thay chổi than exciter có phải bổ máy không ạ?
ducthanhdbp
3 năm trướcBình luận: 9Lượt xem: 6.945
e thấy cái cục đề xe e có vấn đề. ra ngoài hỏi qua ng ta bảo mòn chổi than. e tìm thấy cục đề con xe e chỗ này. mà nó liên quan đến ốc lốc máy. liêu có phải tháo cả cục lốc ra mới thay đc phải k ạ?
tiện thể e hỏi là thay chổi than con này đắt k ạ? e muốn thay hàng ngon luôn ý.
Không đâu bạn ơi, ở trong hãng không biết có thay chuỗi than cho cục đề không, nhưng có lần mình vào thay cục đề thì họ chỉ tháo yếm bên phải rồi tháo cục đề ra thôi, không hề đụng chạm gì đến máy móc cả. Giá thay cả cục đề là hơn 600k (Giá thay trong hãng nha).
@thong fz150i vậy ạ? căng nhỉ. nhưng 600k cơ. e nghe bảo cái này nó it hỏng lắm mà sao xe mình hỏng nhanh thế. mới đi đc 25000km @@
@ducthanhdbp xe mình lúc đó chỉ mới 20000km thôi, nhưng đề lúc chạy lúc không chạy (role vẩn nhảy bình thường) và thấy yếu yếu nữa nên mình thay mới luôn. Do mình xắp đi chuyến Sài Gòn - Huế bằng xe máy nên mình thay mới đi cho đảm bảo.
Chổi than thay có vài chục k thôi bạn. Đâu phải thay nguyên cục đề đâu mà lo
Trong hãng thì nó sẽ thuốc cho bạn thay cả cục đề. Ra tiệm bảo người ta thay than đề cho, có vài chục k.

Xe Ex của bạn mới 25000km đã mòn than chứng tỏ Bạn hay làm chết máy phải đề lại nhiều 😁
@tuanservice vậy ạ. k biết đúng là mất 600k @@ chiều e rảnh cũng tính ra chỗ nào uy tín làm cái.e cảm ơn ạ.
Bạn nên ra Yamaha town hoặc 3s mua than đề và mang ra tiệm điện xe máy mà thay nhé. Thực ra cũng có thể yêu cầu thay tại ngay 3s, không phải chỗ nào cũng bắt buộc bạn thay cả cụm đề. Cục than đề ngoài thị trường mềm xèo, mau mòn, không tốt đâu.
có vấn đề là vấn đề gì ??? bạn bấm đề nó ko nhảy hay sao? hay xe đề lúc được lúc ko ?? khi đó mới do mo tơ đề nha bạn.
bạn kiểm tra cái công tắc đề trước, đi lâu mưa nước nó bám dơ vệ sinh lại thử.
thay mô to đề trong hãng báo tầm 800k trở lại + gồm công. thời gian thay khá lâu khoảng 1 tiếng. ko nên thay chổi than riêng vì 1 thời gian sẽ bị lại.
mo tơ đề xe YAM tuổi thọ trên 40,000km thằng nào phán hư sớm thì giết gà 😃
Xin các bác hình ảnh than đề ex 135 5số
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 227VIPhemilo
10.242 bài đăng
caffeinezzZ+ 170VIPcaffeinezzZ
0 bài đăng
quangthegtvtk49+ 125CAO CẤPquangthegtvtk49
5.414 bài đăng
Hồ vi từ 86+ 71CAO CẤPHồ vi từ 86
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM