Thay Background cho mẫu lung linh - 1 phút học Photoshop
Rất hay và hữu ích!/34 người
tuanlionsg
1 nămBình luận: 130
Thay Background cho mẫu lung linh - 1 phút học Photoshop
Nhìn hình cover thì anh em thấy mục đích của Tips này rồi đó. Anh em xem video 1 phút thôi, làm theo vài bước, để thay nền background cho bức ảnh lung linh hơn nhé. Làm nhiều lần, anh em sẽ quen và nhớ các thao tác và công cụ thôi. Anh em nào làm được rồi thì chia sẻ ảnh và cmt ủng hộ mình nha.

Video hướng dẫn 1 phút

Vài ảnh demo khác

Rất hay và hữu ích!/34 người
mẫu xinh
Quá hay, cám ơn bạn!
iGosu.net
ĐẠI BÀNG
1 năm
@gatheringviolet Tinhte giờ thấy mỗi anh tuanlion này là ra bài chất lượng. Mấy ông kia toàn xào xáo mấy cái chủ đề cũ rích đọc chán vc
@iGosu.net Đúng rồi bạn, đã vậy còn gây war các fan với nhau 😆)
galaxy@
ĐẠI BÀNG
1 năm
@iGosu.net khen nhỏ thôi bạn, ko nữa bác Mod lại được thuyên chuyển công tác thì anh em buồn đấy
.SWAT.
TÍCH CỰC
1 năm
Cảm ơn đã chia sẻ!
Beautyful model is auto Interactive (y)
@Congcu Tks! 😁
taituan83
ĐẠI BÀNG
1 năm
@Congcu Ớ! "Thanks", "Thanks X" hay "Thank you X" đều đúng mà. Nếu là "Thank X" hoặc Thanks you X" thì mới không đúng.
Congcu
CAO CẤP
1 năm
@taituan83 Nếu lặp tên thì cần dấu phẩy:

Thank you, John
Thanks, John
Thanks to John
Thank John

"Thank you John"
hay
"Thanks John"
đều là văn nói, còn viết phải có dấu phẩy vô.
taituan83
ĐẠI BÀNG
1 năm
@Congcu Ồ, hoá ra bạn đang nói đến dấy phẩy. Mình tưởng bạn đang nói đến chữ s trong chữ Thanks. Ngoài ra, nếu bạn trực tiếp cảm ơn John thì làm gì có "Thank John" nhỉ? Nếu bạn bảo ai đó cảm ơn John hộ bạn thì mới có chứ. Ví dụ "Hey Congcu! Please thank John for me!".
Ảnh bìa thích quá.
VuTa9318
ĐẠI BÀNG
1 năm
Hay quá. Cảm ơn anh
Bài rất hữu ích!
Tui bị lừa
vhhai_c3
ĐẠI BÀNG
1 năm
Bác ơi làm kênh riêng trên youtube đi để cháu còn follow ạ, để thế này trôi hết bài 😃
@vhhai_c3 Yeah, cảm ơn bạn ủng hộ.
@vhhai_c3 Video trong bài là từ kênh Youtube của Camera Tinhte đó, bạn follow đi 😁
catbuitcs
TÍCH CỰC
1 năm
Sao CS6 không kéo ảnh 2 vào ảnh 1 được bác nhỉ?
Vthanhle
ĐẠI BÀNG
1 năm
@catbuitcs Mình cũng không kéo vào được, đang không biết lý do vì sao, vào đang định hỏi mọi người đây.
Anh @tuanlionsg trợ giúp với ạ
Sờ mát phôn thì dùng Adobe Photoshop Mix cũng được.

Nhân tiện, Ad cho xin link file ảnh nền với ạ, iem tìm trên web toàn đòi tiền thôi 😔
@tuandung204 Bác cần file nào ạ
@tuanlionsg Iem gà mờ. Chỉ chỉnh sửa trên SonyXZ1 cho vui, nên nếu bác có link cloud ảnh nền thì cho xin.
Vào lục tìm tải tiện bác ạ.

Cái Creative cloud nó cho dùng cả file ".psd" thì phải
vtsn4
CAO CẤP
1 năm
@tuandung204 Trên smartphone có soft makaron làm tự động dễ hơn nhiều bạn ơi. Mở ảnh lên nó tự nhận dạng người rồi tách lớp, muốn thay nền chỉ cần 1 cái chạm là xong.
Còn ai muốn pro hơn mà mù tịt Photoshop thì lên trang remove.bg làm online, soft trên đó xài AI, tách background cực nhanh và chính xác đến kinh ngạc
phoden
CAO CẤP
1 năm
@vtsn4 Mình toàn tách trên đó
I love Java
ĐẠI BÀNG
1 năm
Cảm ơn @tuanlionsg
boybala
CAO CẤP
1 năm
để thật hơn bạn nên chọn 1 số điểm dùng tẩy nhòe tẩy đi bớt và cân chỉnh lại màu cho phù hợp với tone của backgroud. ! vài ý kiến cá nhân của mình
@boybala Cảm ơn bác bổ sung.
hoholulu
TÍCH CỰC
1 năm
@boybala Trình của bác này thì bác không lo đâu. EM nghĩ nó nằm trong series 1 phút nên phải nhanh và gọn nên bác ấy không lan man dài dòng thôi.
mosfly
ĐẠI BÀNG
1 năm
Xin tên app ad ơi
vtsn4
CAO CẤP
1 năm
@mosfly Ở trên đang nói là cách dùng Photoshop đó bạn.
Phần mềm này xử lý ảnh thì đỉnh cao miễn bàn rồi. Nhưng nếu muốn dễ hơn, ai cũng có thể xài được ngay thì bạn dùng PhotoScissors, có cả online lẫn bản down về máy xài. Bản download thì có cả setup lẫn portable rất nhẹ.
Khi sử dụng bạn chỉ cần chọn công cụ màu xanh lá, quẹt một cách tượng trưng vào đối tượng cần giữ, chọn công cụ màu đỏ quẹt tượng tưng vào vùng cần xóa, thế là nó tách nền cái vèo, lưu lại thành file png không nền để dành muốn ghép nền nào thì ghép 😁
mosfly
ĐẠI BÀNG
1 năm
@vtsn4 Cám ơn bác
nganlinhtu09
ĐẠI BÀNG
1 năm
thanks bác
bác làm thêm video để màu và ánh sáng của mẫu và Backgoud đồng nhất nữa nhé bác. chứ 1 số trường hợp màu ko đồng nhất nhìn bùn cười lắm
@nganlinhtu09 Vâng, để các tips sau ạ.
rất thích các bài của a.nhưng e thì chỉ chụp và chỉnh sửa bằng đt.muốn có 1 chủ đề riêng để theo dõi thì tuyệt vời
@pengoccmg Cụ thể là chủ đề riêng như nào ?
@tuanlionsg là 1 Tag riêng ấy anh
hay anh ơi
Cám ơn anh nha
tranvinh4u
TÍCH CỰC
1 năm
Nếu file mẫu có nền phức tạp thì sẽ khó tách hơn
@tranvinh4u Đúng, và đi quét cọ phải zoomax quét may ra mới kĩ đc

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019