Thay card VGa thì ko màn hình báo out of range

nx9000
7/4/2020 17:5Phản hồi: 6
Tình hình là em vừa thay cái card vga cũ lên vga mới gygabyte N1030, thay xong khởi động lại thì màn thông báo ... out of range ... 1600*900 , khi khởi động không thể vào bios hoặc safe mode, hoặc chọn thiết bị khởi động được. Lắp card cũ vào thì lại lên ngon lành. Xin nhờ các cao nhân giúp đỡ. À, card vga của em phải dùng thêm DP chuyển đổi từ hdmi sang vga nhé.
6 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kintot
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bác phải dùng 1 cái màn hình khác set lại độ phân giải và tần số quét sao cho phù hợp với cài màn hình cũ của bác,Thông báo độ phân giải, tần số vượt quá khả năng của màn hình của bạn.
cục chuyển nầy tốt không? bạn có thử với màn hình khác chưa? tôi nghi nó không tương thích.

bạn khi gắn thẻ rời vào nhớ gắn thêm nguồn riêng cho nó nữa.
nhớ chụp hình phía sau thẻ vga của bạn và bên trong card. specs trên mạng khó tìm cái bạn đang có.
mattino
ĐẠI BÀNG
4 năm
cái cạc mới nó không hiển thị được độ phân giải 1600x900, gắn cái card cũ lại set lại đpg thấp xuống rồi hãy gắn cái cạc mới vào
thanhtanvu
ĐẠI BÀNG
4 năm
bạn đang xài win mấy? nếu win 7 thì khi khởi động bạn nhấn f8 để vào chế độ "Enable VGA Mode" và sau đó vào được win chỉnh lại độ phân giải phù hợp. Còn nếu win 10 thì bạn làm như sau: mở máy khởi động xong tới logo win xong tắt máy nóng, khoảng 2-3 lần như zậy máy tính nó sẽ chuyển sang chế độ repair, khi đó bạn chọn mục "Startup Setting", chọn tiếp mục "Enable Low resolution video mode", khi đó máy khởi động lại rồi bạn chỉnh độ phân giải phù hợp nhé! chúc may mắn
Bác cắm vào cổng onboard để xuất hình từ con CPU, sau đó bật phần mềm của card lên chỉnh xuống cơ bản 1024x800 đi, lưu lại rồi cắm cáp sang cổng của card là nhận, sau đó setting lại cho phù hợp với độ phân giải màn hình
Nvidia 1030 =]] con card mà k ai muốn dùng mà bạn mua làm gì, giá đó mua đc nhiều con ngon hơn nhiều

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019