Thêm thông tin về "PS4.5": nâng cấp CPU/GPU/RAM, tên mã "Neo", game có 2 chế độ
TDNC
4 năm trướcBình luận: 85Lượt xem: 23.719
Neo + Morpheus
PS4K + PSVR
Sao nghe giống phim Matrix thế nhỉ😃
sony làm vậy để chống chế tạm thời thôi, để người dùng ps4 ko hụt hẫn. Năm sau công bố doanh thu từ ps 4 thấp hơn ps4.5 nhiều nên ko sản xuất nữa, sau đó bỏ đi cái luật làm 2 hệ máy cùng lúc
Mà bản nâng cấp này chả chạy nổi 4k đâu.
Ko chừng năm sau là ra ps5
Mình chỉ nhớ chiếc PS1 huyền thoại này thôi
cho em hỏi tí ,bây giờ cái ps4 giá khoảng 8 triệu ,em có tự cài game đc ko (chép trên mạng vào đĩa )hay là phải mua game bản quyền ,phi mua game mac ko
@leducminh123456 PS4 chưa hack dc nên ko chép được bạn nhé. Giá cho một game mới ra tầm 1tr trở lên
@Naga.Baamboo vậy ps3 chơi game lâu đc ko bạn ,chủ game bản quyền mắc quá,đại gia mới chơi nổi
@leducminh123456 đc nhé....
@leducminh123456 PS3 bản hack chơi tẹt ga nha bạn :3
@leducminh123456 Google game ps4 ps3 digital nhé bạn 😃 Rẻ hơn 30>50% mà vẫn là game chuẩn chính hãng sony.
Có thể nâng cấp để đáp ứng dc nhu cầu VR ngày càng tăng mà con ps4 sản xuất cách đây vài năm đã không còn đáp ứng dc. Nên bản mới này có thế giống như ip 4s 5s 6s đó.
Bao giờ máy tính có RAM DDR5 nhể! 8GB cho cả hệ thống+ VGA mà nó chơi game khủng vẫn nuột
Nâng cấp hết cấu hình thế này thì đặt tên luôn là PS5 cho rồi, chứ đặt tên là 4.5 gây phiền phức quá
có người bảo mình như vậy cách đây vài tháng khi mình nói đường nào sony cũng nâng cấp ps vì ps4 quá yếu. tin hay ko tuỳ bạn
Đợi mua em R9 490X hay Fury X2 cho rồi. PS4.5 này kéo sao nổi 4K
chắc để dành cho game vr sau này. game vr yêu cầu phần cứng khá là cao.
Theo e nghĩ sẽ ko có ps4.5 như bài viết nói,tuổi đời của ps4 và xb1 ko ngắn như vậy đâu.
Hoang đường quá!
PS 4 with CPU + GPU unlock = PS 4.5
Done 😁
không hẳn là ps4 tệ mà giờ công nghệ phát triển quá nhanh. Nhìn SoC bên điện thoại năm nào cũng tăng >20% khả năng xử lý là hiểu. Các công cụ viết game cũng ngày càng ngon hơn. Khai thác được tối đa phần cứng thì việc ps4 vòng đời nhanh hơn ps3 là dễ hiểu. Với 10tr mà chơi game được 3-4 năm rồi ntn là ngon rồi
@phuthuyac12 nó ra gấp như vậy thì chỉ có do ps4 ko gánh nổi VR chả có 1 lí do nào hợp lí hơn nữa cả
@Meliodas3001 VR trên PS4 chắc chắn sẽ khác nhiều so với cái đt cùi bắp. Steam cũng ra kính VR rồi. Dự là 3-4 năm nữa game VR trên PC sẽ phổ biến 😁
Có trang downloadmoreRAM thì phải, mấy máy PS4 sau này có yếu thì lên đấy down về thôi, nâng cấp lên 4.5 làm gì cho tốn kém. He he
Sony nói vậy chỉ để an ủi người dùng PS4 thôi. Ra một đời máy mới mà yêu cầu tất cả game tương thích với hệ máy cũ thì thật là khó hiểu. Ra máy mới mà không được phép tận dụng tối đa.
@zantan Bạn nói chuyện buồn cười thật .. Nhìn cái game Doom 4 xem, GTX 970 còn kg lết nổi medium 1080p 60 FPS ổn định đấy, Doom 4 trên PS4 cũng 1080p 60 FPS thì sao.. GTX 970 có thể chạy The witcher 3 ở 4K sao nó kg làm đc như thế với Doom 4. Vấn đề còn tùy thuộc vào hãng game nó tối ưu hóa cho console như thế nào nữa
@TNhatVP Hay nhỉ, doom 4 chưa ra mắt mà bạn đã biết nó chạy bao nhiêu fps à? Ngoài ra vga cũng chỉ là 1 phần, còn cpu với ram bạn quăng đi đâu?chưa kể trên pc người ta sẽ thiết lập hình ảnh ở mức cao nhất, tinh giảm xuống khi làm trên console, nên chỉ đưa thông tin sơ sài như thế bạn định đánh lận con đen à =))

Một điều chắc chắn là để chơi game max settings ở thiết lập 4k, chắc chắn cần 1 cỗ máy cấu hình cao, nhiều tiền, điều mà console ko thể, vì mắc quá ai dám mua. Nên ờ thì ps4.5 có thể chạy đc game 4k, nhưng ở thiết lập đồ họa của..... minecraft =))
@zantan bạn nói đúng, nhưg cái chính là bạn kia nói cũng không có sai đâu :v
Vì đã rất nhiều game là minh chứng cho việc bản được đưa lên PC là bản port lại từ các máy console và tất cả đều được làm rất sơ sài.
Thứ hai game độc quyền trên console khá là nhiều và những game như vậy thì sẽ không có cơ hội so sánh với pc.
Thứ hai là bản thân PC cũng đang gặp vấn đề về việc đồng bộ hóa giữa game và màn hình xuất ra (nôm na gọi là thắt cổ chai), cái này thì bên console chưa gặp, nên nói PC chơi ổn định hơn Console là chưa hẳn.
Nhưng mình đòng tình với bạn là PS 4.5 tới chắc chắn chưa hỗ trợ ốt cho 4k đâu, quá lắm là để tăng frame của PS4 lên mức ổn định thôi
@zantan Doom 4 bản demo ra mấy tuần rồi thím ahh, thường bản chính thức lúc nào cg nặng hơn demo một chút, dàn PC trong clip dưới đây ở VN chắc cg hơn 30 củ, mà chơi FPS nó trồi sụt thua PS4 7tr thì bạn nghĩ sao ???

Trên PS4 tương đối ổn định ở 60 FPS, đồ họa thì xin lỗi chả khác gì nhau nhiều với PC high settings
Mình thì lại khoái nhất 2 series God of War & Uncharted, The Last of Us chưa được chơi vì sau đó bán máy rồi 😔
Tay cầm XBOX chơi FPS cũng ngon đó bác. Ko phải ngẫu nhiên mà mấy tựa game độc quyền cho XBOX đều là game bắn súng 😃
PS3 hack thì chơi được game lậu nhưng bạn phải tìm dòng máy từ CECH-25XX đổ xuống & firmware gốc ko được lớn hơn 3.55 nếu ko sẽ phải bung máy để downgrade, còn CECH-3XXX, 4XXX vẫn hack được nhưng là hack ODE, phải bung máy để gắn 1 con chip. Mình chỉ biết có vậy thôi 😃
Thế nào cũng có các thanh niên vào phán PS4 quá yếu, XBOX ONE còn tệ hơn bla bla..., trong khi bản thân những đứa đó kg hề có bất cứ consonle nào... Và PC của mấy đứa đó cũng chẳng chơi đc max settings mà suốt ngày cứ hô PC master race .. Nể nhất mấy anh hùng bàn phím này 😁:D
@TNhatVP thêm vụ ps4 xbox1 không chơi được liên cmn minh huyền thoại... với ko cài đc win lậu, exel, word không gắn dc chuộc bàn phím để làm việc pla pla...
Chính sách chuẩn đấy, chứ không mấy thằng mới xúc PS4 như mình chắc hờn vdd ra :oops::oops::oops:
Lội hết 4 trang thì thấy tổng quan như sau :
- Những người không sở hữu Console, cụ thể là PS hay xBox cứ chê lên chê xuống.
- Những người đã mua PS thì tiếc hùi hụi vì upgrade nhanh quá.

Tui là một người hổng có console, nhưng thời gian rảnh cứ lội Youtube để xem người ta walkthrought các game hay, mà đa số họ (những Youtube Partner có lượng subcribe cực cao) đều dùng console. Có lẽ mấy ông này chưa thấy được độ phổ biến của PS4, mà trong đó, có những game mà chỉ console mới trải nghiệm tốt được. Rất nhiều các game sau này đều tối ưu hóa cho hệ console, sau đó mới tiến tới PC, mà PC là cái kiểu chắp vá, chắc gì mọi PC đều chơi tốt đâu.
Còn thằng 4.5 này nó nâng cấp cấu hình để chạy theo 4K vốn đang bắt đầu nở rộ ở thị trường game là một điều hết sức bình thường. Phát hành từ cuối 2013 cho đến nay đã là một chặng đường dài so với tốc độ phát triển chóng mặt của công nghệ những năm gần đây. Game cũng dần chuyển sang nền tảng thiết kế mới, hình ảnh thì càng ngày càng to, càng rộng, rồi 4K dần trở thành những điều "hết sức bình thường" ngay khi cả thiết bị bỏ túi cũng có thể ghi hình được, và gần đây nhất là VR. Nó mà không nâng cấp thì càng bị chửi mới đúng.
cái cấu hình này đủ cho 1080 60 fps thôi chứ làm gì nổi 4k thà nói upscale từ 2k lên 4k thì còn tin chứ chạy AAA 1080 30 fps mà gần chục bản vá như witcher 3 thì thằng nào tin ? tưởng 4k là trò đùa .
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 254VIPhemilo
10.398 bài đăng
hoangsytai+ 169CAO CẤPhoangsytai
3.671 bài đăng
quangthegtvtk49+ 165CAO CẤPquangthegtvtk49
5.516 bài đăng
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156