Thêm thông tin về cấu hình chi tiết, hình ảnh của Lumia 950, 950 XL và 550

ART+
25/9/2015 16:44Phản hồi: 165
Thêm thông tin về cấu hình chi tiết, hình ảnh của Lumia 950, 950 XL và 550
Thông tin rò rỉ từ buổi thuyết trình nội bộ của Microsoft đã cho chúng ta một cái nhìn chi tiết về cấu hình, cũng như vài hình ảnh của bộ ba Lumia 950 XL, 950 và 550. Về phần thiết kế bên ngoài của cả ba máy, có lẽ chúng ta đều đã quá quen thuộc bởi các hình rò rỉ trước đây đã nói lên tất cả, thậm chí nó còn sắc nét và rõ ràng hơn cho các bạn xem. Do đó hãy cùng nhìn qua cấu hình và đặc điểm của từng máy. Ảnh này được chụp lại từ slide trong cuộc họp nên cho mức độ tin cậy là khá cao, kèm với những tin đồn trước thì chúng ta có quyền tin một phần nào đó.

Microsoft dự kiến sẽ nói nhiều hơn về các thiết bị Windows 10 Mobile tại sự kiện diễn ra vào ngày 6/10.

950xl specs.jpg

Cấu hình và đặc điểm của Lumia 950
  • Chất liệu Polycarbonate, hai màu là trắng và đen
  • Màn hình OLED 5,2-inch, độ phân giải 1440x2560
  • CPU Snapdragon 808, 64-bit, 6 nhân xử lý
  • RAM 3GB
  • Bộ nhớ trong 32GB với thẻ microSD
  • Camera chính Pureview 20MP, chống rung quang học / Camera phụ góc rộng 5MP
  • Pin dung lượng 3.000mAh / Có sạc không dây Qi
  • USB Type-C
  • Có hỗ trợ Windows Hello, giúp mở khoá máy bằng cách quét võng mạc
  • Có hỗ trợ tính năng Continuum với dock do Microsoft bán.
Cấu hình và đặc điểm của Lumia 950 XL
  • Chất liệu Polycarbonate, hai màu là trắng và đen
  • Màn hình OLED 5,7-inch, độ phân giải 1440x2560
  • CPU Snapdragon 810, 64-bit, 8 nhân xử lý
  • RAM 3GB
  • Bộ nhớ trong 32GB với thẻ microSD
  • Camera chính Pureview 20MP, chống rung quang học / Camera phụ góc rộng 5MP
  • Pin dung lượng 3.300mAh / Có sạc không dây Qi
  • USB Type-C
  • Có hỗ trợ Windows Hello, giúp mở khoá máy bằng cách quét võng mạc
  • Có hỗ trợ tính năng Continuum với dock do Microsoft bán
Cấu hình và đặc điểm của Lumia 550

• Chất liệu Polycarbonate, hai màu là trắng và đen (theo các thông tin rò rỉ trước)
  • Màn hình HD 5-inch, kính cường lực Corning Gorilla Glass 3
  • CPU 4 nhân, xung nhịp 1GHz (có thể là Qualcomm Snapdragon 210)
  • RAM 1GB
  • Bộ nhớ trong 8GB với thẻ microSD
  • Camera chính 5MP / Camera phụ 2MP
  • Pin dung lượng 1.905mAh
165 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon. Hi vọng anh Mic với Lumia và WP sẽ cho người dùng những trải nghiệm mới thú vị
@gaquaychintai Đang chán Windows 10 mobile đây. Hy vọng làm cái gì
@ngoayvachoc Chú chán là bắt người khác phải chán theo à?
@Christian Tran Ok vì số lượng người chán Windows Phone trên này không phải là ít đâu nhé! Ai chán Windows Phone vào điểm danh nhanh lên
kida7
ĐẠI BÀNG
9 năm
ngon :v
Đa
Rất thích lumia 950xl nhưng con lumia 1520 đang xài vẫn đáp ứng đủ nhu cầu trong công việc và giải trí. Dù sao cũng háo hức chờ 2 siêu phẩm trên và Windows 10 mobile chính thức ra
@Trungvu.qn Đúng là mới lớn, thích chỉnh powerpoint trên điện thoại à??? toàn khoe mẽ vớ vẩn, mất thời gian chứ chỉnh chọt gì...
bachtran21
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thichlangthang Có vẻ bạn vẫn chưa hiểu vấn đề 😁 mình nói là đối với mình thế là đủ nhé. Còn lại mình không quan tâm vấn đề bạn bới móc, so sánh với máy 1,5tr. Câu chuyện chấm dứt :D
bachtran21
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thichlangthang Rep: máy 1,5 tr làm được nhưng chất lượng thì...😁
overgamers
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thichlangthang Đi bộ từ HN vào SG so sánh với đi máy bay từ HN vào SG, thanh niên cùn nhất năm 😁
yuriah
ĐẠI BÀNG
9 năm
hix, kiểu này là 3 phím điều hướng của 950 không cố định rồi, chán ghê
L.D.
ĐẠI BÀNG
9 năm
Phải có cái gì đặc biệt hơn chứ 😔
dafug
ĐẠI BÀNG
9 năm
@L.D. quét võng mạc , windows 10 mobile , continuum .... đấy đặc biệt đấy 😁
Lumia 550 làm mình tưởng nó sinh ra chỉ giành cho VN ấy khi vừa nghe tin VN cho LTE là đưa ngay cái này xuống phân khúc giá rẻ nhất điều mà các máy tầm trung trước đó như 730~640xl ~630 phải đánh đổi giữa 2sim hay 4g
Loyaltyth09
ĐẠI BÀNG
9 năm
@NTLK9 THIỆT CHỨ, MỚI MUA 640XL XONG, GIỜ RA CON NÀY CÓ LTE, ỨC THIỆT MÀ 😕
hóng ngày đến sự kiện ra mắt
Cấu hình cho 950 là quá khủng rồi, hy vọng win phone 10 sẽ cho những trải nghiệm thú vị

P/S: Ai nói HĐH WP mượt, chứ mình thấy dùng Lu 640 (8.1 update 2) vẫn cho trải nghiệm không được thoải mái cho lắm, hy vọng lên WP 10 sẽ cải tiến rõ ràng hơn
@trainhangheo1990 Về cấu hình thì các dòng máy sử dụng HĐH WP hay IOs đều không mạnh mẽ bằng Android. Nhưng nếu xét về độ mượt mà khi sử dụng cơ bản thì Android không lại được đâu! Về chất lượng ảnh chụp thì Lumia 930 có vẻ như khá nhất khi đem so với Z3+, IPhone 6 Plus, Note 4/5... bằng cách chụp xong rồi paste vào máy tính xem lại. Tuy nhiên, Lumia 930 dường như rất hay gặp lỗi micro (ghi âm) dẫn đến phải bắt buộc thay cả main!!!
@ndkhoivtv Con của em không bị lỗi hehe 😁
@ndkhoivtv wp có cái hiệu ứng chuyển khi bấm ứng dụng lâu thấy bà nội. Làm có cảm giác mượt. Chứ thật ra chậm rì. Chác bác chưa xài android cấu hình mạnh. Bấm vào là vô cái pặc. Đừng có ảo tưởng wp mượt nữa. Nó đánh lừa đó
@kisirong2501 Bất quá cũng chỉ là tiền mua cái điện thoại! Thường mà khi tớ đã thích rồi cất công lọ mọ đi mua về để xài thì chưa bao giờ lại chọn hàng không phải flagship của các hãng, bác ạ.
troiam91
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tớ thấy rất nhiều bạn ko thích thanh điều hướng ảo, nhưng tớ lại rất thích sau khi chuyển từ HTC 8x sang dùng 640. Bàn phím ảo sẽ có thêm chức vài năng hay ho nữa:
  1. Double tap vào thanh điều hướng để tắt màn hình
  2. Vuốt từ cạnh dưới lên để ẩn thanh điều hướng. Như vậy ta ko sợ bấm nhầm vào 3 phím đó khi đang sử dụng máy theo chiều ngang nữa: Chụp ảnh, chơi game, đọc báo khi nằm... Quá đã.
Trước đây dùng HTC 8x hay HD7, khi chụp ảnh hay chém chuối, tớ liên tục bấm nhầm vào phím home hoặc search, khó chịu kinh khủng.
Vì vậy, tớ ủng hộ việc dùng bàn phím ảo thay cho phím cứng 😁
Mà tớ thấy 950 thiết kế cũng khá đẹp đó chứ, trẻ trung, màu xanh tươi tắn, cụm cam đẹp. Tớ rất thích màu xanh :D
andox_206
ĐẠI BÀNG
9 năm
@troiam91 nó là phím điều hướng ảo chứ ko phải bàn phím ảo thánh ạ.
troiam91
ĐẠI BÀNG
9 năm
@andox_206 Em lạy thánh xoắn :v
vanluan24
TÍCH CỰC
9 năm
@troiam91 Bài của bạn copy lại nội dung rùi? mấy hôm trước cũng viết bài y như thế này? mình cũng là người thích WP thực sự nhưng nói thật mấy con cao cấp mà không có phím cứng mình không mua? còn loại phím ảo ? 540 640 hay 640XL nghịch suốt ngày cũng không bao giờ thích?
andox_206
ĐẠI BÀNG
9 năm
@troiam91 thím nhầm tai hại như thế mà ko có ý tiếp thu nhỷ. Tất cả các máy cảm ứng thì máy nào chả có bàn phím ảo? Phím điều hướng và bàn phím là 2 thành phần hoàn toàn tách biệt và khác nhau mà lại cứ thích dùng bừa là ko ổn.
nhét cái màn hình Quad HD vào trong cái màn hình 5,2inch để làm gì nhỉ. Có hơn Full HD bao nhiêu đâu nhỉ? không biết ý đồ của anh Sốp là gì khi chơi cái màn hình đó. Nếu có áp dụng gì trong tương lai thì hoan nghênh, chứ chạy theo cấu hình thì thua.
Thích 950 ghê, 5,2inch vừa túi vừa tay. Chờ ra mắt mới được.
@windyboy_vteen khi xem hình vừa chụp và trong lúc chụp hình. Bạn sẽ thấy nó lợi hại thế nào
ndlinhql
TÍCH CỰC
9 năm
@windyboy_vteen Để xuất hình ảnh ra màn hình , máy khi kết nối với cổng HDMI sẽ chuyển sang giao diện Win 10 để làm viêc
minhty0602
ĐẠI BÀNG
9 năm
@windyboy_vteen Quan trọng nhất là thông số để marketing bạn ơi. Đâu phải ai cũng rành công nghệ, hiệu nó mang lại những gì, khi đó những con số hàng khủng vẫn là "kim chỉ nam" hiệu quả đối với họ
tuanchuoi
TÍCH CỰC
9 năm
@windyboy_vteen Mời bạn dung thử Note 4, cũng 2k đấy. so với note 3 full thì nOte 4 cho hình ảnh khác biệt. Full mà trên 5inh vẫn nhìn thấy đườn kẻ ngang dọc
@windyboy_vteen 5,2" cũng ok rồi nhưng viền màn hình có vẻ dày , vẫn to lớn lắm
congchi1979
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đang cần con hai sim, cao cấp, màn hình bự, pin trâu, chạy winphone mà kiếm không có
kw77
ĐẠI BÀNG
9 năm
@congchi1979 Mình nhớ là thể loại 2 sim cao cấp hơi bị hiếm và đã chơi cao cấp không ai chơi 2 sim, điều bác cần khó đó.
Ongnoi15
ĐẠI BÀNG
9 năm
@congchi1979 Lumia 1520 là trâu nhất, ko thì đợi lumia 950xl ra roi quất van chua muộn.
Quang LN
ĐẠI BÀNG
9 năm
@congchi1979 trừ cái cao cấp ra thì 640xl đủ =]]]]
congchi1979
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Ongnoi15 Nhưng bọn này không có hai sim bác ạ
@congchi1979 950 và 950XL đều có option dual sim nhé bạn,có cảm biến quét võng mạc nên ko lo vấn đề nhập password nơi đông người.Còn về phím điều hướng ảo chỉ cần vuốt ngược nên sẽ ẩn nhé mọi người.
minoan
CAO CẤP
9 năm
ảm đạm, lâu lắm mới tung ra 1 em mà không có gì đặc sắc
@minoan Níck như của fan đế chế
mọi thứ đều tuyệt trừ cái HĐH !
hettiensai
TÍCH CỰC
9 năm
máy ngon đến mấy nhưng trò chơi các b chơi đc trên androi hay ios đc mà trên wdp ko hỗ trợ hay hỗ trợ kém dở tệ cũng thấy chán khi cả hội đồng niên cùng các b làm cùng có mỗi mình dùng lumia nhiều khi chán, như cái gọi bằng mesenger face cũng ko có luôn... game phá đảo vừa rồi trào lưu ,mà trên wdp cũng ko có, mấy cái ứng dụng youtube cũng ko ra hồn j, ko hiểu sao MS lớn thế mà sao lập trình viên tệ thế nhỉ ./
@hettiensai có phải do dev của MS méo đâu
@hettiensai cái này là do mấy hãng phát triển bên thứ 3 như facebook hay youtube họ không phát triển app cho WP chứ liên quan gì đến lập trình viên của MS, game cũng là của các hãng game khác đưa lên
hettiensai
TÍCH CỰC
9 năm
@tanhatminhy2j ý m muốn nói là sao MS ko chịu viết những phần mềm riêng mà cứ chờ bên thứ 3 làm j chứ . một ông lớn mà ./
disloyalvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hettiensai Sau khi đọc hết các trang mới quay lại quote bài của bạn. khi bạn tải FB vs mess của FB thì bạn có thấy gì khác biệt ko trong khi FB là của anh MS viết còn Mess lại là của FB đưa lên Store. Thế cái gọi = mes face của bạn thuộc về anh nào? Tìm đúng anh đấy mà kêu vs ca ;)
Ttdmt
TÍCH CỰC
9 năm
Kg biết giá bao nhiêu con 950XL cấu hình được đó
hettiensai
TÍCH CỰC
9 năm
@Ttdmt nghe nói ngang ngửa ip6s b ạ ./
Ttdmt
TÍCH CỰC
9 năm
@hettiensai Nếu vậy chát quá, thương hiệu chưa mạnh mà bán giá đó ai mà mua
Chinh phụ
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Ttdmt Ngang ngang tầm Iphone 6S chính hãng tặng phụ kiện vài tr
hettiensai
TÍCH CỰC
9 năm
@Ttdmt nhưng phần cúng ngon mà , m cảm thấy lần này làm cam với cái võng mạc nghe ăn thua đấy ạ, mấy cả m thấy là lumia hiển thị ngoài trời nắng là rất tốt luôn ./
ndlong
TÍCH CỰC
9 năm
Đang tò mò tính năng Windows Hello thôi ^^
Kh
Không thấy chỗ nào comment bình thường mà chỉ thấy mục trả lời là nó trích dẫn nguyên bài luôn
Cấu hình khỏe mạnh lắm nhưng đang chán cái hệ điều hành này rồi. Không nên hy vọng làm gi. Hãy cứ iphone mà quyết định đi không bao giờ hối hận đâu
@ngoayvachoc Thì ai thừa tiền lắm của cứ chọn iphone. Còn người bình dân chọn đt wp hợp túi tiền hơn. Ghét wp mà nhiều người vẫn thích vô chọc ngoáy mới ghê chứ
@lamchelseafan Bạn nói sai rồi! Ngoáy và chọc,mới là câu nói đúng!
Tubecast và per
Tubecast và perfect tube ngon hơn youtube chính chủ bên Android và ios nhé
hettiensai
TÍCH CỰC
9 năm
@lamchelseafan về các cách vuốt trượt để tăng giảm âm lượng và tua nhanh thì ok ngon nhưng mỗi lần truy cập nó chỉ hiển thị như cũ ko có đề xuất hay liên quan j mà, phải chơi nhấn giữ phím lùi ko à ./

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019