Thế Giới Di Động kỷ niệm 15 năm thành lập, anh em đã mua hàng được bao nhiêu năm rồi?

zyzy1908
16/7/2019 3:19Phản hồi: 218
Thế Giới Di Động kỷ niệm 15 năm thành lập, anh em đã mua hàng được bao nhiêu năm rồi?
Hôm qua, 15/7, Thế Giới Di Động đã tổ chức sự kiện kỷ niệm 15 năm thành lập của họ, đánh dấu chặng đường khởi nghiệp từ 1 cửa hàng nhỏ trên đường Nguyễn Đình Chiểu trở thành hệ thống lớn như hiện tại, lại còn mở rộng từ điện thoại sang điện máy với Điện Máy Xanh, thực phẩm tiêu dùng với Bách Hoá Xanh. Thế Giới Di Động nói rằng dù có nhiều cải tiến trong 15 năm qua, nhưng cốt lỗi của họ vẫn luôn là Khách Hàng, tôn thờ văn hoá đặt khách hàng làm trọng tâm trong mọi suy nghĩ và hành động của mình.

Năm 2008. doanh thu của công ty chỉ là 1960 tỉ đồng, 10 năm sau đó đã tăng lên 86516 tỉ đồng, tăng gấp 44 lần. Lợi nhuận ròng năm 2018 đạt 2880 tỉ đồng, cao gấp 59 lần năm 2009. Hiện, Thế Giới Di Động là doanh nghiệp tư nhân lớn thứ 2 ở VN và ghi tên vào danh sách 100 nhà bán lẻ lớn nhất khu vực Châu Á Thái Bình Dương do tạp chí Retail Asia và công ty Euromonitor công bố vào năm 2018.

TGDĐ cũng 3 lần dẫn đầu bảng xếp hạng 50 công ty niêm yết kinh doanh hiệu quả nhất của tạp chí Nhịp Cầu Đầu Tư và 2 lần có mặt trong bảng xếp hạng 50 công ty niêm yết tốt nhất khu vực Châu Á Thái Bình Dương của Forbes Châu Á và là công ty VN duy nhất 2 lần lọt vào danh sách này.

CHÚC MỪNG SINH NHẬT TGDĐ. Anh em đã mua hàng được bao nhiêu năm hay bao nhiêu tiền rồi?

Ông Nguyễn Đức Tài - Chủ tịch HĐQT

Tại sự kiện, 5 nhà sáng lập của TGDĐ đã có màn trao thuyền ra biển lớn cho 5 nhà lãnh đạo hiện tại.

Sự kiện còn có sự góp mặt của lãnh đạo các đối tác và nhãn hàng. Trong đó, có lẽ khoảnh khắc đáng chú ý là 5 đối tác lớn trên cùng sân khấu: Chủ tịch HĐQT OPPO, CEO LG, CEO Samsung, CEO Sony, CEO Panasonic. (ở VN).

thegioididong15nam-3.jpg thegioididong15nam-5.jpg
218 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mua 3 lần . Ngồi khai ko khác gì làm việc vs cơ quan công an . Tưởng khai đầy đủ là yên vậy về nhà mà cả tuần sao đc nv chăm sóc gọi điện hỏi thăm sức khỏe lia lịa . Lần thứ 4 qua mịa điên máy xanh tưởng ngon vậy mà cũng quá cha ông nội . Tổng đài Hà Nội vs Sài Gòn thi nhau gọi hỏi thăm . Đến mệt .
@minhthuvc T chỉ chơi iPhone hàng xách tay, lock với quốc tế tùm lum cả đã thế lại là hàng cũ 1 vài năm cho rẻ VN mình ai cũng như em thì mấy cửa hàng bán điện thoại thông minh to to ở khu sầm uất chắc nó không trụ nổi 2 tháng sau khi khai trương cửa hàng............nhà nghèo nó khổ thế đấy.
@vule123 Kiểu giống như mình tán, mời e nó đi uống nước cả chục lần.
Đến khi ngỏ lời thì: hết hàng rồi anh ạ :oops::oops:
manh.cntn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vule123 mình mua đặt điện thoại mấy hôm sau được gọi ra cửa hàng tgdd nhận máy, ra đến cửa hàng thì mấy em nhân viên bảo là chưa có máy rồi lại hẹn mấy hôm sau nữa, đền khi hàng về mình tức ko thèm lấy. chả hiểu cái quy trình làm việc của tgdd nó như thế nào nữa
theladu
CAO CẤP
5 năm
@minhthuvc Người ta chăm sóc khách hàng tốt thế còn gì nữa..
khoa318
CAO CẤP
5 năm
Ngày trước phục vụ siêu kém, nhân viên tư vấn gần như đè mỗi Oppo ra chạy doanh số. 3, 4 năm gần đây thấy rất chuẩn bài và lịch sự cúi đầu chào chuyên nghiệp từ bán hàng đến giữ xe. Có điều cũng 5, 6 năm gì đó không mua bên TGDĐ hay FPT rồi vì giá cả là chính cứ nhè 3 ông: Cellphones, Hnam và HoangHaMobile để mua thôi... upload_2019-7-16_14-2-58.png
khoa318
CAO CẤP
5 năm
@Tran Tao Xém thôi bác ơi còn thiếu tí nữa T_T
@khoa318 quào, khâm phục bác, số tiền chất quá 😁
NWBE
ĐẠI BÀNG
5 năm
@khoa318 Em ở tỉnh lẻ không có hoangha, cellphones nên vẫn cứ tgdd, fpt thôi
Truong.ld
TÍCH CỰC
5 năm
@khoa318 Mấy chỗ này bán hàng cũng ngon nhưng về phục vụ thì thua tgdd 1 bậc. Cũng cải thiện nhiều nhưng vẫn chưa thể bằng được.
Tgdd thì ko có mua vì bán mắc với vô bị gạ mua oppo luôn miệng bực mình không ghé nữa. Đmx thì ok hơn, mà lỡ đi lại gần quầy điện thoại là cũng bị gạ mua oppo, nên cảnh giác chỉ đi bên quầy đồ điện với gia dụng.
đã dâng hiến 1 chiếc iphone Xr cho TGDD ;)
MoNoJi
CAO CẤP
5 năm
Từ khi tìm dc mấy chỗ khác cũng bán hàng chính hãng giá tốt hơn cả vài triệu thì không bao giờ quan tâm đến TGDĐ nữa 😃
@MoNoJi Hàng chính hãng mua chỗ nào cũng như nhau nên cứ ở đâu rẻ mà mua thôi 😁
Mình hay mua mấy smartphone hoặc điện thoại phổ thông giá rẻ và tầm trung thôi, chứ bình thường mình toàn hiến máu cho fpt thôi à.
RaiChu9x
TÍCH CỰC
5 năm
lướt 1 vòng,giá đã giảm của tgdd chỉ ngang hoặc còn cao hơn hoangha,mua chính hãng nên cứ chỗ rẻ là quất 😃.
blogbinh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mới thế mà đã 15 năm rồi, nhanh thế
Aptua
ĐẠI BÀNG
5 năm
Toàn xem thông tin về điện thoại trên trang tgdd.xong đi mua ở vienthonga,hoanghamobile... 😁
Tết mua cái Airpod giá cũng oke mà bị cái nghe dở
@Fbiprohj nhìn avatar bác này lại nhớ bác card màn hình, ngày xưa cứ có bài lên trang chủ bác này auto cmt đầu tiên giờ ko biết bác ấy còn trên này nữa ko 😆
@taudayma giờ có anh zai sexycool 😁
@Lexuancuong95 chuẩn, thấy anh zai ấy bài nào cũng có mặt
Theo mình nhớ thì TGDD phải hơn 15 năm rồi chứ. Vì chiếc điện thoại đầu tiên mình mua là năm 2003, tại 1 cửa hàng của TGDD trên đường Hoàng Văn Thụ, lúc đó TGDD chỉ có 2 cửa hàng 1 cái ở HVT và 1 cái ở Nguyễn Đình Chiểu.
😔 Nhanh vầy haizzzzzzzzz nhớ TGDD mỗi mấy em váy ngắn =))
@anti-apple Nhìn mông thôi rồi
Phat Long
ĐẠI BÀNG
5 năm
@narutoxboy Yếu yếu tí là bị dụ liền, hihi
@narutoxboy ở đâu đấy bác ơi =)))
TGDĐ chỉ để vào trải nghiệm thử máy mới (vì nó rộng khắp và gần nhà). Còn mua thì... đi chỗ khác! Đơn giản vì giá... chát !
@andytran1986 T chỉ chơi iPhone hàng xách tay, lock với quốc tế tùm lum cả đã thế lại là hàng cũ 1 vài năm cho rẻ VN mình ai cũng như em thì mấy cửa hàng bán điện thoại thông minh to to ở khu sầm uất chắc nó không trụ nổi 2 tháng sau khi khai trương cửa hàng............nhà nghèo nó khổ thế đấy.
Trước hay mua Nokia chứ giờ toàn chỗ nào rẻ thì mua. 😁
14025025
TÍCH CỰC
5 năm
máy tính tủ lạnh máy giặt điều hòa đt mình toàn mua ở tgdd với dmx. 😁 đc lên vip hay super vip gì đấy. xong mua cái quạt tích điện ở dmx, nó bảo anh là thành viên vip, em giảm cho a 200k =)) về nhà khoe vợ xong check lại trên web của nó thấy vẫn còn đắt hơn giá mua online của chính bọn hắn :D
1hoi1chai
TÍCH CỰC
5 năm
@Scorpius DLord Có nha bạn. thường thì được giảm 30%. giảm cái này là dựa vào số tiền mà những lần trước đó KH đã mua. và khi giảm thì cũng ngẫu nhiên. cả NV bán hàng cũng ko bjk có đc giảm hay ko. chỉ khi tạo đơn hàng mới hiện ra “khách hàng thân thiết...”
1hoi1chai
TÍCH CỰC
5 năm
@RaiChu9x chưa nghe ko phải là ko có nha. rán mua nhiều hàng mới đi rồi sẽ đc lên KH thân thiết rồi đc giảm giá.
ra shop hỏi vụ “KH thân thiết là gì e?” đi rồi các em giải thích cho thông nha 😆
@pontus89 Lý do mình luôn chọn TGDD / DMX so với các chỗ khác là chế độ hậu mãi, bảo hành. Đợt mua cái màn hình LG 4K trên Tiki hết 15tr mà về bị ám vàng nửa màn hình, làm việc với tổng đài, đợi chờ thời gian tới lấy, thời gian check lỗi hết gần 2 tuần mệt mỏi mới được hỏi “muốn đổi hay lấy lại tiền”, sợ quá mình lấy lại tiền luôn. Sau này đồ rẻ rẻ thì mua online. Còn điện tử, điện lạnh thì TGDD / DMX mắc hơn vài triệu cũng ráng mua.
Gần đây nhất có mua cái tủ lạnh của Panasonic, về lần đầu thì bị trầy, nhân viên hỗ trợ đổi cái khác nhanh chóng, xong lại gặp lỗi lốc máy kêu to, gọi tổng đài thì cử người qua coi trong ngày. Xác nhận lỗi thì lập đơn hàng mới, mai có máy gửi qua thay luôn.
Nói chung chưa hoàn hảo, nhưng để mà hài lòng thì hoàn toàn hài lòng!
ninh135790
TÍCH CỰC
5 năm
đồng hành đã 11 năm rồi ! từ ngày vào đại học đến nay ! thấy mình cũng già
phamlong
TÍCH CỰC
5 năm
Mình nhớ cái cửa hàng đầu tiên là ngay dưới chân cầu vượt Cộng Hòa - Hoàng Hoa Thám chừ nhỉ ? đầu tiên chì là trang web thegioididong.com, trang chuyên về di động đầu tiên mình hay đọc hồi đó là mainguyen
mua cả chục lần ở đây nhưng giờ chủ yếu mua online
Chưa từng mua máy hay phụ kiện ở shop này, đơn giản vì quá đắt so với các nơi khác! TGDĐ & FPT shop là 2 nơi ko bao giờ mình có ý định đặt chân vào mua, đắt đầu bảng! Bạn bè có hỏi thì mình cứ kêu qua đó nghe tư vấn về sản phẩm, sau đó qua chỗ khác mua cho đỡ tốn tiền Đầu tròn (5).gif
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
blackcat_760
ĐẠI BÀNG
5 năm
@crazysexycool1981 nhật cường giờ bay hình rồi nhé... buôn lậu, trốn thuế, rửa tiền....
@blackcat_760 Vụ đó qua rồi, mình tin rằng đâu đó những shop khác thế nào cũng dính, có thể chưa bị phát hiện thôi Gấu trúc (2).gif
LinhVN1807
TÍCH CỰC
5 năm
@crazysexycool1981 Thấy Hoàng Hà nhiều phốt vậy mà cug nhiều người mua ghê :eek:
@LinhVN1807 Phốt thì mình nghĩ hầu như shop nào cũng ít nhiều đều có, Hoàng Hà hay TGDĐ hay thậm chí FPT Shop cũng đã từng dính! Thấy hàng hoá nơi nào ổn về chất lượng, khuyến mãi và bảo hành tốt, quan trọng nhất là cái giá hợp lý thì xúc thôi Khỉ (5).gif

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019