Thêm Sub-woofer vào dàn nghe nhạc: anh em cần biết gì? Chúng có cần thiết không?

AudioPsycho
1/4/2020 2:55Phản hồi: 126
126 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thêm sub thêm bay 😆
Nói chung nghe loa stereo thì chất lượng củ loa nó phải ngon chút thì ko cần phải thêm loa sub làm gì, nó thừa bass. Còn nghe loại 2.1,4.1,.... mà ko có sub thì khác gì nghe tiếng mưa rơi.
Em hổng có tiền, nên chỉ làm đc bộ loa cùi 2.1 này về cắm dàn máy tính, nghe nhạc, xem phim cũng thấy phê lắm rồi. Chất lượng âm thanh ( nghe tạp mọi loại ) đối với em thì tạm ổn...
Có sub nào tầm triệu đổ lại để xem phim và nghe nhạc ko các bác
bachang91
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đang sử dụng dàn loa Edifier 5.1 S550 xem phim, thấy cũng ổn...
Không thích lắm. Đơn thuần cứ hifi 2.0 thôi. Chắc do mình không thích âm bass cho lắm
@AudioPsycho nhờ bác đánh giá giùm cặp klipch the six và so sánh với a5+ thì ntn ạ! Cảm ơn bác nhiều!
@vampire_2408 the 6 nghe tiếng bạo lực, bass bạo lực, hơi nhiều tiếng uỳnh uỳnh, nghe lâu hơi mệt.
A5+ thì tiếng trong trẻo, rõ ràng hơn bro
@AudioPsycho Bác giúp e 2 câu hỏi nữa nhé: có vấn đề gì không khi dùng giắc chia chân 3.5 thành 2 ra 2 bộ loa active khác nhau? Cũng cách đó thì giả sử e có 1 bộ a5+ mà nhà lại có cái bộ loa logitech z625 thì giờ e dùng sub của z625 để chạy theo kiểu giắc chia như trên phối cho a5+ đc k?
nemesistan
TÍCH CỰC
4 năm
Ko dùng sub, đúng là sẽ làm "rách việc" thêm cho việc nghe nhạc
maituan1802
ĐẠI BÀNG
4 năm
Trước đây mình lăn tăn có nên thêm loa Sub nghe nhạc ko nhưng từ khi bổ sung sub thật là quyết định rất hay, nếu các bạn tin chỉnh cắt tần số phù hợp, loa sub hổ trợ dảy trầm thấp sẻ bổ sung tuyệt vời khi nghe nhạc, và khi bạn nghe nhạc mà quên hẳn tiếng bass từ sub thì bạn đã đạt đến âm thanh tối ưu cho dàn âm thanh mình rồi, cám ơn bài viết rất hay
Duongqua14
TÍCH CỰC
4 năm
@maituan1802 Con này Klipsch R-110SW hả bác
maituan1802
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Duongqua14 SPL100 đó bạn
Thời 2010, ngoài Thái Bình đã có karaoke chọn bài cảm ứng, có bục biểu diễn( phòng lớn), bọn mình gọi cỡ 2 khung hổ với mấy dĩa trái cây. Rứa là bật max volume lên, gào là chủ yếu chứ hát gì nổi. Anh em leo lên bàn, lên củ sub mà giật mà lắc. Hehe. Ấn tượng nhõn vậy
Sub chỉ hay khi xem phim chứ nghe nhạc cứ làm cặp loa 4 tấc từ NEO là đủ rồi. Nghe bass nhiều quá lấn qua âm khác lại mất hay.
Sammo Vũ
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ko rành về nhạc lắm. Nhưng ở nhà có cái 2 cái loa kiểm âm của Yamaha nghe khá ổn, kết hợp với cục sub vào nghe hay hơn.
Với nhu cầu thì mình chỉ cần 1 cục Sub thôi là quá đủ rồi. Đánh muốn nổ phòng. haha
Kiến thức hay
đang dùng em sub klipsch này, xem phim miễn bàn, nghe nhạc hài lòng với mình 😁
bnhhl
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tiennguyen1204 Lúc nào chán để lại tui nha
bnhhl
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mod cho thêm nhiều ví dụ về các thương hiệu sub hay cho nghe nhạc 2 kênh và xem phim với mod. Sau 1 hồi đọc các bình loạn của các sếp em thấy như sau: Nghe nhạc 2 kênh nếu dùng sub thì cắt 50Hz. Còn xem phim thì cắt 80Hz
Chào bác AudioPsycho & các anh em trong diễn dàn,
Mình có Sub REL T5, nhưng không biết có kén ampli khi dùng cổng High-Level không?
Nhờ anh em tư vấn ạ
MinhKhoi90
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có sub nghe phê hơn nhiều
minh2908
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có Sub hay ko , ko quan trọng . Cơ bản là bạn nghe dòng nhạc j , loa của bạn công suất bao nhiêu , bát 30, 40 ? Nên nhớ Sub chỉ bổ chợ âm bass thui
Cảm ơn Mod đã chia se về Subbass
Âm nhạc chỉ thật sự quyến rũ khi có tiếng bass sâu và êm!
Vậy khi kết nối thêm 1 sub vào cổng sub pre out. Amply sẽ tự cân bằng 2 dải còn lại cho 2 loa đang tải ? (Như mục số 6)
@vutran88 Cùng câu hỏi với bác.
Duongqua14
TÍCH CỰC
4 năm
@vutran88 Ví dụ sub Rel nó chỉ lấy tín hiệu từ amply thôi nó sẽ cân bằng với 2 loa chính mà nghe không phát hiện ra có sub hỗ trợ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019