Thẻ nhớ bị mất dữ liệu

kirayamato1407
29/4/2011 7:13Phản hồi: 14
Hồi nãy lúc mình cắm thẻ nhớ máy của mình đầu đọc thẻ nhớ và căm usb thì đâu đọc nó ko nhận,xong mình tháo ra cắm vào máy lại thì toàn bộ dữ liệu trong thẻ nhớ của mình mất sạch.Nhưng khi kiểm tra dung lượng thẻ nhớ thì nó vẫn báo là dùng 1,9gb. Ai biết cách nào sửa lại được thì giúp mình với
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sniper9X
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn phải giải thích rõ hơn thì mọi người mới giúp bạn được chứ. Thân
lúc chiều, mình cắm thẻ nhớ của mình vào đầu đọc thẻ, mình ko biết là cái đó đã có vấn đề,khi mình cắm vào xong,thấy thẻ nhớ ko nhận,mình liền lấy ra, cắm vào lại máy,thì thấy toàn bộ dữ liệu bên trong đều mất mặc dù thẻ nhớ báo là dùng 1,9gb. Trong khi ko hề có file ẩn nào
chắc bị irus nó thịt hết file rồi. bạn kiểm tra xem các file có ẩn ko........................
hiden symstem ý.

bạn nên post bài vào topic HỎI ĐÁP CHIA SẺ KINH NGHIỆM ..............
sao dạo này lắm người post bài linh tinh quá...
cắm vào nó đâu nhận thẻ nhớ đâu mà virus thịt bạn,tại cái đầu đọc bị hư mà mình ko biết, còn mình bật hết hidden rồi,ko hề có cái nào
Sniper9X
ĐẠI BÀNG
13 năm
cách đơn giản nhất là bạn Format lại thẻ, nếu còn có lỗi xảy ra thì bạn nên mua thẻ mới . Vậy thôi.
Vẫn có thể cứu dc dữ liệ thẻ khi đã format, bạn lên gu gờ gỡ các phần mềm khôi phục data cho usb, các công cụ mạnh bây giờ có thể khôi phục gần như toàn bộ dữ liệu, sau đó kiếm đầu đọc thẻ tốt, cắm vào và format rồi cứu lại dữ liệu. Trước đó bạn nên test với 1 ít dữ liệu trên 1 usb khác xem phần mềm có hiệu quả ko.
thanks các pro, mình format lại thẻ rồi, dùng bình thường, mình dùng fần mềm recovery mà nó chẳng hiện ra file nào, đành cài lại, chỉ có điều mấy cái ovisuit trong thẻ nhớ, h chẳng biết cái nào mà cái lại 😔(
thuy8x8
TÍCH CỰC
13 năm
Dowload ovisuite nè bạn
Download Ovisuite
cho mình hỏi, cái này là file exe mà, mình nhớ cái này để cài máy tình mà, tại hồi lâu mình thấy trong thẻ nhớ có 1 phần ovisuit mà do ko để ý lằm nên quên,hôm wa lúc mình cắm bằng dây usb vào máy thì nó chỉ toàn nhận kiểu usb,ko hỏi kết nối kiểu ovi hay ko
thuy8x8
TÍCH CỰC
13 năm
Ovisuite chỉ có thể cài trên máy tính thôi chứ bạn , còn trên điện thoại là ovistore hoặc ovimap mà những cái đó chỉ có cài trên bộ nhớ máy thôi , kết nối thì bạn phải chọn quản lý kết nối > usb > chọn chế độ kết nối mặc định lần sau cứ kết nối là nó chọn cái đó , mình dùng máy có bao h hỏi kết nối đâu
uhm,mà hôm wa lúc mình bật cái ovisuit của máy tính lên để nối với điện thoại, thì hồi lâu lúc thẻ nhớ chưa bị zì, mình thấy nó check update 2 fần,1 là ovisuit của máy tính, 2 là fr điện thoại,mà hôm wa lúc mình check,thì nó chỉ tìm ovisuit bản mới à 😃. Còn ovistore với map cho điện thoại mình down ở đâu bạn
anhthi198
ĐẠI BÀNG
13 năm
Muốn cài lại ovistore bạn qua box thủ thuật có bài hướng dẫn cài lại ovi store sau khi reset máy đó. Sau khi có ovi store bạn vào ovi stor để load ovi map.goodluck!
Ovi store bạn vẫn có thể update trong Ovui suite của máy tính, hoặc nếu bạn có kết nối 3G hoặc wifi, vào phần công cụ>Cập nhật phần mềm và để máy tự check update
fdtre
TÍCH CỰC
7 năm
mình mua trúng đầu lọc dởm hậu quả thẻ bắt format mất toàn bộ video , video rất khó khôi phục lại

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019