Thêm hình ảnh về Chrome OS
check
12 nămBình luận: 37
Chrome OS — hệ điều hành bí ẩn của Google dựa hoàn toàn vào trình duyệt Chrome - hứa hẹn sẽ ra mắt vào cuối năm nay, đang rất được chờ đợi. Một số hình ảnh mới nhất sau đây do Techcrunch đăng tải sẽ phần nào có thể giải nhiệt cho "cơn khát" Chrome OS!.

Câu hỏi mà nhiều người đặt ra là liệu Chrome OS có thể đáp ứng được nhu cầu của người dùng hay không, khi lấy trình duyệt làm nền tảng. Đành rằng, Chrome đã có nhiều cải tiến, các dịch vụ trên nền tảng điện toán máy chủ ảo mang đến những cơ hội mới cho Google, khi về mắt lý thuyết có thể đáp ứng tương đối tốt các tác vụ thông thường. Tuy nhiên, xoay quanh Chrome OS, vẫn còn đó những câu hỏi về khả năng xử lý đa nhiệm, cách điều khiển hệ điều hành này, hay cấu trúc tập tin, khả năng hỗ trợ tác vụ in ấn ra sao.

Những câu hỏi trên vẫn chưa có lời giải thấu đáo.

Văn hóa doanh nghiệp của Google trái ngược với Apple và đó cũng là lí do vì sao ở thời điểm này, người dùng có thể tạm hài lòng với những gì các nhà phát triển Chromium, dự án mã mở đứng đằng sau Chrome và Chrome OS tiết lộ. Dưới đây là một số hình ảnh vừa được đăng tải trên Chromium.

Một số nét đáng lưu ý: giao diện người dùng của Chrome OS vẫn đang trong giai đoạn phát triển, có thể sẽ thay đổi nhiều trong thời gian tới. Quan sát ảnh trên máy chủ nơi Chromium đang lưu trữ, bạn sẽ thấy một số ảnh tải lên từ cách đây vài tháng, một số ảnh mới cập nhật, trong đó có ảnh chụp công cụ quản lý các cửa sổ của Chrome. Lưu ý, nhấn vào liên kết miêu tả để xem giải thích.

Quảng cáo

37 bình luận
không biết nói sao nữa nhưng quá đẹp!
dauyqn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Google - đơn giản, tinh tế, hiệu quả.
ducpham88
TÍCH CỰC
12 năm
đẹp thật ! chờ đợi thôi.
những gì google tạo ra tôi đều thích vì nó ... free
Sao lại tự nhiên có cái đoạn này nhỉ? thấy không ăn nhập gì với bài lắm.
ufdb
CAO CẤP
12 năm
đồng ý với bác Hải nên edit lại tránh gây tranh cãi
Câu ấy nói đúng mà bác, chỉ có điều nó không liên quan tới cái hệ điều hành Chrome OS mà bài viểt đề cập tới thôi. Nhưng cái cụm từ " văn hóa doanh nghiệp " có vẻ không được hay lắm, nên dùng " đường lối phát triển của Google trái ngược với Apple " thì hay hơn ! 😁
Google hầu như cái nào cũng mã nguồn mở, hoặc free. Còn Apple ngược lại, câu đó không sai.
kobgye
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này có thể gọi là hệ điều hành 3D ko nhỉ. 😆
@ Bác Hải: Apple bao giờ cũng kín miệng, hở cái iPhone là kêu tùm lum rồi. Google thì không thành vấn đề.
ui, đẹp phết nhờ, chờ đợi là hạnh phúc, nhưng nhìn thì thấy hơi khó xài ý nhỉ?
Phải nói một câu rằng tât cả những gì mà Google làm ra đều làm ai cũng phải thán Phục !
kipper180
TÍCH CỰC
12 năm
để xem cái OS này có thất bại như N1 ko ? ko phải cái j mọi người cũng muốn đem lên net cả đâu. nhất là các dữ liệu cá nhân 😁
bác nói hay đấy mình cũng đang thắc mắc tương tự
mà ko có mạng thì tê cứng à ... T_T
nâng cấp đường truyền tại việt nam là cả 1 vấn đề
:p
tự hào vì đã đóng góp 1 phần vào Chrome OS
firestork
TÍCH CỰC
12 năm
Tớ không phải là người trong số "ai cũng phải"
Đơn giản thì công nhận, nhưng tinh tế và hiệu quả ở chỗ nào, làm ơn giải thích giùm cái.Một OS chưa được "sờ", chỉ nhìn qua ảnh mà đánh giá được tính hiệu quả của nó ư ....?
Cũng câu hỏi trên đẹp ở chỗ nào, ngoài cái hiệu ứng của sổ, cái mà đã có trên KDE (hay thậm chí Vista ) từ lâu.
Thấy mấy đc ở đây có vẻ là fan của Google nhỉ, cứ cái gì họ ra cũng cho là hay, là sẽ thành công sao ....
Mình có cùng quan điểm với bạn.

Chưa sờ vào thì chỉ có Thánh mới bik tinh tế và hiệu quả.
vấn đề là dùng cái này thì chơi game kiểu j,đẹp mà ko chơi dc thì cũng vứt :-s
em nghĩ chả ai dùng đâu, cái gì cũng lưu trên mạng, chả có mạng thì làm cái gì, lại còn không ổ cứng nữa chứ, trao đổi dữ liệu kiểu gì đây?
nqhuy90
TÍCH CỰC
12 năm
Anh sang đây viết bài cơ à ;)) Chuyên gia dịch thuật ;))
Em ở tapvietblog.info đây :p
Chào Huy. Phải tập bơi ở bể đã rồi ra biển bắt cá mập. Nói thế chứ nhiều khi blog của mình chả ai thèm vào nên bỏ cuộc chơi à.!

Bản thân em sống nhờ vào Google Docs nên luôn thanks anh này nhiệt tình!
Ko biết nó hoạt động như thế nào nữa....? HDH này có phát triển được như Android ko? theo mình sẽ rất khó vì Win7 đã gần hoàn hảo rồi, chắc người sử dụng cũng sẽ tìm đến Chrome OS như là 1 khám phá mới thôi.
Win dù sao vẫn là hàng lậu , nên xài nhiều lúc không ổn định lắm xD. Dạo này mình bị crash suốt thôi
zonzonvn
TÍCH CỰC
12 năm
Ủng hộ điện toán đám mây... kiki...mong cho Google ngày càng lớn mạnh...
Có ai đọc cuốn "Thế Giới Phẳng" chưa nhỉ?

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019