Thêm thông tin về bút S Pen và S Pen Pro trên Galaxy S21 Ultra

Duy Luân
14/1/2021 23:0Phản hồi: 92
Thêm thông tin về bút S Pen và S Pen Pro trên Galaxy S21 Ultra
Galaxy S21 Ultra là chiếc máy thuộc dòng S đầu tiên hỗ trợ cây bút S Pen, điều trước giờ chỉ có trên dòng Galaxy Note mà thôi. Đây là thông tin kĩ hơn về việc dùng S Pen với S21 Ultra, anh em xem qua cho biết nhé.

Galaxy S21 Ultra có đi kèm bút S Pen không?

Không đi kèm nhé, bạn nào muốn xài S Pen được thiết kế riêng cho Galaxy S21 Ultra thì phải mua thêm, giá bán chung chung là $40, ở Việt Nam mình chưa tìm được thông tin giá chính xác.

Có thể dùng bút S Pen cũ hơn với S21 Ultra không?

Samsung nói rằng S21 Ultra có thể dùng được với bất kì bút S Pen nào tương thích với Galaxy Note và Galaxy Tab, nên nếu bạn có cây bút cũ thì có thể tái sử dụng, không cần phải mua mới. Tuy nhiên có thể sẽ không đủ chức năng, xem thêm bên dưới về vụ này nhé. Những cây bút S Pen cũ thì có giá từ $25 đến $40 tùy loại.

Galaxy S21 Ultra có khe chứa bút S Pen không?

Không như dòng Note, S21 Ultra không có chỗ để nhét bút S Pen, nên bạn cần phải mua một cái case nào đó có chỗ để bút thì mới mang đi tiện lợi (như hình dưới là case chính hãng của Samsung), còn không thì bạn phải cầm riêng nó, dễ lạc mất hơn.

Bút S Pen trên S21 Ultra thiếu chức năng gì so với dòng Note?

Bút S Pen của S21 Ultra có thể viết, vẽ chạm menu, ghi chú từ màn hình khóa (không cần mở máy), và làm mọi thứ mà bạn có thể tưởng tượng về một cây bút cảm ứng. Tuy nhiên, S21 Ultra không có chức năng kết nối Bluetooth với bút S Pen nên bạn không thể dùng nó để ra lệnh chụp ảnh, điều khiển zoom từ xa, điều khiển media từ xa…

Ngoài ra vì không có Bluetooth nên nếu bạn lỡ để quên bút S Pen thì sẽ không nhận được cảnh báo như khi xài Galaxy Note, vì cơ bản là máy không có gì để xác định vị trí của S Pen cả.

Nếu bạn muốn có nhiều tính năng hơn, bạn sẽ cần dùng S Pen Pro

S Pen Pro là một sản phẩm mới, nó có kích thước to hơn và theo Samsung là dễ cầm nắm, dễ viết hơn. Nó sẽ được bán ra sau này, nhưng chưa rõ là khi nào. S Pen Pro có hỗ trợ Bluetooth, Samsung cũng nó về tính năng điều khiển máy bằng cử chỉ khi cầm bút.

Samsung mở hệ sinh thái S Pen ra cho đối tác bên thứ 3

Trong sự kiện ra mắt S21 Series, Samsung thông báo rằng họ đang làm việc với một số đối tác như Wacom, Staedtler để cho phép dùng S Pen trên những phần cứng khác nữa, cũng như mở rộng những gì S Pro có thể làm được trong tương lai. Chi tiết không có nhiều, Samsung chỉ nói sơ qua vậy thôi.

Quảng cáo

Sơ sơ nhiêu đây thông tin, chi tiết hơn mình sẽ thử nghiệm khi có máy trên tay. Hẹn anh em trong các topic sau nhé.

Tham khảo: CNET
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

S Pen
S Pen Pro
S Pen Pro Max
S Pen Pro Max plus
😆
nufcvn
ĐẠI BÀNG
3 năm
@The_Hobbit_AK S Pen FE
S Pen Pro Max Plus Ultra
S Pen Pro Max Plus Ultra Premium
S Pen Pro Max Plus Ultra Premium Mark II
Mr Seen
CAO CẤP
3 năm
@The_Hobbit_AK giá nó tăng theo độ dài luôn hỉ
S Pen lite
S Pen thin
S Pen fat
S Pen FE
S Pen mini....Spen Super Spen.
Kích cỡ của spen lần này với s pen đi kèm note 20 năm ngoái có to hơn không duy luân nhỉ.
iKaris
CAO CẤP
3 năm
@nguyenvanduy7493k45pda To hơn rất rất nhiều kìa bác.
Ko đẹp bằng bút note
@Kiên.cp Mình thấy đẹp hơn chứ, bút của Note nó hơi mỏng mình cầm rất khó
@gunnyonline Hay tại mình dùng note quen rồi nên nhìn nó vậy nhỉ
jk.y
TÍCH CỰC
3 năm
@Kiên.cp Mình cũng thấy đẹp hơn, bút này to hơn dễ cầm.
Với cái case này thì chắc bên phải lại dư một khoảng tầm 0.5cm để ghép cây bút vào.
Thêm hình cái ốp lưng chứa bút, nó sẽ lệch 1 bên như thế này
@nuhuta Giá 1 củ rưỡi cái ốp đấy đấy
Mr_Shock
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Akay Nhím Lại đợi công xưởng thế giới sản xuất vậy, nhà nghèo :p.
tilambieng
ĐẠI BÀNG
3 năm
Vậy có nên mua bút S Pen không nhỉ. S Pen không có bluetooth thì cũng dở, mà có S Pen Pro thì mắc.
@tilambieng Mua galaxy note, xong rồi lấy cây bút của note để viết lên con S. Vậy đi!
@anhtuan1066 bác thật nhanh trí
@anhtuan1066 Dùng 2 máy luôn à😀
Doanh nhân sẽ mua thêm cái hộp rồi mướn a thư ký đi theo cầm hộp bút nhé. Yên tâm
@DONG HO THE KY ngày cầm bút, tối cầm .... bú...t
huedo84
TÍCH CỰC
3 năm
Lại nhớ cây bút chì thần thánh của mấy con O2 ngày xưa quá.
Cười vô mặt
@huedo84 lấy que tăm cũng chọc được hả bác
huedo84
TÍCH CỰC
3 năm
@Blade knight tăm thì hơi xót, nhưng bút mẹ gì cũng chọc được, cứ chọc chọc, chấm chấm thời đó nó phê
@huedo84 em nhớ mấy thàng bạn ml hay lấy bút bi để ghi nên, tí có ngay mấy dấu mực
huedo84
TÍCH CỰC
3 năm
@Blade knight
Cười ra nước mắt
Ngon, Spen cũ thì mua trăm mấy là có xài ròi,
Nói chung ủng hộ, chờ Fold3 có hỗ trợ SPen thì xúc luôn
Comment này được gởi bằng Galaxy Note 20 ultra mua trả góp 12 tháng
Hayoja
TÍCH CỰC
3 năm
@Nam Air Năm nay bỏ Note thì có lẽ năm sau bác lên S22 Ultra + Spen Pro 2
@Hayoja có điều kiện thì mình lên Fold3 + Spen đó bác
Hayoja
TÍCH CỰC
3 năm
@Nam Air đã quá
Ngầu đấy
@Hayoja nó còn nằm ở thì tương lai xa lắm bác ơi!
S pen em đẹp hơn
phuchome123
ĐẠI BÀNG
3 năm
Rồi cục sạc đâu 😂
Duy Luân Dễ Thương
sao không đồng bộ hết tất cả dòng bút lại làm 1 rồi bán 1 giá đi cho người dùng dễ lựa chọn
Tuankts2.0
TÍCH CỰC
3 năm
Thế là dòng note đã đi toong . Rip
Nên thiết kế thêm cái nắp có kẹp để dắt S pen lên túi áo sơ mi hoặc túi trong áo vét. Đẳng cấp doanh nhân, phong cách thượng lưu.
@from team b with love Chính xác, đang tính nói cái này.
Tương tự vậy với cây surface pen mình cũng thắc mắc tại sao nó không làm cái nắp có kẹp?
@anhtuan1066 vì Apple chưa làm!
AQ.AQ
TÍCH CỰC
3 năm
@from team b with love Chính nó đây
Bút này có cần sạc pin cho nó không đây.
@Nguyễn Bút Có chứ ko thì xài pin con thỏ... Bút của Note cũng phải sạt mà cắm vào là nó tự sạt ko dây
@Archibald_Mclean Bản pro có Bluetooth mới cần sạc. bản thường đâu có sạc làm gì đâu
(Mà Sạt là gì bạn)
@leemanhj916 Uk ko sạt đâu bác sạt chả để làm gì thật, Spen trên Note sạt để kết nối bluetooth với đt làm mấy trò điều khiển thôi sorry các bác 😂😂😂
chẳng qua chỉ để bán thêm bút, ốp & phụ kiện thôi. haha...
NOTE vẫn ổn và đầy đủ,, NOTE ko bao giờ làm thất vọng
iKaris
CAO CẤP
3 năm
"Tuy nhiên, S21 Ultra không có chức năng kết nối Bluetooth với bút S Pen nên bạn không thể dùng nó để ra lệnh chụp ảnh, điều khiển zoom từ xa, điều khiển media từ xa…"

Tốn tiền mua, phải gắn thêm cái ốp lưng chà bá nhưng lại thua cây bút nhỏ tí của dòng Note? Make sense ghê.
Có mà bạn. Mình nghe nó nó kết nối .....5G với bút đấy. Nếu không có thì chắc là ....không rồi. Hic Ultra 20 5G bây giờ còn thử nghiệm mua thật là phí . Chênh lệch 5 chai có ít chi. Bật lên nó hao pin nóng máy và sóng yếu thía bà cố lun. Xài esim trên note ultra thất vọng quá. Cột sóng lúc nào cũng mờ đi 2 cục. (yếu đấy) Bật only 2G thì ok nhưng không nhắn hay nhận tin được Hahahaha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019