Thẻ tín dụng: Ngân hàng miễn lãi 45 ngày, tặng nhiều ưu đãi, vậy họ lấy gì để sống?

Nam Air
25/6/2021 6:7Phản hồi: 288
288 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bài hay đó mod
MarsMan
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình có 4 thẻ tín dụng, cơ mà đều đăng ký trả nợ tự động hết. Nhớ có đủ tiền trong tk để trả nợ là được. Còn lợi ích thì cũng có nhiều. Quan trọng là tính toán chi tiêu hợp lí thôi
TTX_412
TÍCH CỰC
3 năm
cái nữa là hạn mức tối đa của thẻ thường sẽ >= 2 tháng lương của bạn để tăng khả năng bạn không đủ tiền để trả hết dư nợ của 1 tháng 😁
@TTX_412 Mình dc cấp x20 lần lương, hic hic
khi cà thẻ các bank đều tính phí cà 1.3-1.5% hết. ở đó mà ngon. nên hãy xem thực tế và lý thuyết như mod. hôm rồi mình ra kuong ngân mua xe máy và bị charge 1.3% phí cà thẻ
Có qua có lại thôi bạn ơi, đời ai cho không biếu không ai cái gì!
NH họ cũng phải sống chứ bạn, mở NH ra làm từ thiện hay sao
Thứ nhất: sài thẻ bạn phải trả phí thường niên, phí rút tiền nếu có rút tiền, lãi suất nếu đến kỳ bạn không trả hết, phí phạt nếu bạn trả chậm...
Thứ 2: chẳng lẻ bạn giao dịch với ngân hàng bạn chỉ sài mỗi thẻ tín dụng, rồi đi đóng tiền đóng sao??? Bạn sẽ hoặc, hay bắt buộc sài thêm các dịch vụ khác của ngân hàng như chuyen tiền điện tử, tin nhắn thông báo, tài khoản thanh toán, thẻ thanh toan, vay vốn, gửi tiết kiệm, bảo hiểm... các loại vân vân và mây mây.... bạn đã là khách ngân hàng họ sẽ tự biết tận dụng, ko cần lo
Đừng chăm chăm ngân hàng họ thu phí hay miễn phí thẻ tín dụng
Thứ 3: cái bạn được là gì: có tiền sẵn mua sắm, tiêu sài lúc cần, lúc này mượn bạn bè lúc kẹt bị từ chối, bạn sẽ hiểu giá trị
Tiện lợi trong giao dịch nhanh chóng, ưu đãi hấp dẫn, các kiểu... sử dụng nhiều dịch vụ khác tiện lợi
Rất đơn giản, họ dùng quỹ Mar lúc đầu free và hưởng lợi thật đấy. Sau này mới thịt nhớ. Đầy loại phí. Rồi khi quen tiền trong tài khoản nhiều thì chính là vay ko kỳ hạn. Rồi thì chi tiêu quen quá tay lại thành vay lãi.
Buồn cười nhất là nhiều ng vẫn còn nghĩ là mua trả góp 0% là ngân hàng nó khuyến khích tiêu dùng thôi, không có cần lợi nhuận. Kiểu như từ thiện 😆
@vicktorbui Ơ, em tưởng...
@Nam Air Tưởng tên Thạch 🤣
ktx_codon
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình dùng thẻ, kinh nghiệm là cứ lương về cà trả thẻ trước rồi số còn lại mới tính tiếp. Thà trả trước vài ngày còn hơn chần trừ rồi chả mấy chốc khoản lương ko còn trả thẻ thì chết
leejonghun
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bài viết hay, gửi cho người thân bạn bè chưa rành được, có vài ý kiến:
- Vậy có phải người không dùng thẻ tín dụng là người an toàn không bị ngân hàng hưởng lợi từ mình?
-> cái này rõ ràng, các trường hợp trong bài viết rất nhỏ, k có ý nghĩa gì mấy, túm lại đừng để bị cuốn theo tư bản, xài trước trả sau là té...
- Người dùng cần làm gì để tận dụng tối đa lợi ích của thẻ tín dụng?
-> trong khi bạn suy nghĩ cách để trả lời câu hỏi này là bạn đã mắc bẫy của hệ thống tín dụng, tụi tài phiệt rồi, hãy tích luỹ, tạo ra thu nhập thụ động và mua sắm tuỳ theo thu nhập đó
- Giới trẻ Hàn Quốc là minh chứng cho 2 điều trên, ăn chơi giải trí mua sắm, kích thích kinh tế, mấy thằng trẻ té hết trơn...
hmm tính ra thì mình trả tiền đầy đủ hằng tháng thì Ngân hàng vẫn có doanh thu nhờ vào ăn % giao dịch mà 😁
TTX_412
TÍCH CỰC
3 năm
@A0kiji Đó là doanh thu, không phải lợi nhuận
Bài hay ;)
Từ ngày cầm trên tay thẻ tín dụng hạn mức 600tr cảm thấy rất tự tin khi đi tới bất kỳ đâu và với bất kỳ ai... 😌
LEMONWAN
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bạn quên phí thường niên nhé!
gunzok
TÍCH CỰC
3 năm
thế ko tính phí thường niên của thẻ ah ? từ năm 2 trở đi cao phết chứ đùa 😆
Lucifer09
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thiếu nha bác. Ngân hàng còn được các tổ chức phát hành thẻ như VISA, MasterCard chi trả phí cho mỗi số lượng thẻ được phát hành nữa nhé.
bachcach
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bài này nên để người trong ngân hàng bên bộ phận phát hành thẻ viết thì chuẩn hơn. Bạn biết nhiều nhưng mình thấy nhiều thứ chưa đúng lắm
Bẫy tài chính đo
mình mới bị ăn 1 vố tính lãi suất cho cái khoản tiền 440k phí thường niên không đóng, mình xài thẻ VISA của SCB. trong khi mình đóng đầy đủ hằng tháng qua momo, đóng full tiền theo sao kê nhưng bữa nay thì bị dính 260k tiền lãi. Gọi hỏi tổng đài thì nó la do mình đóng tiền qua trung gian ví điện tử (trong sao kê hiện Sacombank Visa Direct VN) nên khoảng tiền phí này không được tính nếu đóng qua ví điện tử, mả cha nó, trong khi cũng với thể VISA của HSBC thì không bị gì, đúng cùi bắp. quá cay.
anh em cẩn thận vụ này, do thấy tiện và có liên kết momo với thẻ ATM của Vietcombank nên mình thường dùng momo để trả tiền thể tín dụng, nó có khoản phí cũng khá cao nhưng mình thấy cũng được, chỉ cần vài cú bấm là xong, có lưu thông tin thẻ luôn. mà giờ mới biết không phải khoản thu nào nó cũng trừ bằng momo.
xài thì dễ, thu tè le mà muốn trả cũng khó nhằn lắm á, cỡ nào cũng bị dính.
khanh1810
TÍCH CỰC
3 năm
Hiểu thêm nhiều thứ hehe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019