Thêm bằng chứng cho thấy sự xuất hiện của Cortana trên Windows 9 Threshold

bk9sw
15/9/2014 16:38Phản hồi: 62
Thêm bằng chứng cho thấy sự xuất hiện của Cortana trên Windows 9 Threshold

Trang WinFuture.de đã vừa chia sẻ loạt ảnh chụp màn hình về trợ lý ảo Cortana được tích hợp trong phiên bản Technical Preview của Windows 9 (Threshold). Theo WinFuture, họ đã phát hiện một thư mục có tên Microsoft_Cortana_1.2.0.0 nằm trong cây thư mục Program Files/WindowsApps và điều này đã chứng minh sự tồn tại của Cortana dưới dạng ứng dụng như những rò rỉ trước đây. Mặc dù chưa thể kích hoạt Cortana hoàn toàn nhưng họ cũng tìm ra ứng dụng Remind Me hỗ trợ nhận dạng giọng nói dựa trên nền tảng của Cortana.

Ứng dụng này hoạt động có vẻ giống với tính năng Remind của Cortana trên Windows Phone 8.1. Nó cho phép bạn lưu nhớ và nhắc nhở một sự việc, sự kiện nào đó với tiêu đề, nội dung và bên phải màn hình còn có các mục như địa điểm, thời gian và cá nhân. Các tính năng khác vẫn đang được ẩn đi nhưng WinFuture đã đào sâu vào hệ thống Registry và phát hiện các khóa liên quan như Places (địa điểm), Interests (nội dung ưa thích). Do đó, có thể dự đoán rằng các tính năng của Cortana trên WP8.1 hiện tại cũng đang được Microsoft đưa lên Windows 9 và có thể kích hoạt bằng ứng dụng riêng hoặc chính Cortana.

Microsoft được cho là sẽ phát hành phiên bản Technical Preview của Windows 9 vào cuối tháng 9 đầu tháng 10 tới và hy vọng chúng ta sẽ sớm được trải nghiệm Cortana trên máy tính.

Cortana_02.png Cortana_03.png Cortana_04.png Cortana_05.png Cortana_06.png

Nguồn: WinFuture
62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không co tiếng việt thì có hay không cũng không là vấn đề
Dag Nguyen
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tdlducluong Bộ TV mình đã là 1 trong những tiếng dc sử dụng phổ biến trên thế giới rùi à. Còn nhìu bác cho là Microsoft đã có mặt tại VN thì cứ như rằng mọi sp của nó phải hỗ trợ TV hết à, AQ vừa thui. Thèn Microsoft ở VN cũng giống như Cocacola vậy, chủ íu là đặt ảnh hưởng của nó trên toàn cầu, làm ăn có lãi hay lỗ cũng mặc, vì lợi nhuận ở thị trường VN chả là cái đinh gì so với các thị trường khác đâu, cocacola VN lỗ hàng chục năm nay mà cg ty mẹ nó vẫn rót vốn vào chỉ để duy trì sự hiện diện của nó tại VN thui chứ nó ko coi trọng thị trường mình đâu. Sự thật bao giờ cũng phũ và mất lòng.
@Dag Nguyen thằng Coca nó chuyển giá đấy, giá nguyên liệu nhập khẩu cao nhưng lại sinh lãi cho cơ sở bên ngoài, lãi nhiều hơn lỗ nên...
Dag Nguyen
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Quang Hưng Phạm Lãi đó là về cho cty mẹ thím ạ, còn coca VN cứ kiu lỗ nên thèn thuế ếu sờ gáy dc nó, coi như cho nó hoạt động miễn phí, cùng lắm chỉ chi tiền nhà xưởng, đất đai thui. Còn nữa, giá nguyên lịu ko cao nhưng vẫn có lãi cực lớn vì toàn hàng hết hạn nó mới nhập qua sx ở những nc tg thứ 3 như nc mình. Mí bác ngồi trên bít cả đấy, nhưng bị đấm mõm hết rùi.
@thao56 chuẩn rồi. Bữa đi vệ sinh laptop chị kia nhờ nv cài win Tiếng Việt anh nhân viên nói chị xài Tiếng Anh đi. Chị kia nói sao nghe nói tiếng nào cũng có. anh NV: Đúng là tiếng nào cũng có nhưng không có Tiếng Việt :v.
Mei Yin Du
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tuyệt thật, giờ trợ lí ảo có thể giúp làm việc đc rồi, nếu có hỗ trợ tiếng Việt thì càng tốt, trước giờ dùng Windows speech recognition thấy nhập liệu khó khăn và chưa chuẩn do tiếng anh cũng mình chưa tốt.
@Mei Yin Du chuyển sang dùng mac os 10.10 đi hôm bữa cu hiệp thử nói giọng ngọng VN mà nó vẫn nhận đầy đủ 😁
Biti266
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có Icon Mới! ^^ Hóng Thôi!
@quanglocit85 theo mình biết nó là cái multi windows và icon thư mục đx làm mới
Sao không thay đổi giao diện gì hết vậy. Nhưng thôi kệ ngon là được. Mình chỉ mong khắc phục được disk 100% mà khỏi phải gỡ defender
@conghauvan Đổi giao diện cho dân nó chửi tốc váy ah :lmao:
@Chloe Moretz có gì đâu mà chửi bạn. Như 7 lên 8 cũng đổi đó nhìn lạ mắt người dùng thích hơn chứ.
natomedia
TÍCH CỰC
10 năm
Ngon nè ra nhanh đi Ms mình làm chuột bạch luôn.
Phải có tiếng Việt chứ các bác: chẳng lẽ các bác nói tiếng anh trong nhắc nhở, tin nhắn... luôn ah?
Mắc cười thật, VN to bự quá hùng mạnh quá mà cái gì cũng đòi. Đức, Nga kìa nó như thế mà nó cũng có được hỗ trợ đâu? Dùng tiếng anh hại gì à? Nên nhớ là cái Tiếng Anh là cái ăn hơn ở người trong cái Việt Nam này đấy.
@hoang.thang.2014 Ms nó là tập đoàn windows là 1 sản phẩm. Nó muốn viết TV dư sức nhưng nó được lợi it gì ?? Như mình nói nó bán windows kiếm tiền không phải là làm free để quang cáo. Bạn có bao giờ nghỉ 1 h MS sẻ chả cho 1 kỹ sư của họ bao nhiêu tiền và toàn bộ nhóm pt bao nhiêu tiền và để pt hoàn thiện nó cần bao nhiêu giờ. Tư bản chỉ biết có lợi và không lợi thôi bạn. Nếu như thu nhập của vn là 10k$/năm đi rồi hay đòi hỏi. Cuộc sồng nó thế đó, nói không nghe thì ai hay ?
@kkzbanana Xin bạn hãy đọc kỹ comment của mình nhé 😔 !
@hoang.thang.2014 Mình hiểu sai chổ nào à ?
babra
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoang.thang.2014 Bạn có xài hay ko thì tùy bạn, có cần phải rêu rao như thế không, tuy bạn không cần nhưng có nhiều người lại cần đấy chư, vắng mợ chợ vẫn đông mà, nếu thích tiếng Việt thì bên android có sẵn google now đấy, còn ko thì còn có chrome os đấy, bạn cứ việc qua đấy mà xài
Hix. Ở nhà đang dùng Win 7, còn chưa biết dùng Win 8 nữa mà Win 9 lại ra. Cty thì dùng Mac dễ xài hơn nhưng tiền đâu ra ma mua Mac dùng ở nhà. Làm bao nhiêu tiền đổ vô máy móc hết 😔
@thuandesign Máy em cũng win7 bác ạ, nhưng có thời M$ tung bản 8.1 preview cho dùng nên tải về sau đó đợi rồi update bản chính thức thế là kô mất xu nào :"> hí hí
Lên 8 máy ngon và mượt hơn 7 nhiều.
thánh cô này có vẻ ngon
Cài win 9 trên Macbook vừa có cortana + siri là wa đỉnh. 😃
Dacodoc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hóng chờ em Cortana này, máy tính sắp thành ng` bạn ảo rồi 😃
Gates
TÍCH CỰC
10 năm
Đang cân nhắc chuyển sang Mac OS. Lý do duy nhất: giao diện Windows ngày càng xấu. Đơn giản là tốt, nhưng quá thì hiện đại đâu không thấy chỉ thấy về thời thua trung cổ.
@kkzbanana Oh. Tôi không cho là cái nào hơn cái nào. Bạn này thích hơn người quá.
@Onesec Ồh. Mình không phải dân sành công nghệ. Tôi đang dùng W7 tốt. Tôi chỉ sợ W7 sẽ không được các phần mềm khác hỗ trợ như WinXP nữa thôi. Bạn phán ghê quá
@kkzbanana Windows 8 hay 8.1 cũng thế, riêng cái update 1 thì ôi thôi chỉnh sửa cái tile mà hiện ra menu xấu hơn cả 8.1 trước. Dùng được cũng 2 năm rồi.
Icon metro hiện lên trên taskbar thì hiện ra cái hình vuông nhìn đau không tả nổi 😕 Em là fan Ms mà không thấy đẹp ở đâu.
Xấu hay đẹp thì do ý kiên, quan điểm riêng, mà sao cứ ép người ta công nhận nó đẹp o_O
@thuandesign Em không hơn thua. Nhưng em là người thực tế.
Vãi cái tít. Họ đưa ra thì sài. chính xác họ đang bán lấy tiền mà. Họ tính luôn rồi chứ cho không đâu mà dựt cái tít như đang ngồi rình thế
Không biết core i3 có lên nổi 9 không nữa
Việt Nam mình dân số đứng 13 thế giới, vậy mà cũng ko đáng có 1 bộnhânh dạng giọng nói à? Mà phải trách là cái CNTT VN quá kém. Người ta ko them flamf mình cũng tự làm lấy chứ
dtk2207
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đã xài trên WP và thấy khá tốt 😁, còn chuyện đòi hỗ trợ tiếng việt thì các bác chịu khó đợi lâu đấy :rolleyes: ít ra cũng phải hỗ trợ những thứ tiếng thông dụng sau tiếng Anh như Pháp, Tây Ban Nha,... rồi mới tới VN được 😃
V’t
TÍCH CỰC
10 năm
Nếu cortana có mã nguồn mở thì có lẽ sẽ hay hơn
hy vọng cô ấy biết tiếng Việt !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119