Thêm hình ảnh và thông tin của máy m4/3 Panasonic G5, compact cao cấp LX7 và siêu zoom FZ200

Duy Luân
17/7/2012 10:9Phản hồi: 33
Thêm hình ảnh và thông tin của máy m4/3 Panasonic G5, compact cao cấp LX7 và siêu zoom FZ200

Sau khi có tin đồn rằng máy ảnh Micro Four Thirds Panasonic G5 sẽ ra mắt vào ngày 18/7 theo giờ London, hôm nay chúng ta lại có thêm vài hình ảnh và thông tin về mẫu máy này. Chiếc G5 có ngoại hình giống với người tiền nhiệm G3, chỉ khá là báng cầm tay được thiết kế lớn hơn một chút. Nó được cho là sử dụng chung cảm biến 16 megapixel với G3. Cùng ra mắt với G5 còn có hai ống kính mới cho hệ máy m4/3 đó là 12-35mm f/2.8 Power O.I.S và 45-150mm f/4-5,6. G5 được cho là sẽ có giá từ 599 - 879 Euro (736 - 1080 USD) tùy theo ống kit đi kèm. Mời các bạn xem bảng cấu hình bên dưới để nắm rõ hơn thông tin.

Ngoài thông tin về chiếc máy ảnh compact cao cấp Lumix LX7 mà Tinhte đã từng đăng tải, trang tin Telegraph cho biết thêm rằng Panasonic sắp ra mắt chiếc máy ảnh bridge FZ200 với dải tiêu cự 25-600mm khi quy đổi sang khổ phim 35mm. Điểm đặc biệt của nó là khẩu độ ống kính f/2.8 được duy trì ở mọi tiêu cự, một tính năng rất hiếm thấy trên các dòng máy siêu zoom (thường là tiêu cự càng dài thì khẩu tối đa bị giảm theo). Như vậy, FZ200 có thể duy trì được độ mở lớn dù đang chụp ảnh ở góc rộng hay tele, giúp giảm được hiện tượng rung do phải giảm tốc độ để bù lại ánh sáng bị thiếu. LX7 và FZ200 được dự báo sẽ bán ra thị trường trong tháng 9 tới với giá chưa được tiết lộ.

Cấu hình rò rỉ của Panasonic G5:
  • Cảm biến: 16 megapixel, cùng loại với chiếc G3
  • Báng cầm tay được thiết kế lớn hơn một chút
  • Bộ xử lí hình ảnh: Panasonic Venus Engine VII
  • Màn hình xoay được, kích thước 3"
  • Quay phim Full-HD
  • ISO tối đa 12.800
  • Giới thiệu cùng với hai ống mới là 12-35mm f/2.8 Power O.I.S và 45-150mm f/4-5,6
Cấu hình rò rỉ của Panasonic LX7:
  • Cảm biến: CMOS 10,1 megapixel
  • Ống kính Leica f/1.4, chưa rõ tiêu cự
  • Màn hình 3"
  • Bộ xử lí hình ảnh: Panasonic Venus Engine VII
  • Quay phim Full-HD
  • ISO tối đa 12.800
  • Có nhiều chế độ chỉnh tay
Cấu hình rò rỉ của Panasonic FZ200:
  • Thay thế cho người tiền nhiệm FZ150
  • Dải tiêu cự: 25-600mm
  • Khẩu độ tối đa: f/2.8 trên toàn dải tiêu cự
Các hình ảnh lộ diện của Lumix G5, còn hình cuối cùng là chiếc FZ200:

33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

jump
ĐẠI BÀNG
12 năm
Len 25-600mm F2.8? Công nghệ ngày càng tiến nhanh.
Hóng ảnh "Lầu Xanh 7" mà chẳng thấy đâu? Là fan của Nikon nhưng mình thấy Panasonic có thiết kế rất ấn tượng, bởi vậy mình luôn tin dùng canon và là một khách hàng trung thành của sony. Vote cho Pentax.
sunlord87
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cadenlid Thật là vãi với bác này !! 😁 Còn thiếu "dù vậy tình yêu của mình là với Leica !" nữa đó bác !
@cadenlid Cái này thì phải gọi bác là "1 đống phải" này chứ "ba phải" thì oan cho bác quá
@cadenlid bá đạo 😁
dovanpho
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cadenlid vãi đạn
đang xài gf2 rất hài lòng về dòng m4/3 của pana , nhất là khoảng lấy nét tuyệt vời , pana cố lên
linhatm
TÍCH CỰC
12 năm
con này xấu thế, compact mà còn to vật vã.
@linhatm có hình compact đâu, chỉ có G5 và FZ200 thôi
Cái cảm biến nhìn nhỏ xíu.
chẳng biết đến đời nào mới có cái này 😃
@cuongbm89 Đi làm kiếm tiền, để dành, không ăn chơi gái gú thì nhanh thôi
@levu136 Ko có cái máy này còn chịu đc. ko ăn,ko gái gú bạn chịu được ko? =))
Thồi sài tạm cái kỹ thuật số,khi nào có nhiều nhiều tiền rồi tính (mà ko biết cái thời nhiều nhiều tiền có xảy ra không nữa) 😁
LX7 có khẩu 1.4 luôn....quá đỉnh.... vote cho pana 😁
25-600 mà f2.8 toàn dải thì các lens dslr cũng chưa có lens nào làm đc thì phải? Pana có nổ quá ko? 😁
@vodanhdaisu Tin đồn, tin đồn... 😆
Ai đã dùng qua LX5 thì phải nói LX7 thật đáng để chờ đợi. Ống kính LEICA khiến cho chiếc LX3, LX5 có được những bức ảnh tuyệt vời. LX7 sẽ là kẻ kế tục xứng đáng. Giá em nó ra cũng khó mà dưới 14 tr.
Nói thật không có tiền vào xem cũng chỉ cho vui vậy thôi,chứ không quan tâm cái này cho lắm
johan142
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hi vọng nhanh đc sờ mấy em này. Em làm showroom Pana mà chưa thấy thông tin cập nhật gì. hic...
Kacey
TÍCH CỰC
12 năm
chưa có ảnh của LX7 nhỉ 😃 mình thích Panasonic
tmq90
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mong rắng sẽ có cơ hội dùng LX7 😃
mình đang xem xét em Sony Nex 5n vừa chụp ảnh vừa quay phim những cũng do giá còn hơi đắt và mình cũng thích máy du lịch zoom dài nên còn phân vân em Sony hx30v
giờ thì lại phân vân thêm khi nghe thoáng đâu em panasonic FZ200
Thích lens 12-35mm f2.8, LX7 và 1 phần FZ200. FZ200 khẩu toàn dải thì có vẻ ngon nhưng dải tiêu cực quá rộng như thế thì chất lượng là 1 dấu hỏi lớn 😃
tungfnv
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lens 600 f2.8 à. Được đấy.
lytrn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình hình là e muốn mua 1 cái máy chụp hình nhìn nó hầm hố tý, giá tầm 3tr5 trở xuống thôi . Ae tư vấn giúp em với
Em đã chấm được 2 con là Kodak Z5010 và Fuljifilm s2940 giá tầm tầm nhau. Cho em hỏi 2 máy này chụp ra sao vậy, có đẹp không. Lần đầu tiên mua máy chụp hình cho gia đình nên cũng kỳ vọng lắm ^^
Đây là link e đã tìm được giá rẻ ae tham khảo:
Fujifilm s2940
http://www.walmart.com/ip/FujiFilm-...h-Bonus-8GB-SD-Card/20919684?findingMethod=rr
Robot or human?
walmart.com

và đây là z5010
http://www.amazon.com/Kodak-EasyShare-Z5010-Digital-Camera/dp/B005KG3NSK/ref=cm_cmu_pg__header
Cám ơn ae nhiều
sony mới ra con a3 gì đó
giá tren amazon bán 600 đô

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019