Thẻ căn cước công dân mới khá đẹp anh em a

luong.binh
17/9/2020 10:27Phản hồi: 23
#windows #ios
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thấy gắn chip theo dõi là không vui rồi.
Mấy cái dòng tên tuổi, địa chỉ.... luôn luôn bị in lệch trên tất cả các căn cước từ 9 số đến 12 số, đến cả cmt cũ cũng in lệch nốt. Chả hiểu trình độ bọn in ấn giấy tờ này chúng nó học đến lớp mấy, hay không biết căn chỉnh.
Vuchi06
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Pentanol Bố về thế kỷ 19 sống cho khoẻ. Cái gì đến phải đến thôi. Không áp dụng CNTT thì la VN tụt hậu không bằng ABC. Còn hiện đại thì kêu bị theo dõi, xâm phạm tự do như xyz. Lật mặt vãi
@Vuchi06 Ô hay, nước ta đi sau thì vẫn rút được kinh nghiệm và học hỏi để đưa ra phù hợp với thực tế mà, có phải đi sao chép, mua lại về xài đâu ( mà chuẩn cmn sao chép nguyên bản hệ thống của tàu rồi ) vẫn cân bằng được giữa công nghệ và riêng tư mà ( nhưng bọn quản lí nó lại thích quản tận răng soi tận mắt)
Nam Bưởi
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Pentanol cười ỉa 😆, sao ko nghĩ nhà nước quản lý qua sim điện thoại, lúc mẹ nào cũng có sóng, ko dễ hơn à, thế bọn dân chủ tư bản ID card có gắn chip ko, hộ chiếu có gắn ko hả, mà cứ dẫn chứng sang TQ, thế Hàn Quốc cũng nổi tiếng hệ thống CCTV giám sát sao ko nhắc
@Nam Bưởi Lại đọc không hết ý mấy cái bình luận bên trên rồi. Quản lí qua sim điện thoại dễ hơn nhưng dễ ở tq thôi vì nó xài luật cứng áp thẳng căn cước, y tế, an sinh vào số sim cho người dân rồi, định danh rồi. Còn ở thiên đường với cái nạn sim rác, một người xài 3, 4 cái sim, chưa kể các kiểu điện thoại từ cổ tới smart thì quản lí vào mắt à.
Tư bản có gắn chip hộ chiếu, có theo dõi mà, tui nói cả tây lẫn tàu mà chứ có riêng gì tàu đâu.
rivertm
ĐẠI BÀNG
4 năm
In cái dấu vân tay lên thẻ gần như ko có giá trị gì mà lại xấu.
macinPhone
TÍCH CỰC
4 năm
chip này là chip theo dõi công dân rồi,
Nam Bưởi
ĐẠI BÀNG
4 năm
@macinPhone đúng rồi bạn ạ =)))
Cái biểu tượng bên cạnh chữ Identity Card ở mặt trước và dãy ký tự ở mặt sau nhìn giống trong hộ chiếu nhỉ? Có khi nào sẽ triển khai tích hợp một phần hộ chiếu vào CCCD không nhỉ?
long bay
ĐẠI BÀNG
4 năm
Gắn mấy cái chữ tiếng anh. Nhưng chỉ duy nhất 1 quốc gia công nhận.
voi1988
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nhìn vẫn thấy hơi rối mắt chút bác nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019