Thay bánh xe lửa
Nam Air
một thángBình luận: 65
Thay bánh xe lửa
Bánh xe lửa bằng kim loại, không vỏ. Thường chỉ thay khi bảo dưỡng định kỳ hoặc khi xảy ra sự cố gây "phẳng bánh". Sự cố gây "phẳng bánh" có thể là sau khi phanh khẩn cấp, bánh xe trượt trên đường ray và sinh ra điểm phẳng, không còn tròn nữa, khi chạy tiếp sẽ rung nên phải thay.
65 bình luận
Em cứ tưởng lấy từng cái ra thay chứ
@Inagcio Campossoto Em cứ tưởng là móc lốp ra vá lại chứ k thay 🤣🤣🤣
rookie
ĐẠI BÀNG
một tháng
@Inagcio Campossoto Tàu hoả đi qua biên giới Nga và Ba Lan, đổi toàn bộ bánh xe mà hành khách vẫn ngồi nguyên trong toa tàu ăn sáng bình thường.
Đường ray khổ 1.4m, nhìn thấy vững chãi hẳn.
@F5NhaTrang Vận chuyển hàng hoá bằng đường sắt là rẻ nhất nha bác
@Lợi BP Hàng nặng công kềnh chứ tàu lâu thấy bà bác ơi.
@F5NhaTrang Ngày xưa đường nhựa còn xấu, đường hàng không chưa phát triển nên xe lửa còn có cửa chở khách, chứ bây giờ sao có cửa cạnh tranh nữa, nên chỉ dành cho vận chuyển hành hoá thôi
@Lợi BP Nói chung nên dẹp đường sắt sau này làm tau cao tốc luôn... Khỏi lằng nhằng.
Ray khổ rộng nhìn vững ghê.
@haluong84 Ray này thường khổ chuẩn 1m4 thôi. Khổ rộng 1m67 ở bên Ấn & Bangla.
Những chỗ đường cong mà chỉ có 1 đường thì tàu lửa nó tự quẹo luôn đúng không các bác?
@Genius (gen) Mình cũng nghĩ tàu nó tự định hướng theo đường ray, chứ làm sao mà tài xế căn chuẩn góc bao nhiêu. Vô lăng có lẽ để định hướng ở những chỗ có ngã rẽ thôi, hoặc để chuyển làn.
@huygapro Vậy là mình sai rồi, mình xem clip đầu máy xe điện và nó có bánh lái, còn hình kia là đầu máy vn nên cái bánh lái đó là cái cần ga. Sorry các bạn về sự nhầm lẫn này
@Hot.Buns Mình xem video xe điện thành phố nên nhầm, vì nó chạy trên đất được nên mới có vô lăng, còn như hình kia thì cái đó là cần ga ạ, sr bác nhé
@Genius (gen) kkk, bác nghiên cứu kiểu gì ấy....
thay xong khỏi cần bơm, tiện 😁
nhìn thấy cũng dễ mod nhỉ
cái bánh thay ra mang về hàn đắp vô xài được tiếp không ta ???
@Ng.Q.Khánh ko đủ chắc như đúc đc, phải nấu lên đúc lại thôi bác
thay cái mới còn sét hơn cái cũ
@jacky_lu Chạy 1 lát là nó bóng loáng thôi.
Giống như đường ray. Các đường chính luôn sáng, trong khi đường phụ lại rỉ sét.
@jacky_lu biết ngay có câu này của dân khác nghành KThuat kakakak, cười ẻ
@jacky_lu Độ ghỉ bề mặt thì ảnh hưởng gì đến độ vững chắc của cấu trúc bên trong cúa sắt thép à bác?
@jacky_lu Bác hỏi câu ngây thơ kinh.
Nói chung khá là nhàn ko cần nhiều công đoạn như thay bánh XE LU
@Hyper But Hóng clip thay bánh xe lu 😁
Bánh này mềm bơm làm sao đây
Mấy anh đinh tặc khóc thét
@t_snow chỉ sợ đi ngang thanh quế mất vài đoạn ray với ốc thôi 😆
@boyngo1988 Thanh quế là ở đâu vậy bác?
@__4AND1__ biển 36 bác
@t_snow Tụi nó ko rải đinh, mà sẽ tháo cả thanh ray ra cắt nhỏ bán ve chai thôi.
Đề nghị anh em xem clip này nên giấu vợ; lỡ nó hỏi chỗ bơm hơi ở đâu, rồi nó chỉ có cái máy bơm bên cạnh kia kìa.
Nhớ ha, không lại mất danh hiệu gia đình văn hóa 😁
center
ĐẠI BÀNG
một tháng
Cảm ơn mod, cứ ngỡ thay bánh xe lửa tại VN. Các bạn nước Tây làm nhiều đồ nghề máy móc hỗ trợ nhìn nhẹ nhàng thật
mrqd
TÍCH CỰC
một tháng
Thời chiến tranh chúng ta cân vành xe lửa, vá lốp máy bay...
Vậy là bánh nhìn càng cũ lại là bánh mới ah? 🙄
@kekk gỉ lớp vỏ. chạy là nó bong gỉ sáng lại thôi bác
HDai9X
ĐẠI BÀNG
một tháng
@kekk Bánh gỉ nó nhìn dày to hơn bánh bị bào mòn á bác. Thay xong nó chạy tự làm sạch bóng 😆))
vừa thiết kế ngược cho khách cái tàu hoả theo tỉ lệ 1:1 xong thì xem được cái video này của sếp Nam.
thay luôn chứ k vá nhỉ
mà sao bánh xe lửa ko giữ cho mới bóng như các máy móc khác mà lại để rỉ sét v các bác nhỉ
@qwarl Bánh nó phải mềm để ko làm mòn đường ray nên dễ rỉ thôi, chạy vài km lại bóng loáng ngay.
hóng luôn thay bánh xe lu

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019