Sony Xperia 1
Vạn Độc Hành
TÍCH CỰC
Thấy trên mạng người ta đăng như vầy. Không biết có đúng chưa?
Mình không quen biết nhiều, nhưng đến thời điểm hiện tại cũng có vài (hơn 10) người bạn thân và không thân nhiều, thuộc dạng giỏi, tài năng, có tài sản, nhà cửa với tổng giá trị khoảng từ 10mil USD trở lên lựa chọn các quốc gia Âu-Mỹ, hay là "mỹ từ" giới nào đó hay rêu rao như họ chọn "khát nước" để gia đình, còn cái, và chính bản thân họ đi tiếp quãng đời còn lại.
Chảy máu chất xám, chảy máu ngoại tệ..thực trạng buồn xứ Annam. Nhưng thôi, nghèo mà hạnh phúc.
#Annamkytruyen
6
28
lhdtt
VIP
Lịch sử chứng minh muốn hạnh phúc phải đi nước ngoài nha 😂
1
tui không nhìn người giàu ra đi tui nhìn những đứa bị bắt là biết tại sao người tài giỏi ra đi !
2
THI GIÀU CÓ GÒI NG TA ĐC QUYỀN CHỌN NƠI ĐÁNG SỐNG HƠN,,VÀ SẼ ĐC BỌN NGHÈO Ở LẠI CHỬI RỦA LÀ CALI VÌ GATO VỚI HỌ 😁\
1
Rainwalker
CAO CẤP
Mình ko giàu vậy nhưng mình cũng xác định tương lai của mình và con mình không phải ở VN. Những người xung quanh, bạn bè mình đi đều chia sẻ thật lòng về chuyện đi là quyết định đúng đắn. Mình tin bạn bè, người thân hơn là bò đỏ.

Nói thật mấy đứa mở mồm khát nước gì đó chắc đang ở trọ húp mì tôm đó ;))
3
Ngô Đình Nam
TÍCH CỰC
Tại sao khi lúc đạt 1 vài triệu họ không đi sớm, qua đó làm giàu hơn ở VN. mà phải đợi tận 10 triệu?
1
Phactran
ĐẠI BÀNG
Mình nghĩ những người có nhiều tiền họ có tư duy nhìn nhận vấn đề hơn mình. Mình chưa có tiền nhưng nếu có thì chắc vẫn ở gần bố mẹ
1
hanhvn68
TÍCH CỰC
Đưa thông tin mà đ’ có nổi 1 cái dẫn chứng 😬 Còn nói có nhiều bạn thân toàn triệu phú đô la 😬 Xin thưa bạn thân của những người như vậy không ở đây mà xamlol vậy đâu 🤣
0
Lũ khát nước, đu càng thôi, tài giỏi gì cái lũ ấy - Dư lợn viên nói thế.
0
giờ có giàu có ở VN vẫn sướng, được trực tiếp giúp đỡ bà con nghèo mà không phải nhờ cậy, gửi tiền cho ai
0
bọn dư lợn viên lương 3 củ said: có tiền ở Vn sướng nhất
0
Có mấy thằng tháng 3tr hô hào ở lại chứ bọn trả lương cho nó Con Cái Nhà Cửa ở Bển hết rồi 😆
0
thegate
TÍCH CỰC
Họ sợ bị gặt thôi, haha
0
ducong79
TÍCH CỰC
Thấy cũng hợp lý, và đúng quy trình thôi, chứ như mình, có tiền đâu mà đòi ra nước ngoài, chứ chưa nói sang đó mà định cư nữa...
0
LELAPHONG
TÍCH CỰC
Luôn chọn sự "bình ổn" là được!
0
mrtaurus244
ĐẠI BÀNG
Ôi dào lo gì con số trog dân, cứ điều tra quốc tịch và tài sản của các bác đứng đầu đất nước là biết các bác ấy đang có quốc tịch, nhà cửa, tài sản ở những quốc gia nào
0
Ngudandetri
ĐẠI BÀNG
Cụ thể là tôi đây, nếu tính vnđ thì tôi có hơn 1tr usd quy đổi. Và tôi đã quyết định chuyển cả nhà đi Úc. Và tôi có biết trên 20 người đi diện như tôi.

Và công việc của tôi bên này vất vả hơn ở VN, nhưng tôi vẫn chọn và chắc chắn đó là lựa chon đúng.
1
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019