của z1 ko đc đẹp lắm . mình thấy zl2 hiển thị đẹp hơn
Không biết Z1 bản quốc tế như thế nào chứ em đang xài Z1 Au Sol23 mọi chức năng khá là ổn,duy có vụ kén mạng wifi thì kinh khủng.Cứ khoảng 10 điểm phát wifi thì hết 4 chỗ là kén.Tình trạng connect vô bình thường,không báo limit Access gì cả nhưng không vô mạng được,change IP,DNS các kiểu cũng bó tay.
@nhp2789 Bạn thử flash lại rom gốc và test xem,do rom hay do cái chuẩn nó khác nhau
@mr.trieu Từ lúc mua đến giờ mình chỉ xài rom gốc thôi,không hề up gì cả.Ở nhà có 2 cái Router wifi 1 cái D-Link DIR -300 thì vô mạng bình thường, 1 cái Linksys WAG160N thì hầu như không thể vào mạng được (connect bình thường,thậm chí có thể xài dt để setup cái router luôn)
Còn vô cơ quan thì có khoa,phòng xài được,có khoa không xài được ,các chỗ khác như cafe,nhà người quen vẫn thế 😔
@nhp2789 Vụ wifi này con T mình cũng bị vậy,2 cái wf bên cạnh,lúc dc lúc không.
chuẩn wifi là chuẩn quốc tế rồi , khác nhau cái gì nữa bác 😁
Mình cũng ko rõ nữa, có hôm với thằng bạn đi cf, nó xài ip5 vào ko dc,vẫn kết nối bt,còn con T mình vào vù vù
Gần chỗ minh làm có 2 cái wf ,2 cái ko phải lúc nào cũng vào mạng dc tuy kết nối bt. Chẳng hiểu nữa
vicmobi
TÍCH CỰC
10 năm
nắp sau bằngnhuwaaa nhìn thế nào bác (Đấm phát chết lun):p
@vicmobi Nhựa trong,cảm giác như con Nokia X2 ấy
yeusaigon
TÍCH CỰC
10 năm
Đó là do wifi chứk phải máy đâu bạn
@yeusaigon Mình cũng nghĩ cục wf có vấn đề gì đó
Em đang tính mua Sony Z1. Anh tư vấn giúp em nên mua ở đâu tốt nhất. Thanks Anh
@Visandy Nguyen Em mau qt hay bản Au ? Em ở đâu
em ở Quận Gò Vấp. Em phân vân giữa 2 cái nhưng túi tiền chỉ khoảng 8tr5 tới 8tr7. anh tư vấn nơi mua giúp em với
@Visandy Nguyen Để mai anh coi lão kia có không,giá cả ra sao
@Visandy Nguyen mời bác qua bên e nhé.sẽ ko phải để bác về ko đâu ạ!
bác mr.trieu ơi, theo bác thì Note 3 docomo với Xperia ZL2 thì con nào ngon hơn ạ? Em dự tính là mua Note 3 docomo rồi, giờ chỉ chờ có hàng rồi mua thôi mà giờ lại có ZL2, giá cũng chênh lệch ko nhiều nên phân vân quá. Mà em mua định dùng lâu dài mà con ZL2 không thay pin được cũng hơi khổ.
Xin cám ơn bác.
@native08 2 máy về cấu hình ngang cơ nhau, Note3 nhẹ và mỏng hơn,lợi thế Note3 thay pin nóng được,còn ZL2 thì không (pin hỏng vẫn thay bình thường) .
Mình ngày nào cũng nhận và kiểm vài con Galaxy S,Tab....thấy hiện tượng tróc viền xi nhìn rất chán, ở đây có DoubleD xài con Note3,phải cạo lớp xi viền đi :v
Nói về độ xuống mã thì Note3 sẽ xuống nhanh hơn Zl2 ,nhất là viền si.
ZL2 có cái lợi thế hơn Note3 Docomo là có thể flash rom của Z2a xài vi vu,khỏi lo khoản Update
@mr.trieu Cám ơn bác rất nhiều 😃. Bạn em cũng có xài SS em thấy máy tụi nó cũng bị tróc lớp xi rất nhiều. Em quyết định rồi ngày mai em sẽ xúc ZL2 luôn 😁. À bác có biết về khoảng pin và độ nóng máy nó như thế nào ko ạ? Em ko rành lắm nên phiền bác tí
@native08 Pin ZL2 thực sự mình chưa biết,nhưng có tìm hiểu là thuộc hàng pin trâu (các máy ra mắt năm 2014 của Sony con nào cũng top pin trâu cả).
Máy xài rất mát,vì máy dày nên tản nhiệt cực tốt
Recca2007
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mr.trieu bác ơi, cho e hỏi cái này, ZL2 xài rom Z2a cái là lên quốc tế, vậy app tin nhắn vẫn bt phải ko bác, ko cần xài hangout nữa phải ko bác?, e bên topic bên kia qua nè, :p, vs lại flash rom z2a có cần root máy ko bác? e gà mấy khoản này lắm, bác giúp e vs nhé, đọc thông tin xong càng thấy hoang mang bác ạ, e lại chả biết tí j về máy nữa 😔
dosonpk
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mr.trieu Con zl2 này unlook được bằng code hay bằng pm vậy bác?
Fox-Night
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mr.trieu Bác cho e hỏi làm thế nào để biết máy unlock code hay softwave ? Nếu unlock code sau này có update đc wa OTA ko?
Với lại xem máy sx ngày tháng năm nào?
Đang định mua e này nhưng gà mù hàng xt qá, bác giải đáp giúp nhé. Thanks bác.
@Fox-Night 1. máy Unlock Soft thì hình như hàng Sony hiếm,các bản máy của nhà mạng khi thương gia họ nhập họ bỏ ra khoảng 35$ để nhà mạng mở khóa thành bản quốc tế (mua iPhone Viettel cũng vậy) . Nên Update qua OTA không hề liên quan 😁
3. Ngày sx: Để xem ngày sản xuất của máy, bạn hãy mở nắp
sau, tháo pin và tìm dòng chữ có dạng xxWyy, trong
đó xx là năm sản xuất và yy là tuần của năm đó.
Chẳng hạn nếu máy của bạn có dòng 09W36 thì có
nghĩa là máy được sản xuất vào tuần thứ 36 của
năm 2009, tức là vào khoảng đầu tháng 9-2009.
Fox-Night
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mr.trieu Ý e hỏi con ZL2 này nè, nó có tháo đc lắp lưng để xem ko bác?
@Fox-Night Không bạn,hàng nguyên khối mà
code thôi , pm unlock kiểu gì đc , sim ghép à 😁
@xkokokokox Thời Nokia S60 hình như có unlock phần mềm gì gì đó (máy bên Mĩ) :D
ONE NO!
TÍCH CỰC
10 năm
E cung dang phan van z1 va zl2 ma thay z1 cau hinh thua zl2 nhieu qua

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM