Thay pin iphone 6s miễn phí ở fpt

Mr_Death
10/12/2016 7:45Phản hồi: 7
Vừa rồi apple có thông báo sẽ thay pin miễn phí cho các máy iphone 6s (chỉ áp dụng cho 6s. Kể cả 6s plus thì không áp dụng )gặp hiện tượng sụt nguồn và trong danh sách cần thay thế pin(tham khảo trong bài viết sau https://tinhte.vn/threads/iphone-6s-bi-loi-tat-may-dot-ngot-se-duoc-apple-thay-pin-mien-phi.2662175/)

Mình có mang máy ra fpt ở số 4 yết kiêu hà nội thì ở đó nói là sẽ hỗ trợ thay pin miễn phí cho mình tuy nhiên khi thay thì sẽ phải chấp nhận mất đi phần gioăng cao su để tránh nuớc và bụi. Lý do fpt đưa ra là Apple chỉ gửi pin và keo dán pin cho mỗi lần thay thế. Nên phần gioăng cao su kia sẽ bị bỏ đi. Mình đang rất phân vân.
Đã có bạn nào đã thay pin iphone 6s trong chương trình này của apple thì chia sẻ lại chút kinh nghiệm nhé
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

warone
TÍCH CỰC
7 năm
Bạn cứ xài xả láng cho pin nó chai, sau đó hẵng đi thay. hoặc khi đã bị hiện tượng sập nguồn.
Chứ tội gì thay bây giờ, vì họ có nói giới hạn thời gian thay thế đâu
@warone Đúng rồi 😁
Hình như là 3 năm kể từ ngày bán ra máy đầu tiên đó bạn.
Apple notes that the program will cover “affected iPhone 6s batteries for 3 years after the first retail sale of the unit.”
Mr_Death
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Vỹ Spirit 3 năm kể từ ngày đt của mình được bán hay kể từ khi chiếc iphone 6s đầu tiên được bán hả bạn?
@Mr_Death Mình cũng ko rõ nữa, nhưng theo mình nghĩ là từ khi chiếc 6s đầu tiên đc bán ra á, đến tháng 9/2018 thì hết đc thay :p
tiepbeo
TÍCH CỰC
7 năm
máy xách tay có được đổi pin qua fpt không các bác ?
Mr_Death
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tiepbeo Có nhé. Chỉ cần nguyên zin chưa can thiệp, dính nước là được
Chơi chó vậy. Tháo ra lắp lại phải đi keo lại chứ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119