[The Big Picture] Tàu con thoi Endeavour đi trên đường phố Los Angeles

levuongthinh
16/10/2012 15:30Phản hồi: 142
[The Big Picture] Tàu con thoi Endeavour đi trên đường phố Los Angeles
Sau ba tuần nghỉ ngơi và chuẩn bị kể từ chuyến bay cuối cùng hạ cánh xuống sân bay Los Angeles hôm 21/09/2012, tàu con thoi Endeavour hôm 14/10/2012 đã hoàn tất chuyến hành trình trên đường phố Los Angeles để đến Trung tâm khoa học California, ngôi nhà mới và là cuối cùng của nó. Theo bảo tàng Exposition Park Museum, chuyến đi này của tàu con thoi tiêu tốn khoảng 10 triệu USD, vượt qua quãng đường khoảng 20km. Tàu Endeavour được đặt trên một thiết bị chuyên dụng có tới 160 bánh xe và nó được di chuyển một cách chậm rải qua các con phố ở Los Angeles. Mời các bạn xem lại một số hình ảnh chuyến hành trình trên đường phố Los Angeles của tàu con thoi Endeavour.

142 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đường bên mỹ chắc chắn như thế chứ vn mà đưa con này chạy trình diễn trên đường thì chắc dân thi nhau chạy bán mạng nhà cửa tan nát đường xá tan tành hôm sau ổ gà ổ voi nhan nhản có khi còn sập bố nó cầu😁
macapong
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vitcon0nline299 Do "Điều kiện thời tiết" bác ah, nên đường bên mình lúc nào cũng nhanh hư hỏng. Bác đừng so sánh như vậy làm các bác lãnh đạo buồn. :p
sodaubai
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vitcon0nline299 Hey hey, các bác hay lôi VN ra so sánh nhỉ :D
Nếu VN có quả tàu này để diễu hành thì lúc đấy đường xá kém chi bên họ đâu :D
@vitcon0nline299 luôn tìm mọi cách để dìm hàng VN! bố đời chém gió
@vitcon0nline299 Thế thì bạn koh biết rùi,con này có 80 tấn tính cả cái bệ kéo,chứ bạn tui nó lái đầu kéo kỉ lục là 120tấn + 25tấn cái xác xe là 145tấn (gần gấp đôi) mà đường xá có sao đâu => đường VN hơi bị tốt đấy :rolleyes:

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
sirnvad
TÍCH CỰC
12 năm
Biểu tượng một thời của nền khoa học kỹ thuật hàng không USA đã về nơi an nghỉ cuối cùng.
hay quá ước gì được ở đấy
loxuanhanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ngoài con tàu ra mình cũng thấy 1 điều, đường rất thông thoáng cả 2 bên và không gian bên trên.
lancejade
ĐẠI BÀNG
12 năm
@loxuanhanh thông thoáng là vì trước khi đi qua thì người ta phải dọn dẹp đường trước chứ, chẳng lẽ k thông báo, dọn dẹp đường rồi đi càng đại à?
@lancejade Có vậy cũng hiểu sai? ý bác ấy là ko có dây điện chằng chịt như ở Việt Nam chạy qua chạy về giữa các đường chỉ cần xe to chạy qua là đụng huống gì đây là tàu con thoi
@loxuanhanh
Cùng chung suy nghĩ. Khè khè
Con tàu "Vang bóng một thời" là đây. Bây giờ làm bạn với viện bảo tàng rồi
hd-blueray
ĐẠI BÀNG
12 năm
nó đã hoàn tất sứ mệnh lịch sử của mình....hãy yên nghỉ
Viêt nam ơi....bao giờ mới được như họ
@g.n.o.h.p Khi nào Việt Nam chỉ biết làm, cống hiến và không hỏi kiểu vớ va vớ vẩn nữa thì bằng có khi hơn họ nữa
macapong
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Trâu nước Nói nhỏ thôi bác, "phản động" thế! 😆. Nếu còn SG thì SG cũng sánh ngang Seoul thôi. Hiện tại chúng ta đã "Dân giàu, nước mạnh", bác cứ mơ về thuở ấy làm ji cho nó tủi
Thích thật.
Chỗ mình đường rộng cũng gần bằng@@
nhìn mà thèm quá
1 trong những điều tự hào của nước Mĩ...
Con này mà ở VN, chắc dân mình chạy ra hôi của, mỗi bác làm ít thịt em nó 😁
cugieo
TÍCH CỰC
12 năm
ở vn mà đưa thì chỉ có tháo rời ra rồi đến nơi ghép lại thôi chứ với đường xá ở HN và Sài Gòn xe máy và oto còn đi khó nữa là cả cái tàu bay to đùng.
Đường phố nước ngoài tuyệt thật, rộng rãi sạch đẹp, không như ở VN mình ổ gà, ổ voi, lô cốt, kẹt xe, khói bụi 😔
nguyendanga
ĐẠI BÀNG
12 năm
@daty56 Cái đó gọi là art street 3D thế giới không ai có ^^
Di chuyển 20km mà tốn 10 triệu đô! Khủng thật! Nuôi được biết bao nhiêu người!
macapong
ĐẠI BÀNG
12 năm
@minhkhoi_2508 Có 1 vị lãnh đạo ở nước kia làm cho con cháu đời sau nợ gấp 1000 (một ngàn) lần con số 10triệu $ bác ah, mà lạ 1 điều là ít ai biết dc điều này. 😔
27.000 km/h....Thật khó tưởng tượng!!😕

không sợ gẫy cầu nhỉ :p
đi qua mấy cây cầu ở VN không biết thế nào 😕
mà trắc tàu nó nhẹ thôi mà ;)

Họa tiết đẹp quá, đúng là niềm tự hào của nước mỹ
Anh Đinh La To ơi, chịu khó qua đây xăm xoi xem dưới 160 cái bánh xe đó, đường có sụp xuống ko vậy, xem xong về chịu khó làm ăn cho đàng hoàng và la be bé thôi!
@Linhphamsaigon nói vậy coi chừng bác bị ghép vô cái tội phản động đó,hihi😁mấy ông nội này của mình chỉ dc cái mồm thôi chứ đã làm dc cái đéo gì đâu :D:D
@Greycloud Vay thi chung ta cung nhau doi den tet Congo vay bac

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019