[Infographic] Thế giới đại dương, con vật nào lặn sâu nhất?

viethung93
17/6/2011 11:41Phản hồi: 89
[Infographic] Thế giới đại dương, con vật nào lặn sâu nhất?
Bạn đã bao giờ xem các chương trình thế giới động vật trên truyền hình và để ý đến những chú chim cánh cụt nơi cực Bắc? Bạn có biết rằng loài chim đặc biệt này có thể ở dưới nước tới hơn 20 phút chưa? Ngoài ra, những chú chim này còn là những chuyên gia bơi lặn với khả năng lặn sâu đáng kinh ngạc, nhưng liệu chúng đã là loài lặn sâu nhất thế giới đại dương bao la chưa? Chúng ta cùng xem nhé:

89 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lexuantan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sao lại cá voi "Sperm" là thế nào :|
Vịt con xấu xí àh 😆 lâu rồi ko nghe đến, hồi nhỏ cũng có coi, nhưng dài quá nên chỉ coi mấy tập đầu và tập cuối rồi thôi, hehe
Anh sn 90 à,vậy anh cùng thời với em rồi,vậy chắc anh còn nhớ lúc học lớp 5 có phim Những cuộc phiêu lưu của Xin Bét(hình như ghi sai),nhớ kỉ niệm ghê ha anh,lúc đó chơi game bằng băng á như đua xe gà,thủy thủ mặt trăng,ninja rùa...Hùi đó tuy em là con gái nhưng em dầm mưa dãi nắng xin mẹ 2 ngàn chơi điện tử,nhiều khi chơi thiếu.hahahaha
seven2010
ĐẠI BÀNG
13 năm
theo mình thì đây có lẽ là "cá nhà táng" là loài thuộc họ cá voi.
trốn học chơi điện tử không thì làm sao có thời gian coi được thế giới động vật, ghiền thế giờ chắc cũng uýnh dotA quá
Một thông tin bổ ít và tinh tế...
đúng là bổ ít, nhưng mà IT sao lại chuyển sang sinh học
😃 Thì là một kiến thức phổ thông thôi mà! Cũng nên biết ...
Bài sơ sài quá
Mình lại thấy bài này cũng đầy đủ thông tin rồi còn gì, có lổi thì góp ý chân thành để chủ topic sửa...đôi khi viết nhiều chưa hẳn đã hay. Bác comment như thế làm người viết đôi khi nản không muốn đóng góp bài cho diển đàn nữa!.
chatnever
TÍCH CỰC
13 năm
Bài sơ sài là đúng, chắc tại bác không nhìn rõ tên của topic: Infographic, thông tin chủ yểu được diễn đạt bằng hình ảnh thôi mà.
twista35
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái này cô động súc tích mà bác! Dễ nhớ!
Nếu để ý, các bạn sẽ thấy tất cả các loài này đều có đuôi/bánh lái nằm ngang 😃
Đương nhiên , vì chúng đều là động vật có vú chứ không phải cá
có con rùa là bò sát và chim cánh cụt thuộc họ nhà ... chim
mcshane
TÍCH CỰC
13 năm
Vì chúng đều là động vật có vú nên mới có kết cấu cột sống khác với các loài cá. Kết cấu xương của loài cá giúp chúng di chuyển bằng cách vẩy đuôi theo chiều ngang. Còn những loài trên có kết cấu xương, cột sống giống với chúng ta nên mới cá đuôi nằm ngang và di chuyển bằng cách vẩy đuôi theo chiều dọc. cứ lấy cá mập và cá heo ra so sánh là sẽ thấy sự khác biệt.
yalenkcha
ĐẠI BÀNG
13 năm
nghe như độ sâu của các loại tàu ngầm nhỉ?
Mình thấy chưa có tầu ngầm quân sự nào đến mức đó bác ah, chỉ có các tàu ngầm chuyên dụng của các nhà thám hiểm mới đến thế.
Ko biết biển đông chúng ta sâu bao nhiêu nhỉ....ko biết dưới đáy có con cá voi nào ko...hihiih
lexuantan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái chính là tên độc đáo và lạ nữa. Bởi vì ai cũng biết sperm là cái gì đó :|
bây h mới biết cá voi Sperm 😁
sao ko ráng tìm tài liệu mà dịch mấy cái tên lun pác, cẩu thả quá
cá voi sperm có phải là cá " Nhả Táng" không ak....
phamthuc91
ĐẠI BÀNG
13 năm
nhung thong tin bo? ich' thanks
mình tưởng là con tàu =)) .
Cái Dzôi Sperm xinh wá......
Cá voi phổi to nhất nên lặn lâu nhất rồi 😁
nhìn chung toàn động vật có vú . chắc là DVCV đã vượt qua các loài khác nhưng không đồng nghĩa với việc ở dưới đáy đại dương chỉ có con sperm 😁
Jolly Joker
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cá voi SPERM, tên rất hay....!
Hình như em được biết,con người chưa có tàu hay biện pháp gì để lặn sâu và khám phá được hết dưới đáy đại dương,vì nó bao la.
Sperm nghe là quãi rồi, thông tin bổ ích và bất ngờ thật. 2km kinh dị áp suất thế nào trời.
con người lặn sâu nhất vì đã có tàu ngầm.
hơi thiếu thông tin 1 chút ; nhưng đọc để biết .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019