Thêm thông tin về Nexus Prime từ trang web của Samsung

Didu
8/9/2011 4:0Phản hồi: 46
Thêm thông tin về Nexus Prime từ trang web của Samsung

Sau khi khai thác một file xml về trang tiểu sử của người dùng (UAProf) trên website của [TAG]Samsung[/TAG], người ta đã khám phá ra một số thông tin quan trọng về [TAG]Nexus Prime[/TAG], thiết bị của [TAG]Google [/TAG]đang nhận được nhiều sự chú ý. Những thông tin này bao gồm tên mã của Nexus Prime, độ phân giải màn hình cũng như nhà sản xuất. Đúng như dự đoán trước đây, Samsung sẽ đảm nhiệm việc sản xuất Nexus Prime cho Google, dù họ đã có [TAG]Motorola Mobility[/TAG]. Theo như thông tin phía trên thì máy sẽ có tên mã là GT-I9250 và độ phân giải màn hình 480 x 800 điểm ảnh (WVGA). Tin đồn cho rằng Nexus Prime sẽ có màn hình HD nhưng điều đó đã không xảy ra, nếu thông tin trên trang web của Samsung là đáng tin. Bên cạnh đó, Nexus Prime được cho sẽ có màn hình 4"5 Super AMOLED, chip hai nhân và tất nhiên chạy Android Ice Cream Sandwich mới nhất.

Nguồn: GSMArena
46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ss khôn à nha... cho cái màn SAMOLED HD vào thì tự giết galaxy note à 😁
Điện thoại của google vẫn dành cho samsung sx nhỉ....?sao ko để moto sx cho nó mới lạ nhỉ....?
Bởi vì GG chọn mặt gửi vàng mà, hiện tại SS đang là hãng sản xuất linh kiện hàng đầu đồng thời các mẫu Android của SS hiện tại cũng đang đc đánh giá rất cao.
Bommak
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tưởng 720p thì anh em mới được nhờ chứ 800x480 thì không ổn rồi. Vì nếu Prime 720p thì đồng nghĩa Google sẽ hỗ trợ độ phần giải này trực tiếp và sâu trong OS, còn nếu của hãng khác thì không ít thì nhiều sẽ gặp vấn đề tương thích. Haiz
Cho mình hỏi tí ngoài luồn, trang xml để lộ thông tin sp như vậy, liệu có coi đó như là một lỗ hổng không nhỉ?
Tất nhiên là ko thể rồi bởi việc xác nhập này mới đc thực hiện không bao lâu ! Trong khi prime đã đc lên kệ hoạch và thực hiện trc lúc đó rồi !

Sent from my 1110i using Tinh tế
Ss mới thật sự sản xuất, còn moto OEM lạ cho các nhà sx khác, nếu để MOto sx thì đóng mác moto cho rồi, hi....!
conanmk
TÍCH CỰC
13 năm
cấu hình ngon, chạy luột, ít lỗi là ok chứ màn hình super amoled hd ss còn để nó dùng chứ cho gg rồi thì ss lấy gì mà dùng
Hehe. Độ phân gjảj kém quá! Sắp ra android 4.0 thj phảj có MH HD mớj sướg chứ. S2 vẫ là sự lựa chọn tốt trong tg này!
Prime không như mình nghĩ nhỉ! Thế thôi, coi như đt thử nghiệm HĐH mới, khi lõi tứ rẻ rồi ta xài!
mr.heosua
TÍCH CỰC
13 năm
ss dạo này nổ quá nhỉ toàn em ahngf khủng kiểu dáng đẹp dù gần đây hay tai tiếng nhưng vẫn vote cho em hót girl thời nay này
Hot girl thì phải đi cùng với scandal mới nổi tiếng, haha!
Màn hình của Nexus Prime chỉ 480x800 thì đúng là hơi kém ( so với màn hình 4.5" ).
Google toàn chọn hãng danh tiếng để sản xuất điện thoại mang tên hãng. Tuy nhiên đến nay các phiên bản Nexus vẫn chưa có được thành công như mong đợi.
Anh em đồn đoán là nexus prime sẽ khủng khiếp vô cùng, ai dè đâu cũng bình thường như S2. Không cần nâng cấp vậy
eorian
ĐẠI BÀNG
13 năm
con này dùng ti omap 4440 thì phải
Sao mình thấy giống giống cái vụ iphone 5 bị hé lộ từ trang web của hãng apple vậy?
Nếu thtin là đúng thì con này cũng nhàng nhàng khá hơn chút so với con Nexus S thôi.
Được thôi , chờ thiết kế .
nonamed
TÍCH CỰC
13 năm
Đúng, nếu thiết kế đẹp hơn iphone thì sẽ đánh bại đc apple. Mình thấy iOS ko hay bằng android OS, chẳng qua thiết kế của iphone quá tuyệt nên người dùng ko cưỡng lại đc trước vẻ đẹp của nó thôi. Sát thủ của iphone chỉ có thể là 1 android phone với thiết kế đẹp hơn iphone! Cấu hình chỉ là 1 phần của cuộc đua, các điện thoại android nếu chỉ tập trung chạy đua cấu hình thì sẽ ko bao giờ thắng đc iphone, thay vào đó, các hãng nên đầu tư nhiều vào khâu thiết kế, sản phẩm đột phá hơn, đẹp hơn, đánh vào cái nhìn đầu tiên của người dùng, sẽ OK hơn! Các smartphone của samsung, htc, lg, sony... đều có thiết kế nhàm chán, và quan trọng là ko đc nhiều người đánh giá cao bằng iphone, vì vậy cần phải thay đổi mới mong thành công
N9 là 1 ví dụ, thiết kế rất ngon, cấu hình tốt, rất tiếc là N9 chạy megoo với 1 tương lai có thể nói là chưa đc đảm bảo, nên chưa thể đánh bại iphone. Nếu N9 chạy android, mình nghĩ nó có cơ hội trở thành hiện tượng...
minh thi thay con n9 tho kinh khung. xau hon ca glx s2.
Thiết kế đẹp hơn ip là thắng áh. Hú hồn có mẫu ăn roi nào đẹp đâu. Thiết kế lạ mắt tí đã chết queo rồi còn đẹp hơn thì thấy mẫu nào cũng mặt trước na ná thẳng tiến. Thiết kế na ná vậy còn khiến apple sợ vỡ mật cần gì đầu tư thiết kế nhiều làm tăng giá. Sợ gì không cạnh tranh lại ip lúc nào cũng thiếu hàng đâu phải muốn mua lúc nài cũng có. Nếu muốn giết ip thì đừng sx cho apple nữa là xong cần gì phải thả gà ra mà đuổi như lũ điên vậy. Cứ mẫu nào đẹp thì sửa tí cho khỏi kiện là được, càng to là ăn khách thôi. Mới đây phone 3.2" đến 3.7" đã là to thì nay họ cũng có những mẫu dép tông nghe gọi được đó thôi.Còn thiết kế nhàm chán là dành cho nokia với RIM thôi chứ ai cũng khen HTC no1, SS GL là siêu phẩm (mặc dù siêu phẩm lỗi từa lưa ko bảo hành và tạo doanh số ảo để tự sướng)Lẽ ra gu gồ đã có Nokia nhưng vì sợ Nokia xấu hổ tự tè vào quần mình nên GG đã tự tè vào quần mình để Nokia không bị mất mặt.
iDratini
TÍCH CỰC
13 năm
Hay.... Thích nhất là nó dùng Android Ice Scream Sanwich....
Đã dùng 4.0 chưa mà thích ghê vậy bạn. Con này cần gì phải khủng. Hàng chuột bạch thì kiểu gì không chết nên không cần moto ra tay mất mặt. Còn nếu tablet lấy xoom 2 làm chuột bạch nữa thì đảm bảo moto đóng cửa về quê luôn....
iDratini
TÍCH CỰC
13 năm
Hihi, chỉ cần biết nó có ra là được rồi chứ cần gì phải dung chứ.... Vui lây cho anh em mà....
Mới đùa tí với bác, bác chưa dùng 4.0 thế mà đã lộ 5.0
Phát triển nhanh như đội mũ :happy:
Chính xác, đpg MH 480*800 mà đặt lên MH 4.5" thì quá dở, sẽ làm cho MH bị gổ mất thôi.
480×800 chỉ thích hợp vs MH 4" thôi. Còn Mh 4.3" vs 4.5" phải từ 540x960 trở lên thì nhìn mới đẹp.
Bạn qua nhìn màn hình S2 và Infuse đi sẽ nghĩ khác đấy 😃
màn hình ở con này là supper amoled đời 1 480*800 là thấp mà chứ nếu là 480*800 như trên supper amoled plus(Sii,infuse) thì còn nói làm gì! 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019