Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[The Big Picture] Một số hình ảnh về đường đua Agassiz Speedway

levuongthinh
22/10/2012 2:58Phản hồi: 34
[The Big Picture] Một số hình ảnh về đường đua Agassiz Speedway
Phóng viên ảnh làm việc cho Reuters ở Vancouver, Canada, Andy Clark, có nhiều dấu ấn lịch sử với môn đua xe, bắt đầu với những ngày tuổi trẻ rong ruổi trên các xa lộ ở Toroton vào mùa Hè những năm 1960, lái những chiếc xe cơ bắp và đua xe cho đến sáng hoặc đến khi bị cảnh sát đuổi. Với tình yêu đối với môn đua xe, Andy đã dành nhiều thời gian để ghi lại những hình ảnh tại các cuộc đua xe ở đường đường Agassiz Speedway vào các đêm Thứ Bảy. Được xây dựng từ năm 1970, đường đua Agassiz Speedway có hình oval, với chiều dài chỉ hơn 400m, nằm bên trong ngọn núi Agassiz, thuộc British Columbia, Canada, cách thành phố Vancouver chừng 90 phút đi xe. Đường đua này tổ chức khoảng 12 cuộc đua mỗi mùa, từ tháng Tư đến cuối tháng 10. Agassiz Speedway được điều hành bởi một tổ chức xã hội phi lợi nhuận là Kent Raceways Society, với sự trợ giúp của nhiều tình nguyện viên. Các cuộc đua được tổ chức với mục đích đơn thuần là giải trí, tất nhiên cũng sẽ có giải thưởng cho người chiến thắng để tăng phần hấp dẫn, và đặc biệt hơn, sẽ có một cô công chúa trao giải cho các tay lái xuất sắc.

34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quả hình Mark Richmond đang nằm ngủ trên xe nhìn hài thật :p
Với tớ những hình ảnh này còn quá xa lạ
ảnh đẹp và hay quá. giải đua này lần đầu nghe thấy
Khoái một đường đua thế này. Chơi thoải mái và có trách nhiệm. Trẻ 14 tuổi cũng được chơi nếu thích. Quá tuyệt!
Viet nam minh cung dang xay dung duong dua F1
oichaooi
TÍCH CỰC
11 năm
mở NFS chơi giải khát vậy😔
14t là đã đc đua ở đây.😕
Ở VN thì 14 tuổi có quyền lái xe....
.
.
.
.
.
.
đạp.😔
raptor983
TÍCH CỰC
11 năm
@bachhaiduong29 Sướng như sống ở thiên đường chứ sao. Mà hải phòng các bạn nhiềsưu thứng suớng thật...Bạn bè cả ngưỡng mộ quá đi.
@ptp49 lại còn cái vụ này nữa hả bác?mấy thằng hugo VN mất dạy thật,ko biết chúng nó có nhớ lời Bác dạy ko nữa?chúng nó phục vụ dân hay dân là nô bộc để tụi nó vặt tiên ko biết
@raptor983 câu chuyện này chỉ là ví dụ nhỏ,một góc nhỏ của đời sống mà ở đâu cũng có thôi bạn ạ,hà nội hay hcm còn nhìu hơn hp nhiều.Mà bạn thử ví dụ một cái sung sướng ở Hải phòng mà bạn ngưỡng mộ đi mình phân tích cho xem bạn còn thấy đó là ngưỡng mộ hay xuống mộ hjhj,ở đâu cũng có cái vất vả bạn ạ,chả có nơi nào gọi là thiên đường cả,mà bạn ở đâu vậy?ko khéo chỗ bạn còn có lắm cái nơi mình ko có ấy chứ
Đua xe, môn thể thao dành cho người đam mê tốc độ và thích cảm giác mạnh.
Riêng mình thấy nó nguy hiểm quá, mấy lần xem trên ti vi, có lúc tim muốn rớt ra ngoài luôn.
Sợ quá,mở qua đài khác,xem đấu bóng chuyền bãi biển NỬ,hấp dẫn hơn nhiều 😁
như asphalt ;)
nhưng ko thấy Bugatti😃
nhìn mấy xe cũ cũ... Ko biết max speed bao nhiêu
tgquan67
ĐẠI BÀNG
11 năm
Trông như mấy đường đua bụi trong Fast&Furious 😃
bao giờ ở VN mới có một cái trường đua nhể?nếu mà có một cái tin rằng số ng chết vì tai nạn hàng năm sẽ giảm rất nhiều
đất bụi
chat lu
hình ảnh về cuộc đua nhìn chi tiết thật, giống như đang xem trực tiếp! mong VN mình có tổ chức nhỉ!
asimo7777
TÍCH CỰC
11 năm
Rất bụi. Like.
ôi niềm đam mê của e....bác chủ top cho e xin bộ ảnh đc ko ạ ;)
mấy chiếc xe này đẹp thiệt
phamthuc91
ĐẠI BÀNG
11 năm
giải thưởng của những cuộc đua là khá cao

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119