TTBC20 - Kết quả

TTBC20 - Kết quả

Thay & đánh giá pin 'Pisen Dragon - Dung lượng siêu cao' cho iPhone 6s: Gần 18 tiếng sử dụng hỗn hợp
tangminh.96
1 nămBình luận: 220
Thay & đánh giá pin 'Pisen Dragon - Dung lượng siêu cao' cho iPhone 6s: Gần 18 tiếng sử dụng hỗn hợp
Vấn đề đau đầu nhất khi sử dụng những chiếc điện thoại cũ đó là pin bị chai. Nên mình đã quyết định thay pin cho chiếc điện thoại cũ của mình và viên pin mình chọn lần này là pin 'Pisen Dragon - Dung lượng siêu cao' dành cho iPhone 6s. Viên pin cho thời lượng sử dụng ấn tượng lên đến 7 tiếng 9 phút onscreen và thời gian sử dụng hỗn hợp có thể lên đến 17 tiếng 53 phút.

Sau khi lắp ráp xong mình sẽ sạc đầy pin và test xem thời lượng sử dụng của chiếc iPhone 6s sau khi được thay pin là bao lâu.

Nói sơ qua thì điều kiện bài test bao gồm:
Quy trình test sẽ là:

Thử nghiệm lần lượt các tác vụ trong vòng 30 phút đến khi cạn pin: Lướt Web (Safari), xem Youtube, và chơi game PUBG Mobile.
Xem phim liên tục với trình xem video mặc định của máy. Bộ phim mình xem đó là: Avengers Endgame 720p.

Kết quả cho ra được thời gian onscreen là 7 tiếng 9 phút, như vậy thời gian sử dụng hỗn hợp có thể lên đến 17 tiếng 53 phút.

Cụ thể:

• Lướt Web 30 phút trung bình tụt khoảng 3.5%
  • Xem Youtube 30 phút trung bình tụt khoảng 5.4%
  • Chơi Game 30 phút trung bình tụt khoảng 14%

Và với kết quả trên, cho thấy nếu bạn sạc đầy pin lúc 7h sáng thì có thể sử dụng đến 00h53' rạng sáng hôm sau mới hết pin. Cũng cần phải lưu ý một xíu là những con số thu được sau quá trình test nói trên chỉ tương đối chính xác, do thời gian sử dụng thực tế cũng còn phụ thuộc rất nhiều vào thói quen sử dụng của bạn. Khi máy còn 20% thì có yêu cầu mở chế độ tiết kiệm pin nhưng mình từ chối, thế nên nếu bật lên thì thời gian sử dụng có thể còn lâu hơn được một chút.

Nhiệt độ máy trong quá trình sử dụng không cao, ngay khi thực hiện các tác vụ nặng. Khi sử dụng máy để chơi game liên tục, máy chỉ ấm lên chứ không hề nóng và gây khó chịu cho tay. Một điểm đáng lưu ý nữa là không có hiện tượng nóng ngược lên màn hình, điều khiến chúng ta rất khó chịu nếu phải nghe điện thoại.

Cứ hết phim mình tua lại từ đầu. Thời gian xem phim liên tục là 11 tiếng 19 phút.

Mình sạc đầy pin bằng bộ sạc theo máy mất hết 3 tiếng 5 phút.

Yếu tố cuối cùng đó là chất lượng sản phẩm. Thì viên pin này có gói bảo hiểm toàn cầu trị giá 2 triệu đô và cũng được bảo hành 12 tháng. Giá cả của nó cũng rẻ hơn việc thay pin chính hãng.

Như vậy, với những kết quả của bài test pin vừa rồi. Mình vừa giải quyết được vấn đề pin bị chai của chiếc iPhone 6s cũ. Vừa có được một thiết bị có thời gian sử dụng rất ấn tượng. Giá cả lại hợp lí vừa túi tiền. Trường hợp này giống như người xiaw nói bình cũ rượu mới phải không nào? Các bạn đánh giá thời lượng trên đã đủ ấn tương chưa? Hãy để lại bình luận phía bên dưới cho mình được biết nhé!
Chị đang dùng 6s này 😆 cũng chai pin lắm rồi
baodng
TÍCH CỰC
1 năm
@tangminh.96 Bạn có thể chỉ luôn địa chỉ nơi bạn thay cho mọi người an tâm hơn ko? vì search ra nhiều nơi trôi nổi, thay vì vậy bạn đã thay và chất lượng tốt thì nên giới thiệu.
Mr Do
TÍCH CỰC
1 năm
@tangminh.96 Mình cũng mới làm quả pisen 3500mAh cho 7+ bật wf, bluetooth định vị 4g các kiểu xầi được đủ 1 ngày nếu ko cày game. Cơ mà dù bác có thay pin khủng cỡ nào thì thằng apple nó làm cái os 13 giật lag lẫn bóp hiệu năng các đời ip cũ thì đã khiến ng ta chẳng còn cảm hứng ôm ip cả ngày nữa rồi
Yung Nguyen
ĐẠI BÀNG
1 năm
@blueJune Mọi người mua máy mới đa số là vì pin chai 😁
lạc minh
TÍCH CỰC
1 năm
@tangminh.96 Bác chủ mua pin ở chổ nào thế , chỉ mình với
pkhai
ĐẠI BÀNG
1 năm
Thay ở đâu và giá cả thế nào vậy bạn? iphone 6s+
D-K
TÍCH CỰC
1 năm
@iáT Tài Cho xin link nhà bán lẻ đi bạn. Có chuẩn chính hãng k
@lehuuhuy95 Chỉ thay tại chỗ nhen bạn. Không bán đem về, mình ở xa không thể mua được luôn.
lehuuhuy95
ĐẠI BÀNG
1 năm
@becamex có ở HCM với HN thôi
giá cả như nào ạ
@zycuong giá chát vl mình cũng dùng dung lượng cao nhưng của remax
@zycuong Vãi lều pin dlc 3600 luôn 😁
Mà giá chát nhờ , hơn củ lận 😆 giad đó vào moẹ hãng thay cho yên tâm!
Pin 6s cũng 830k rồi :D
BrioPc
ĐẠI BÀNG
1 năm
Bài test chả thực tế:
- iOS 10, bây giờ máy nào chạy iOS 10 nữa đâu, test thử iOS 13 thì mới biết chính xác version đa số người dùng thế nào.

- không sim; có ai mua máy vè ko gắn sim đâu. Gắn sim để người có ý định thay pin so sánh mới thấy hiệu quả ko mà thay chứ.
@poorman_198x nâng bi nhưng là nâng pisen kìa :v
@BrioPc 9 sac, test kieu này thì nên đẻ [QC]
@BrioPc Cái OS thì thôi cũng chấp nhận nhưng test không sim thì không hiểu có phải ai cũng như ông mod thừa tiền mua con đấy về thay cái ipod đâu. Thiếu thực tế thật
Chimsau201
ĐẠI BÀNG
1 năm
@Anh Em Siêu Nhân Bạn test lý tưởng thì làm gì quá 60km/h mà gặp pikachu? Chạy quá tốc độ lại đổ thừa pikachu phạt bậy! Logic gì đây?
Pin Pisen này cũng bị giả nhiều lắm. Nên chọn nơi uy tín mà mua.
iOS 10.1.1 thì pin lâu là phải. Thử test trên iOS 13.3.1 xem nào.
@QXPro

Bác xem đi 😁 k khác gì 13.3 hết đâu 😆 Thăngf chuyên test pin b nhé :D
@QXPro Trong 1 diễn biến khác , trong 1 video 10 tháng trước thì thằng ios 10 trâu hơn 12 rất nhiều! Khó hiểu vãi bác ạ!
Nên đến thay Pisen ở cơ sở uy tín như 3CEASY thì an tâm hơn và được bảo hành đầy đủ tránh bị làm giả nhé anh em
iáT Tài
TÍCH CỰC
1 năm
@quangk137a Mình cũng mua 3ceasy này, 480k cục cho 6splus ship về mang ra quán kêu họ thay cho ăn toan mà mất có 20k nữa tội gì thay pin quán
@iáT Tài Bạn mua online à?
iáT Tài
TÍCH CỰC
1 năm
3ceasy đại lý phân phối chính hãng pin pisen, trên shope họ có cửa hàng nên mình ship vê luôn
theeonao
ĐẠI BÀNG
1 năm
Iphone 6 dùng được không, review mà không để giá 😔
@theeonao bỏ đi bạn , giá cũng bằng nửa con máy dòi
https://pisenvietnam.vn/san-pham/pin-iphone-pisen-dragon-i6-2330mah-689.html

Pin iPhone - PISEN Dragon i6 2330mAh

Pin iPhone - PISEN Dragon i6
pisenvietnam.vn
hieu_map
ĐẠI BÀNG
1 năm
Bài đánh giá này từ 2 năm trc nhưng ad quên duyệt bài à 😔
Nên test trên máy chạy ios 13 thì mới biết pin ntn vì đa số bây h toàn ios 13
@Phạm Song Tân

Tây đã test hihu
Ngon nè
Đánh giá ở những điều kiện thiếu thực tế
Dream8x
TÍCH CỰC
1 năm
Quảng cáo chỉ là quảng cáo mà thôi.
Pin zin còn khóc mới pin này sao 😆
@Dream8x mấy pin for trước giờ thời gian đầu đều ngon hơn pin zin nhưng sau 3 tháng bắt đầu tuột dốc
dino_su
CAO CẤP
1 năm
@palmtj27 Cụ này nói chuẩn. Em dùng chưa đc 2th mấy bố 18% tuột ko phanh @@
Ngon quá. Thấy Pisen cũng khá ổn trong vụ pin
iáT Tài
TÍCH CỰC
1 năm
@Hiếu_Sad 6splus dùng 1 năm nay ko có vân đề gì
nhocbap
ĐẠI BÀNG
1 năm
Pin Pisen Dragon này thay được cho IP6 không bạn? Pin IP mình cũng đang chai đây.
thuychi1994
ĐẠI BÀNG
1 năm
@nhocbap được nhé bạn ơi. mình bán pin 😆
Hên thì 17 tiếng xui thì đi bàn tay rồi nói sao xui.
Bỏ thêm tiền mua chính hãng được cái yên tâm vẫn hơn
nholuumanh
TÍCH CỰC
1 năm
@nightwish47 Pin chính hãng không nổ à bạn ?
@nholuumanh trừ note 7 và thêm combo sạc đểu thì ko nổ nha bạn
nholuumanh
TÍCH CỰC
1 năm
@nightwish47 cục pin dỏm cũng có thể đổ thừa lỗi do bô sạc không được tốt mà bạn nhĩ
@nholuumanh Giờ pin dỏm ít gặp sạc dỏm thì nguy cơ vẫn thấp hơn pin dỏm nhiều gặp sạc dỏm đúng ko bạn 😃
phuocthien35
ĐẠI BÀNG
1 năm
ios 10.1.1 thì bao pin trâu. Lên 13 mới khách quan. Giờ được mấy con máy còn ios 10
@phuocthien35

Thế này đã khách quan chưa b?
Có cho 6s plus không và giá bao nhiêu? Đang muốn độ pin.
thuychi1994
ĐẠI BÀNG
1 năm
@Khoidang Ok bác ơi
thuychi1994
ĐẠI BÀNG
1 năm
@palmtj27 Bác ơi 6plus em bán 510K bảo hành 1 năm hoặc 360 chu kì sạc bác nhé 😆 giá kia chắc bảo hành 3 năm
@thuychi1994 mua vê tự thay à
thuychi1994
ĐẠI BÀNG
1 năm
@mobileman Hà nam thì e qua tận nhà bác ơi
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019