Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thêm Sub-woofer vào dàn nghe nhạc: anh em cần biết gì? Chúng có cần thiết không?

AudioPsycho
1/4/2020 2:55Phản hồi: 126
126 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhà ngon nhất định phải sắm 1 bộ
Nhìn thích thật.
Rachels
TÍCH CỰC
4 năm
Chú ý đặt lỗ thoát hơi cách xa tường để tránh bị ù...
Tuan_ipad2
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chơi nhạc chỉ có điểm khởi đầu và không có điểm kết thúc
Scorpio Tran
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình có cặp kef ko dây với dàn karaoke. Bên tiệm karaoke người ta tư vấn cục sub điện yamaha nws 200 cho phòng 14m2. Bạn chủ thớt và mọi người có thể góp ý dùm mình cục sub đó có thể dùng chung với loa kef ko ? Nếu ko có thể tư vấn giúp mình cục sub nào vừa nghe nhạc vừa xài cho karaoke ko ? Thanks mọi người
@Scorpio Tran Ủn lên cho cụ nào rành giuo
Cục sub hoành tráng quá
uyvuhuy
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có Sub woofer thì cảm nhận âm thanh đầy hơn , hấp dẫn hơn. Có những âm thanh trầm tần số thấp nhờ Sub mà Chúng ta nghe như trọn vẹn và đầy hơn. Nếu có điều kiện thì hãy lắp thêm Sub Woofer.
Tuanpht
TÍCH CỰC
4 năm
Thêm bass, thật nhiều bassssss
Mình đang sử dụng cặp bookshelf Focal Aria 906 với Ampli Rotel A10, cũng đang muốn tăng cường thêm sub. Nếu thêm Rel T5i thì ổn không mod ơi. Tư vấn giúp mình
@Quoc Dang Phu Khả năng là ôn
ko có sub thì nghe nhạc ra gì nữa
CR_7
ĐẠI BÀNG
4 năm
Sub nghe nhạc nó ko kiểu uỳnh oàng như sub xem phim và chơi game đâu các bác. Tiếng nó cực kỳ sâu, mềm nhưng ko ù, ko kéo đuôi. Chỉ xuất hiện ở những nốt trầm sâu nhất rồi biến mất rất nhanh, ko ảnh hưởng âm thanh tổng thể mà chỉ làm rõ nét thêm bản nhạc. Nếu cần chất lượng thì phải từ Rel dòng S hoặc G
Đang cần mua một em nó mà đọc bài này có thêm kinh nghiệm về chơi âm thanh
BB75
ĐẠI BÀNG
4 năm
Theo quan điểm cá nhân em, khi bác nghe nhạc bằng dàn nghe nhạc chuyên nghiệp, với loa cận high-end trở lên rồi thì chăng cần thêm sub làm j nữa. Đến ngay như Thúy Nga Paris bây giờ họ cũng để chế độ stereo mà thôi. Còn các bác muốn nghe nhạc 5.1, 7.1 cho phòng nó đầy ắp tiếng nhạc thì đúng là có loa Sub vào, nhất là được dual sub sẽ hay hơn nhiều.
Như e đang dùng đôi loa phổ thông là B&W 804Diamond thì thấy ko cần thêm sub nữa, thêm Sub vào nghe rất nặng, đôi khi át mất cả dải tress kim cương của loa, mặc dù 2 con sub JL dòng E&F của em cũng không phải tệ.
@BB75 vậy thì nên coi lại cách set up 2 cục sub-woofer. Set up vị trí tốt hay phòng có đủ tiêu âm thì ko bị bass đè treble đâu.
angel2706
TÍCH CỰC
4 năm
mình có dàn 2.1 giá rẻ thôi mà tắt sub là nghe khác hẳn liền. đang hỏng con sub chưa sửa đc nên nghe chán quá ko thèm mở loa nữa luôn. 😔
Chơi cặp ful 3 tấc và cặp sub 4 tấc nứt hết tường rồi
Nokia n86
ĐẠI BÀNG
4 năm
mình nghĩ nên có loa sub sẽ hay hơn nhiểu chứ ko phải khi ko người ta làm bộ 5.1hay 7.1
Theo mình thật sự rất cần thiết
tamtrangthu
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bài viết có kiến thức chuyên sâu về hệ thống âm thanh, cám ơn đã chia sẻ kiến thức.
phamtuan
ĐẠI BÀNG
4 năm
cho mình hỏi, có cặp loa wireless nào, mà khi cần mình có thể bổ sung sub vào dc ko mấy bạn. xin cám ơn
@phamtuan Tuỳ từng truờng hợp thôi cụ chủ nhi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019