Thay vì mua Netflix ở ngoài, hãy tự tạo tài khoản của riêng mình hoặc share chung với bạn bè
Rất hay và hữu ích!/18 người
Mikeknowsme
17 ngàyBình luận: 258
Thay vì mua Netflix ở ngoài, hãy tự tạo tài khoản của riêng mình hoặc share chung với bạn bè

Hiện tại có nhiều dịch vụ Netflix bên ngoài quảng cáo để mời bạn mua chung Netflix với giá từ 30k - 50k / tháng (gói Premium cao nhất). Ừ thì giá này rẻ để bạn có thể thoả thích xem Netflix tại nhà, nhưng với mình thì không khuyến khích mua từ người lạ, thay vào đó bạn có thể tự mua chung với bạn bè, share ra.

Rủi ro khi mua Netflix người ngoài

Có thể bạn hên, hoặc cũng có thể bạn xui nếu như một thời gian sử dụng dịch vụ của người lạ đó, thì account chính có thể khoá bất cứ lúc nào. Có thể 50k tiền dịch vụ hằng tháng chẳng đáng bao nhiêu nếu bạn bị mất acc, nhưng vấn đề chính rằng bạn không xem phim được lúc cần. Ví dụ đang xem đến tập gây cấn thì hôm sau mất account.

Mình cũng có người thân từng mua dịch vụ bên ngoài (qua quảng cáo Facebook), nhưng xem được 1 tháng là tháng sau bị đòi thêm tiền vì một lý do nào đó, hay tệ hơn một hôm đẹp trời bạn bị “kick” ra ngoài dù đã đóng tiền và slot Netflix mà bạn xem thuộc về người khác.

Quảng cáo

Trường hợp khác là tài khoản mà bạn mua bên ngoài, cũng có một người khác sử dụng chung, cho nên sẽ bị loãng trong quá trình tìm kiếm phim - vì Netflix sẽ dựa vào nhu cầu bạn xem phim thể loại gì mà gợi ý thể loại đó. Hay tệ nhất là bị văng ra vì số lượng xem cùng một lúc quá nhiều.

Hoặc có bên yêu cầu bạn đóng theo quý, hoặc theo 6 tháng, bạn sẽ mất một cục tiền trước và họ có thể “scam” bạn bất cứ lúc nào (biết đâu được, rủi ro mà).

→ Bản thân Netflix cũng không muốn người dùng chia sẻ tài khoản đi lung tung, đọc thêm tại ĐÂY

Hãy tự tạo Netflix của mình, hoặc mua chung với bạn bè

Hiện tại gói Netflix Premium Ultra HD (gói cao nhất), bao gồm 4 thiết bị stream cùng một lúc, xem trên điện thoại, tablet, máy tính, TV, và bạn có 5 tải khoản khác nhau để xem (bao gồm tài khoản Kids). Và gói này có giá 260k / tháng, tất nhiên sẽ là một khoản tiền lớn đối với nhiều người để chi trả tuy một tháng đó không xem được bao nhiêu. Nhưng nếu bạn chia sẻ ra với bạn bè thì tất cả đều có lợi:

260k chia 4 (không tính Kids) = 65k / người. (bằng ly trà sữa uống một ngày).

Giá 65k hằng tháng là giá tốt để bạn giải trí với Netflix được yên tâm nhất, cũng như bạn bè của bạn cũng yên tâm vì đó là tài khoản của bạn.
  • Mỗi người một tài khoản con riêng, không bị loãng khi xem phim
  • Không gặp phải rủi ro nêu trên, có trường hợp gì cũng là người quen xử lý với nhau
  • 65k hoặc nhiều hơn một tý (nếu share ít người) vẫn còn rẻ để bạn trải nghiệm Netflix.

Quảng cáo

257 bình luận
phucthach
ĐẠI BÀNG
17 ngày
Mình toàn mua trên mạng, tới giờ vẫn ok hihi
41203497
ĐẠI BÀNG
15 ngày
@Mr Do voz có ông bán uy tin vleu bác à . đã mua rồi acc porrnhub cũng có nốt kkk
@hailikem Thanks bạn 😘
@hailikem Phải cái này ko? Beyond devil tìm ko ra
hailikem
ĐẠI BÀNG
14 ngày
@LongLife321 À đúng rồi, tui viết nhầm sr
Đăng ký nhóm 4 người khoảng 65K 1 tháng thoải mái hơn. 😁
@Jos Thạch Có bạn đăng kí rồi 😁
Thử dùng PLEX xem đc nhiều phim mới và phim thể thao ... tk giống như Netflix , tuy nhiên một số phim thì ko có phụ để .. 😃
@anh523110 Nó không khác gì Netflix bạn ạ .. phim chất lượng cao .. mình đang dùng với Internet tốc độ khá 400Mbps nên không bi lag hay bufer , tốc độ tối thiểu xem phim online chỉ cần 25 là đc ...
@TsanHoang Phim trên Plex có phù đề Việt nhiều ko bạn
@anh523110 để mình xem lại vì nhaf khi coi phim hàn thì cần phụ đề tiê1ng anh thôi 😃
iou1988vn
ĐẠI BÀNG
15 ngày
@anh523110 Nay nhiều phim với phụ đề cũng ok, có cả lồng tiếng cho phim hoạt hình nữa, trẻ con coi rất thích
Luân NH
ĐẠI BÀNG
17 ngày
Bạn mình chẳng ai thích xem phim để share chung.
Mình toàn mua trên mạng, giá giao động 60-80k/ 1 user. Có 1 lần gặp vấn đề báo họ thì được hoàn lại tiền ngay.
ubunuun
ĐẠI BÀNG
16 ngày
@Luân NH divineshop chỉ cần 1 báo lỗi sẽ hoàn tiền ngay. uy tín nhé
p700i
CAO CẤP
16 ngày
@Luân NH Thường mua theo mấy chế độ này họ dùng Credit Card chùa đánh cắp của người khác nên rất tội lỗi.
@Luân NH Acc trên mạng toàn Thẻ Ăn Cắp ko. Mua chi cho vướng nghiệp 😃
@p700i ko hẳn đâu bạn ơi. 1 account 260k/5 người = 52k/slot. họ bán 70/slot vẫn lời chán
May mắn chưa bao giờ trả tiền Netflix, xài ké bà chị nên đỡ mấy ly cafe
@fifty Đã
Netflix cập nhật phim chiếu rạp chậm lắm , nhiều bom tấn đã ra rạp lâu rồi mà còn không có .
mickey2750
ĐẠI BÀNG
15 ngày
@Tiêu Viêm 90 @Tiêu Viêm 90 Netflix chỉ để xem phim bộ thôi. Chứ chả ai đi xem phim rạp trên đó đâu. Lúc nào nó phát trên đó thì HBO với starmovies cũng chiếu cả rồi.

Giờ muốn xem phim rạp bản quyền thì rẻ nhất cũng chỉ có thuê mất 6$/phim thôi. Mà cũng phải chờ vài tháng.
Demah
TÍCH CỰC
15 ngày
@Tiêu Viêm 90 Chi tiền ra rạp mà xem. Netflix có phải là rạp chiếu phim đâu. Thứ nhất, b nghĩ xem ai lại bán bản quyền cho stream film khi đang còn chiếu rạp. Một thời gian sau, film hết hot bỏ tiền ra mua bản quyền mấy phim rạp đã chiếu thì Netflix cũng không dại gì.
@Tiêu Viêm 90 dạng như truyền hình thôi bác.
@Demah Chốt lại là mình thích xem bom tấn chiếu rạp nên không khoái Netflix
Mình share với 4 người nữa. Vì cho tạo đến 5 profile lận. Nên tính ra mỗi người có 52k\người. ngon lành
@josep.tinh TK của mình đang dư 1 slot bạn ơi,mua dùng chung với mình ko???
@lequan1312 Còn ko bạn?
anhmafia
ĐẠI BÀNG
17 ngày
Mình đang mua gói 220k/tháng, do dùng thẻ của mình nên ko muốn share cho ai.
anhlt
CAO CẤP
16 ngày
@Ryo116 Dm bảo sao vào netflix bây h toàn phim hàn nhìn nản vcđ! Ae biet loại phim hàn ở đâu ko
mickey2750
ĐẠI BÀNG
15 ngày
@Ryo116 @Ryo116 ko xem dc vietsub thì xem engsub đi có chết ai đâu. Lại còn học TA nữa.

Tôi giờ bỏ cái thói xem vietsub giờ qua youtube nc ngoài bọn nó share nhiều cái hay hơn hẳn. Mấy clip kiến thức chờ bọn nó dịch qua tiếng việt chắc mất nửa năm. Mà cũng chỉ dịch mấy cái clip linh tinh là chính.
Demah
TÍCH CỰC
15 ngày
@Ryo116 Haha. Không biết cài đặt vùng khi mở Netflix à. Mà đã có tài khoản Netflix chưa ???
JunTuan
ĐẠI BÀNG
15 ngày
@Ryo116 Bạn gợi ý giúp mình một số phim Hay trên Netflix Mỹ mà không có sẵn ở Netflix VN nhé.
Mình thấy công nhận là Netflix VN nhiều drama Hàn quá, xem hơi ớn.
Ken’s
ĐẠI BÀNG
17 ngày
bài viết này không thể làm lung động các thành phần thích xài đồ rẻ tiền đâu ;))
Ken’s
ĐẠI BÀNG
16 ngày
@Ryo116 Chuyển qua mẽo, mẽo thì lại phải mất tiền xài VPN, xài free có xem = niềm tin
Syter
TÍCH CỰC
16 ngày
@Ryo116 Tui xài hơn 3 năm rồi mà chưa xem phim nào của châu Á trừ mấy phim đề cử của HQ. Ở VN số đông toàn xem drama như dân Ấn, Tàu, Hàn nên nó gộp lại 1 cục rồi cho chơi với nhau 😃)
ducnhan31
ĐẠI BÀNG
16 ngày
@Ryo116 Khát nước quá 😔
@Ken’s Cần gì mua các thánh toàn free thôi 😆
ducnhan31
ĐẠI BÀNG
17 ngày
Quan trọng mua chung bạn bè dễ mất lòng. 😃
Thằng share một account cho nhiều đứa khác. Xong giả bộ như không có lỗi gì.
Đến tháng không tự chuyển tiền mà phải nhắc vài lần 😃
Mất tình bạn chỉ vì cái account netflix 😂
iPhuc
TÍCH CỰC
16 ngày
@ducnhan31 Mình cũng đồng ý vấn đề này. Nếu gia đình có nhiều người có nhu cầu xem thì mình sẽ share ko lấy tiền. Còn chuyện bạn bè thì say đ', tại vì ko thích có mấy chục ngàn để mình phải nghĩ ngợi rằng thằng này ko uy tín hay vấn đề này kia. Mệt mỏi lắm, bởi thế mình cứ đắng đo mãi ko đăng ký xem netflix. Giá cho account riêng lẻ khá mắc và cùi bắp.
thang do
ĐẠI BÀNG
16 ngày
@ducnhan31 Người lớn ai chơi trò này trời. Mình vs bạn bè mình toàn 3 tháng ck 1 lần cũng chưa gì issue cả
Harry La
TÍCH CỰC
16 ngày
@ducnhan31 Chả bù hội mình xài toàn nhắc chủ account thu tiền vì nó toàn quên =))
trieuluu
TÍCH CỰC
15 ngày
@ducnhan31 đó là tụi bá dơ chứ bạn gì anh ơi
Hợp lý
vấn đề bản quyền ở VN mình còn chưa được phổ biến lắm. Em xài Netflix rủ bạn bè share chung xem với nhau, nhưng GenZ mà " dạo này bận lắm không có thời gian ăn luôn chứ xem Netflix" và sau đó tối thấy đăng story cảnh phim Hàn Quốc sướt mướt trên phimmoizz :v
hohahcn
ĐẠI BÀNG
15 ngày
@Anhkhoa1010 Móa nó ngu thiệt, tính phải log acc vô chửi mà nghĩ thôi haha (chửi thằng Quanlynhannghi)
@hohahcn chắc bác ấy đùa thôi mà. Không phải căng thẳng vậy đâu bác hihi
hohahn
ĐẠI BÀNG
15 ngày
@Anhkhoa1010 Đọc mà nãn quá mún chửi bác ơi hahaha
@hohahn dịch nên nhà nghỉ hơi ít khách bác ấy hơi rảnh á mà
Tiện cái nào thì dùng chứ mình thấy mua riêng, share hay mua ngoài cũng thế kkk
bhuubao
TÍCH CỰC
17 ngày
Mình cũng đang phân vân vđề này mà anetflix không giải thích kỹ.
4 profile kia là riêng biệt và không ảnh hưởng gì với nhau phải không?
Có bị giới hạn gì về thời gian, số lượng và địa điểm của những người khác profile nhau không?
Mình định mua gói thấp 220k thôi vì ki có nhu cầu 4K và HDR thì những quyền lợi khi share ra có khác gì không?
Toucan
ĐẠI BÀNG
16 ngày
@bhuubao Tk của bạn đăng nhập được nhiều máy nhưng xem cùng một lúc được 4 máy thôi. Nếu có 4 người đang xem rồi bạn ko vào xem được nhé. Và 4 cái profile kia có thể đặt pass riêng từng cái một để mọi người ko xem lẫn của nhau, ko bị mất lịch sử xem của từng người. Còn gói 260k thì có thể xem được 4k nhưng ko phải phim nào cũng có 4k đâu.
@Toucan đặt pass riêng từng profile như thế nào bạn ơi?
Toucan
ĐẠI BÀNG
13 ngày
@greensky20 Chủ tk mới đặt pass được. Trong phần cài đặt ấy
hoangmk
TÍCH CỰC
17 ngày
Mình có acc Netflix share với mấy đứa em nhưng ít xem, hay xem trên Kodi hơn vì phim mới cập nhật nhanh và nhiều. Netflix phim hơi ít và cập nhật phim mới ít
cchuonlap
ĐẠI BÀNG
17 ngày
@hoangmk kodi xem phim ntn vậy bạn
hoangmk
TÍCH CỰC
17 ngày
@cchuonlap Tải phần mềm về rồi cài đặt thôi bạn. Nhưng mà phải có tk fshare thì mới xem ngon được.
Đồng ý !😃
LCCHT
ĐẠI BÀNG
17 ngày
Mua trên mạng thì toàn bị toang (mua 3 lần toang cả 3 😆)
Còn mua chung trên mạng thì cũng gặp thằng âm binh. Nó rủ 5 ng share mà nó lấy tiền 65k. Má nó tức!
Giận
@LCCHT cho ngta ăn lời nữa hahaha, nói chung hàng của mình mình xài là ok nhất
LCCHT
ĐẠI BÀNG
17 ngày
@Mikeknowsme Mua chung mà bác, mua chung mà ăn lời thì chịu rồi. 😁
Ryo116
ĐẠI BÀNG
16 ngày
@LCCHT Nó share 5 người là ít đấy
1 acc có khi nó share hơn chục người profiles loạn cả lên 😃
LCCHT
ĐẠI BÀNG
16 ngày
@Ryo116 Chục ng thì nó ko dám đâu. Vì ng nào cũng đặt passcode của ng đó nên dễ ăn chửi lắm. 😁
duyanh_tkt
ĐẠI BÀNG
16 ngày
@LCCHT Làm gì mà đen thế, mình mất 1 lần bị, lần thứ 2, đc gần 2 năm rồi , toàn đóng trước 6 tháng
Hợp lý ha
Mình dùng chung tk netflix 65k một tháng, mà thật 1 tháng chưa xem quá 1 tập phim nữa, mà không có thì cứ thấy thiếu thiếu
@kellykent Có tiền thì cứ mua thôi.

Mod nói đó, có 1 ly trà sữa thôi mà.

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019