Thẻ tín dụng nội địa là gì, khác gì so với thẻ tín dụng quốc tế?

Nam Air
25/1/2021 14:16Phản hồi: 184
184 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ếk Kốm
TÍCH CỰC
3 năm
Nghe rất hấp dẫn nhưng rất tiếc có vẻ mình không thuộc đối tượng được hướng đến, mình chủ yếu thanh toán dịch vụ quốc tế (netflix, spotify, itunes, google play,...) thêm khoản ưu đãi kém hơn hẳn thì thôi vậy. Đăng ký thẻ credit visa chủ yếu để thanh toán quốc tế và hưởng ưu đãi thôi
Thêm lựa chọn, tuy nhiên điểm cần là minh bạch thông tin, nhất là với kiểu dân trí "em tưởng" ở VN
azapp
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mod kéo chi cái logo Viet Capital Bank ra tội nó vậy
Kích cầu mua sắm đây mà
Xu Bin
ĐẠI BÀNG
3 năm
Có vẻ ngon
bustalyme
TÍCH CỰC
3 năm
lợi ích lớn nhất của Thẻ Tín dụng nội địa thì chủ thớt @Nam Air chưa thấy nhắc đến 😁
- Trước đây giao dịch đi qua 2 ông VISA và MPGS nên việc tra soát đối soát, xử lý giao dịch, đến quy định biểu phí ... đều phải chịu quy định của 2 ông này, bây giờ giao dịch về NAPAS thì các công việc trên đều qua Tổ chức chuyển mạch nội địa, xử lý không lâu hơn việc xử lý các giao dịch nội địa bình thường. Lấy ví dụ: việc hoàn tiền đối với Tổ chức thẻ quốc tế (TCTQT) có thể mấy đến hàng tuần, bây giờ sẽ khác. Hoặc thanh toán cho merchant với giao dịch sau giờ COT của ngày T sẽ về ngày T+1 chứ không về T+2 nữa :D
- Một yếu tố vĩ mô khác là: đảm bảo an ninh tiền tệ nước nhà, giảm phụ thuộc vào giao dịch qua bọn Tư bản =))))
@bustalyme Mấy cái bạn nói thực sự mình chưa biết cho đến khi bạn nêu ra, cám ơn bạn đã comment nhé!
bustalyme
TÍCH CỰC
3 năm
@Nam Air Cảm ơn b đã phản hồi comment của mình
"thời gian miễn lãi suất tối đa 55 ngày (ví dụ chốt sao kê ngày 5/1 thì thời hạn thanh toán cuối cùng là ngày 30/1)."
55 ngày thì ngày cuối cùng là ngày 30/02 chứ nhỉ
pdmhung
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nguyendzu2003 55 ngày từ ngày sau ngày chốt sao kê tháng trước, tức ngày 6/12. Nói đúng hơn là miễn lãi từ 25 - 55 ngày tùy ngày giao dịch.
Ưu điểm là tỷ lệ đậu hồ sơ khi khách hàng có nhu cầu cấp thẻ sẽ cao hơn😅
Mới làm một thẻ của standard chartered, mà thấy không mặn mà lắm khi mình không có nhu cầu dùng nợ, chỉ hướng đến các ưu đãi của thẻ. Nhưng mình thấy các ví điện tử hiện tại có ưu đãi ăn đứt cái thẻ tín dụng rồi.
Nói chung là có nhu cầu thì các bạn cứ mở thẻ thôi...xài visa hay master card thì tiện hơn vì xài trong hay ngoài nước đều được...Cái gì cũng có ưu và khuyết cả, xem mình cần gì thì xài thôi...đơn giản vậy đi hé...hjhj
LINH120612
TÍCH CỰC
3 năm
lần xài acb visa mà lâu quá ko để ý là visa (do toàn rút từ atm của acb), hôm lễ cần tiền mua xe, lớ xớ ra sacombank rút nó chém cho 50k /gd (rút 25 củ, hạn mức trụ 2,5tr) dcm sợ tới giờ luôn, cái nữa là lúc rút có báo phí qua sms, mà cũng táy máy k xem qua luôn, nó trùng hợp nhiều thứ làm mình nhớ tới già, kkk
Mình đã làm dc thẻ tín dụng quốc tế rồi sẽ ko xài loại thẻ kia đâu , dùng để mua trả góp , lãi suất rẻ chán , nhanh tiện , rút tiền dễ , thanh toán dễ , phí thường niên ko đáng là bao . Nói chung là rất hài lòng với thẻ tín dụng quốc tế
rubbysun
TÍCH CỰC
3 năm
mình đang dùng cái thẻ visa hạn mức tầm 20 thui hơm dám tăng hạn mức, ban đầu cũng quẹt khí thế lắm, tới tháng lương là thấy nó trừ cũng méo mặt, nên giờ bớt gòi. thỉnh thoảng ra bhx, satra mua thực phẩm, còn để đó để mua trả góp thui.
qtoji
ĐẠI BÀNG
3 năm
Không làm được thẻ đâu quảng cáo vậy thôi ra ngân hàng yêu cầu có thế chấp mới làm được
né dc né, có tiền trong thẻ ko ổn tý nào kkk
nhiều lúc hỏa quá chỉ hóng chơi đ* có cà thẻ cuối tháng lãnh lương trả lại
Buồn ghê...
Chắc mình cũng ra sacombank làm 1 thẻ tín dụng nội địa. Hiện đg xài chỉ 1 thẻ ATM duy nhất là vietcombank. Làm thêm thẻ tín dụng để phòng hờ khi cần có mà quẹt. Công việc mình lương ổn định
M4a1silent
TÍCH CỰC
3 năm
Thẻ tín dụng quốc tế techcom ok ko mọi người ơi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019