Thẻ tín dụng là gì? Một số lưu ý cho anh em đang và sắp dùng thẻ tín dụng
Rất hay và hữu ích!/9 người
Nam Air
2 nămBình luận: 760
Có anh em nào biết phí đóng thẻ tín dụng của vpbank là bao nhiêu không ạ, e cày nát cái trang vpbank không tìm ra được phí đó.
tvu732
TÍCH CỰC
một năm
@emptyzero91 Em mách bác này: email đến bộ phận CSKH của Vpbank. 2 hôm sau sẽ có một em giọng dễ thương gọi lại cho bác. Bác khỏi tốn công ìm trên mạng hay chờ 10' trên tổng đài làm gì.
@emptyzero91 https://www.vpbank.com.vn/sites/default/files/VPB_Documents/bieu_phi_dich_vu_danh_cho_khach_hang_ca_nhan_hieu_luc_01.08.2019.pdf
LeonTr
ĐẠI BÀNG
9 tháng
Ae cho mình hỏi ngơ tí.

Giả sử mình không hề chi tiêu tín dụng, thì đến cuối kì mình bị dính những phí gì các bác nhỉ? Hay chỉ đến cuối năm mình chịu phí hàng năm thôi?

Mình cảm ơn ạ.
LeonTr
ĐẠI BÀNG
9 tháng
Nay mình có hỏi, cứ ngỡ nó 23 chốt sao kê mà đúng ra 20, và tận 24 mới gửi mail.
Mình đang chờ mail hoàn tiền (hay tích điểm) của bên VP.

Mình tự hỏi không biết có thể trả vượt dư nợ của tháng không bác nhỉ?
Vd:
- tháng 1 này, mình nợ 2tr (đã sao kê)
- đồng thời, mấy ngày cuối tháng 1 ( được tính vào sao kê tháng 2), mình nợ thêm 1tr.
Giờ mình tính trả hết cùng lúc thì sao bác nhỉ? Tết rồi ngán nợ nần lắm 😆
P/s: rồi mình đang tự hỏi trả nợ mà dư hạn mức nó ra làm sao bác nhỉ 😃))
P/s2: xài tín dụng VP được vài ngày, FE nó mò tới rồi 😃)
tvu732
TÍCH CỰC
9 tháng
Của em chốt 20 ngày 22 gửi sao kê. Trước đó chỉ gửi tin nhắn báo số tiền tổng. Em thấy thế là nhanh rồi vì có ngân hàng khác mà em đang dùng, ngày 25 chốt sao kê thì đến mồng 1 mới gửi email, mất béng của mình 5 ngày.

Email hoàn tiền đến muộn hơn sao kê 1 kỳ. Ví dụ bây giờ em nhận được sao kê cho đợt 21/12 - 20/1 thì mấy ngày sau mới có bảng kê hoàn tiền của đợt 21/11 - 20/12. Nên tháng đầu không có email hoàn tiền đâu.

Trả vượt dư nợ được không ảnh hưởng gì. Nó sẽ làm giảm số tiền cuối kỳ sau bác phải đóng thôi. Ví dụ tháng này bác tiêu 4 khoản A, B, C, D. Ngay sau khi tiêu A, B xong bác trả luôn nợ cho khoản A, B thì sao kê cuối kỳ nó sẽ thành -A -B +A +B -C -D = -C -D.
LeonTr
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@tvu732 Nhìn chung theo hình thức tính lãi thì tháng nào cũng phải cố xử lý hết các khoản là tốt nhất, tích lâu tổ báo hại 😆.
Lỡ mình gửi vô vượt luôn hạn mức thì sao bác nhỉ 😃)
tvu732
TÍCH CỰC
9 tháng
@LeonTr Theo em hiểu là gửi vượt hạn mức cũng ko làm bác tăng hạn mức được. Nhưng bác hỏi thêm bank xem. Ý tưởng hay. 😃)
Bài viết ý nghĩa bác ạ

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019