Thế nào là một bức ảnh đẹp? Quan điểm của anh em?

blueJune
4/11/2019 5:4Phản hồi: 152
152 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hungmap0090
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đối với mình là ánh sáng, một bức ảnh đẹp với mình nhìn vào là ánh sáng phải đẹp, gây ấn tượng ngay lập tức. Mình không thích phải canh đo bố cục, phải chỉnh sao có góc này góc kia, mình thích kiểu tự nhiên đưa lên và nháy ngay khoảng khắc yêu thích.
Vtcnsnev
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình thấy đẹp là đẹp.
jengjiovi
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đơn giản thấy đẹp thì nó đẹp
Đẹp về nội dung vẫn hơn là thị giác, nh ảnh gái xinh thì lại là ngược lại 😁
hoangthjen
ĐẠI BÀNG
4 năm
Số 1 là đa số
LeAnhKha
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vậy cái đẹp có mẫu số chung không ? Tôi cho là không. Không có bất kỳ mẫu số chung nào cho cái đẹp. Mà có chăng chỉ là những tập hợp chung của cái đẹp
mỗi người cảm nhận khác nhau,nói thật mình ko biết tiêu chí 1 bức ảnh đẹp nó như thế nào với mình,cảm xúc sẽ quyết định
Ảnh đẹp là phải có gái xinh, như mod Rubi Lee vào thì comment ầm ầm. Còn 3 cái thể loại khác phong cảnh thì đầy rẫy trên mạng rồi, xem riết cái nào cũng như cái nào.
@iCừu 01 Mod này chẳng tương tác nên chắc mấy bài của mod này không quan tâm tới nữa.
Vậy là đẹp
jengjiovi
ĐẠI BÀNG
4 năm
@chảmingman7570 Cho đủ bộ ông ơi
@jengjiovi Bắt cọp ak
@jengjiovi Hôm qua mới uống loại này hom nay nhức đầu không tả nổi.
jengjiovi
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Siêu nhân gầy Mình thì loại bạc mới nhức loại nâu thì phê 😃
gacon14182
TÍCH CỰC
4 năm
bức ảnh đẹp là bức ảnh người chụp thấy đẹp..Nếu hướng ra ngoài thì chẳng khác gì " đẽo cày giữa đường".
@gacon14182 Thế thì đừng up face để public nữa 😁.Để trong bst mà coi mình là đủ :v
gacon14182
TÍCH CỰC
4 năm
@mrpresident55 bác đọc và suy nghĩ kỹ chút , ko cmt cũng không ai bảo bác làm sao đâu..mà cmt xong người ta đánh giá bác cạn cợt..Vẫn up fb nhưng có bác rằn vặt là sao ảnh mình đẹp, chụp công phu mà vẫn" ít like", trong khi chỉ cần chụp thiếu vải chút thì "like ầm ầm" , đấy là do thị hiếu khác nhau, người thích phong cảnh, nguồ thích hoa lá, chim chóc, người thích nude..vv vì thế nếu chạy theo " like " thì khác gì " đẽo cày giữa đường".
@gacon14182 Nếu đây là quan điểm cá nhân của thì ok, mình tôn trọng nhưng nếu bạn cho nó là đúng và áp dụng đại chúng thì ko ổn. Like đúng là ko ăn đc. Nhưng nếu khi bạn up lên 1 group vài ảnh mà toàn 5 7 cái like thì thực sự bạn làm chưa tốt. Chơi ảnh cần nhiều lời chê, chê để hoàn thiện chứ cứ khư khư cái quan điểm tao chụp t thấy đẹp rồi, ko nhiều ng thích chẳng qua là do ko hợp gou chúng mày... thì mãi mãi bạn sẽ chỉ tụt hậu và ko tiến bộ lên đc. Ông Photographer thành công là ng truyền tải đc cái đẹp cho nhiều người thấy chứ ko phải chỉ mỗi mình ông, có thể từ nội dung, có thể từ hiệu ứng thị giác....
gacon14182
TÍCH CỰC
4 năm
@mrpresident55 thời gian sẽ trả lời bạn nhé.. không tranh cãi tăng huyết áp không cần thiết..
theo mềnh, hễ nhiều "lai" là đẹp. đừng ném đá mềnh, tội.
Là bức ảnh có nhiều người khen . Hehehehehe
Một bức ảnh đẹp khi đại đa số người xem đều công nhận đẹp.
conan1212
TÍCH CỰC
4 năm
ánh sáng, bố cục, nội dung, còn lại là góc chụp và kỹ thuật 😁

p/s: nhiều bạn trẻ giờ lạm dụng chỉnh sửa nhiều quá, mình nghĩ ảnh đẹp ko nên ảo lòi, hiệu ứng tè le.
Đẹp xấu phụ thuộc vào trình của người xem. Nói thẳng ra là vậy
@archi-T Không hẳn. Xấu hay đẹp thuộc về cảm quan.

Kẻ thông minh nghĩ cái đẹp đến từ trình độ người thưởng lãm. Người trí tuệ hiểu rõ cảm quan của từng người và không áp đặt.
@killed Nói thế có khác gì đâu ???
đẹp là thích, thích là đẹp kkk
angle1088
ĐẠI BÀNG
4 năm
Màu sắc có khi hài hòa. Có khi tương phản. Bố cục khi gần khi xa.... Ôi biết sao kể cho hết
Chuẩn quá
blagi
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ảnh đại loại là làm cho có... hứng mới gọi đẹp. Không.. hứng được thì người khác bảo đẹp mấy cũng vứt.
Đùa vậy thôi, chứ đẹp xấu cũng tuỳ người, nhưng đơn giản là nó tạo được cho mình cảm xúc gì đó (thấy sững sờ, thấy thú vị, hay làm mình hồi tưởng ký ức nào đó,...) thì mình coi là đẹp.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019