The new iPad đã được giới thiệu, iPad 2 vẫn bán, giá từ 399usd

cuhiep
7/3/2012 20:8Phản hồi: 248
The new iPad đã được giới thiệu, iPad 2 vẫn bán, giá từ 399usd

Apple đã chính thức giới thiệu chiếc iPad thế hệ tiếp theo, tuy nhiên họ vẫn tiếp tục bán ra chiếc iPad 2 phiên bản 16GB với giá rẻ hơn 100usd. Vậy thì giá sẽ là 399usd cho phiên bản 16GB WIFI và 529USD cho phiển bản 16GB 3G (dĩ nhiên là có WIFI). Apple từng làm điều tương tự với iPhone. Và kể cả khi đã có iPhone 4S thì chiếc iPhone 3Gs cách 2 thế hệ vẫn bán tốt. Việc đẩy giá iPad mức thấp nhất xuống 399usd của Apple sẽ gây sức ép nhiều cho các hãng khác. Chiếc iPad mới của Apple có giá bắt đầu là 499usd với màn hình độ phân giải cao, camera 5Mp, chíp xử lý đồ hoạ 4 nhân...

Cập nhật: Xin đính chính lại là chỉ có phiên bản 16GB của iPad 2 sẽ tiếp tục được bán ra.

Theo TheVerge.com
248 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

S777
TÍCH CỰC
12 năm
bác Hiệp vẫn thức post bài cho anh em ah?
nghe cái tên ngộ thật, 399 nghe cũng hấp dẫn nhỉ :playfull:
hlinh85
TÍCH CỰC
12 năm
Không khác biệt nhiều so với ipad2 lắm. Giống như từ iphone 4 lên iphone 4S. Tuy nhiên không thấy đề cập đến Siri. Giá ipad 2 giảm thế này thì nhu cầu ipad 2 vẫn sẽ khá lớn.

http://www.apple.com/sg/ipad/compare/

Hiện tại kiểu dáng của Ipad wá ổn, Apple cho người khác cái họ cần, đó là tăng khả năng đồ họa và màn hình hiển thị, còn các hãng khác chỉ biết gồng mình đưa phần cứng ra khè, nhưng chả đem lại cho người dùng cái thật sự họ cần.

Nếu bạn là người đẹp nhất trong tất cả các người đẹp, liệu có cần đi giải phẫu thẩm mỹ nữa ko ( vui thôi hehe)
the new ipad cấu hình, đồ họa, camera, băng tần, bluetooth,... ngon hơn ipad 2 rõ ràng , chênh nhau 100$ mình nghĩ nhiều người sẽ chọn the new ipad
Kệ bác ấy thôi bác ơi. Khả năng bác ấy muốn có iPad hình tròn. Bản thân em thì thấy design hiện tại đã hoàn thiện rồi. Nếu có đột biến sợ xấu hơn thôi. Apple không chạy theo xu hướng của các hãng khác mà. Khả năng xử lý đồ họa tăng lên nhiều lần đi kèm độ phân giải màn hình tuyệt vời sẽ là tiền đề cho sự thay đổi trên App Store. Chắc chắn thời gian tới sẽ còn nhiều ứng dụng hay nữa.
minhcuong
TÍCH CỰC
12 năm
cái này giống iPhone 3GS lên iPhone 4 chứ bác. iPhone 4 đột phá chính là cái màn hình Retina so với màn hình thường.
chip nhanh hơn, đồ hoạ nhanh hơn, màn hình Retina, chụp hình đẹp hơn nhiều, hỗ trợ 4G, ....
chỉ không thiết kế bề ngoài khác thôi.
Alent2002
ĐẠI BÀNG
12 năm
The New iPad !
Dậy bốc thăm tất cả mọ người ah?!
ttuuaannpro
ĐẠI BÀNG
12 năm
chán cái tên quá. Trượt hết r 😆)))
Phải nói là ko ai nghĩ tới cái tên này nhỉ mọi người 😁
giangmk90
ĐẠI BÀNG
12 năm
Điên mỗi vụ cái tên!Còn đâu không trê được cái gì 😃
em không nghĩ thế. Bây giờ đó chưa phải cái tên thật sự thì sao? Bởi vì trong ngôn ngữ của họ, nếu dùng cái cụm từ đó làm tên thiết bị thì quả là hơi lố đó bác. Thử đặt câu hỏi, nếu chiếc này là The new iPad thì không có chiếc nào mới ạ?
Các ae tham gia quay số hãy bình tĩnh, có thể 15/3, cái tên thật sự sẽ lộ diện ...
xuxu09
TÍCH CỰC
12 năm
bốc thăm dành cho người đoán đúng thôi chứ. đoán sai hết thì đem đi ủng hộ người nghèo.. (nghèo mà dùng ipad.) đấu giá ủng hộ người nghèo cho vui.. hi vọng bán giá rẻ thôi vì em cũng nghèo không kém
ipad mới có nhiều cải tiến thật, hơn hẳn người tiền nhiệm, giá ipad 2 hạ xuống sẽ làm cho mọi người dễ dàng tiếp cận công nghệ và sở hữ một chiếc tablet cấu hình cao giá tốt
Có thông số kỹ thuật cụ thể ko bác hiệp.có itv ko

Gửi từ nokia 8250 chạy android ICS 4.0.3 của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
zhangphi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có mạnh hơn...nhưng thôi mình vẫn chung thủy với e ipad 1 thân yêu ....
Cấu hình :
Thất vọng, trừ cái retina display trâu bò quá :dance:....
sao em không nghe thấy OS có lên 5.1 không nhỉ....?
Em đang háo hức vụ này nhất mà
Chắc mua ipad hai là hợp lý rùi hic
Em nghĩ cái này chri nên đặt tên là iPad 2S hoặc iPad HD thôi.
Nhưng nếu chỉ giảm 100 đô thôi thì mình sẽ mua cái new iPad. Hơn nhau có $100 nhưng ngon hơn nnhiều !
phucle1988
ĐẠI BÀNG
12 năm
http://www.apple.com/ipad/ ---> tên chính thức của iPad mới là The new iPad nhé các Bác, không cần phải tranh luận gì nữa cả vì Apple đã đưa tin chính thức là trang chủ và cho Pre Order iPad mới này với tên là The new iPad rồi, Bác nào còn chưa rõ thì cứ vào trang www.apple.com mà xem nhé 😆, cái tên này nghe thì cũng vãi thật nhưng mà có lẽ năm sau Apple sẽ không cho ra iPad nữa mà ra SP với 1 tên khác thì sao, thời Tim Cook phải khác với thời còn Steve Jobs chứ 😃)
ở đây k nói rõ tên Ipad mới là gì a Hiệp nhỉ . Không biết e có cơ hội bốc thăm trúng Ipad mới không nhỉ
hê mật độ điểm ảnh còn thua ip4
chờ lên OS 5.1 thui

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019