Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thêm vài hình ảnh về giao diện phẳng trên LG G3?

Blaze1st
22/4/2014 21:57Phản hồi: 156
Thêm vài hình ảnh về giao diện phẳng trên LG G3?

Trang Digitaltrends mới đây đã đăng tải vài hình ảnh theo họ là giao diện chính trên chiếc LG G3. Đúng như tin đồn trước đây, có vẻ như LG đã làm mới lại hoàn toàn phần giao diện người dùng: phẳng hơn, gọn gàng hơn và trực quan hơn. Nếu so với UI hiện tại, rõ ràng giao diện mới của LG đã "phẳng" một cách hoàn toàn, thiết kế của từng icon được đơn giản hoá: đặc biệt là các icon Bluetooth/WiFi/3G. Ngoài giao diện mới, LG dường như cũng sẽ tích hợp thêm một tính năng khá hay, có khả năng lấy dữ liệu từ nhiều nguồn khác nhau, học hỏi thói quen sử dụng điện thoại của người dùng, từ đó đưa ra các lời khuyên/chỉ dẫn hợp lý. Được biết thì chức năng này sẽ có UI theo dạng thẻ, và cách hoạt động của nó khá giống với dịch vụ Google Now.

Như vậy là năm nay LG sẽ đi theo xu hướng phẳng, tiếp bước iOS của Apple và TouchWiz UI của Samsung. Nhìn sơ qua thì giao diện này nhẹ nhàng hơn, có phần đẹp hơn so với giao diện hiện tại, icon pin trắng theo mặc định của Android 4.4 Kitkat. Thông tin trước đây cho biết LG G3 có thể sẽ được ra mắt vào ngày 17 tháng 5 tới đây.

156 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

May là các bạn nữ ko thích phong trào này 😁
@Apple Haters Chỉ có nam thôi.
@Apple Haters em phải đăng nhập để like cho bác :D
@Apple Haters Comment tinh tế quá bác nhỉ :v
Lg giờ vô địch rồi
@Hungdunghcmc bác này lại đi lấy số lượng để so sánh. lg tăng trưởng chủ yếu là do phân khúc giá rẻ. bác hãy nhìn vào sự quan tâm của làng công nghệ thế giới cho các siêu phẩm như m8 hay z2 rồi so sánh với g2 rồi g2 có sức hút ntn. bác hãy xem các video so sánh m8 với ip5s hay với s5 mấy trang pocket now hay phone dog..sau đó đọc bình luận rồi sẽ hiểu. chứ còn con g2 vừa ra mắt được 2 3 hôm đã chìm. phải công nhận là g2 tốt, nhưng nó bắt chước s4 quá nhiều, hơn nữa lg lại ko tạo được nhiều bản sắc riêng cho mình. còn htc hay sony lại khác, thiết kế, giao diện ko thể lẫn vào đâu được. nhắc đến htc là nói đến giao diện sense 4 bóng bẩy, sense 5, 6 tinh tế, mượt mà. chứ còn giao diện của sam người ta chỉ biết là touchwiz chứ có biết đời thứ mấy đâu, sony thì tên giao diện đổi lung tung cả lên, nào là timescape rồi gì gì em ko nhớ nữa, giao diện lg thì lại càng mù tịt. chỉ có apple là có ios 5, 6,7 đặc trưng. nói như bác mấy hãng huawei xếp trên sony với nokia htc thì thương hiệu tốt hơn à.😕
@htc and apple Cậu phân tích ổn đấy. HTC bị lỗi sản phẩm là PIN cơ đấy bó tay với cu đó! Đang nói về UI lại quay sang nói doanh số với thứ hạng
@Hungdunghcmc Nên tranh luận vào Chủ đề đi. Đang đánh giá UI mà, Doanh số ở chủ đề khác
@Sonltt pm cua andr0id thi` cài lúc nà0 cha đc
Phẳng everywhere 😆)
kitarodo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mấy cái icon wifi, 3g... khi keod noti bar xuống giống trên s5 ko thể tả dc =))
@botay.alls sao tui ko biết ?
thyutinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kitarodo thế s5 dùng ios hả bác...phán câu khôn thật
a3nt15
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kitarodo công nhận là khá giống trừ cái màu ra
novrainceo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@botay.alls trẩu tre nguy hiểm vê ka lờ =)) nhìn thiết kế SS con nào cũng tù tù na ná nhau mà bảo lg copy =)) Lg trước giờ thiết kế khác biệt hẳn SS nhé
Nhìn icon Bluetooth lại nhớ đến kiểu thiết kế của WP...giờ cái nào cũng phẳng nhg vẫn thấy mấy cái của WP thiết kế có vẻ có sự đồng nhất về phong cách và tinh tế hơn...

Sent from my LG-F160 using Tinhte.vn mobile app
mrsunvt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đẹp đấy chứ

Sent from my IM-A860L using Tapatalk
Cái icon pin và sóng y như cũ.....có 1 sự nhàm chán nhẹ..........
@alexxlee101 E cũng ghét nhất cái icon sóng và wifi của LG trông thô thiển hết sức, UI thì đẹp rồi.

Gửi từ GT-I9300 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@tuansiro Lên G3 mà đổi hết sang giao diện phẳng mà cái pin với sóng vẫn để nguyên thì hơi nhảm
@alexxlee101 Để ý thấy icon statusbar của Sony nhìn tinh tế, HTC thì đẹp. Samsung từ thời S4 trở lên ( icon trắng chứ kô còn màu xám xám bẩn bẩn nữa 😁 cũng kô đến nỗi. Còn mỗi anh LG 😆
@tuansiro Cái này demo thôi,chứ mấy cái đó sửa dễ mà
năm ngoái hình như LG có bảo là màn hình 5,2' phù hợp để cầm nhất ( ko to quá và cũng ko nhỏ ) by h lại làm phát lên 5,5' . Câu cuối : Giao diện mới đẹp hơn giao diện cũ nhiều ............
@hoanghaidang Sao bạn ko nghĩ là năm nay LG có Viền mỏng à? và màn hình lớn giờ là xu thế mà? hêhê thời thế lun thay đổi 😃
@Chiến Thần Hình Thiên Như G2 là ngon rồi...
LG càng ngày làm cho người ta mong chờ giống như mong chờ iphone thế hệ mới vậy. Thật tuyệt 😃
hơ hơ G2 kiểu gì cũng đc ké.
P/s sao lại nói tiếp bước Apple và Samsung. Thế Wp quăng đi đâu rồi
99v9.9999
TÍCH CỰC
10 năm
sao không làm cho cái mặt lưng phẳng luôn đi LG
MrBoC
TÍCH CỰC
10 năm
Rất tốt. Chỉ mong g3 đẹp nữa là ok

Gửi từ LG G2 của tôi.
Không biết bao giờ mới ra mắt nhỉ. 😃

Sent from my GT-P3100 using Tinhte.vn mobile app
Ko còn gì đẹp hơn..
Đang chờ note4 lên ko quan tâm lắm

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn mobile app
@hoangminh_11 Có vô, có đọc, có bỏ lại cm, là có quan tâm rồi!
@hoangminh_11 Không quan tâm mà bạn vừa mất 3-4s để cuộn trang để nhìn thấy topic này..
và mất10-15s để xem sơ qua bài viết
và mất khoảng 3-4s cuộn trang xuống dòng ô comment
và mất khoảng 5 -10s để suy nghĩ viết và comment vào chủ đề này
Tổng cộng bạn mất 30s -1p để viết và xem sơ bài này rồi!
Cái đó cũng gọi là quan tâm đó bạn
Vì khi bạn nói không quan tâm thì chả đá đụng tới và chẳng comment ở đây! 🆒
lg đánh dấu cho một sự nỗ lực và tìm cách len lõi giữa các đại gia smartphone, rất đáng chú ý và sử dụng
Chờ port rom sang G2 thôi, hí hí, cùng chip 800 hơn nhau cái xung nhịp nên port dễ cho các develop quá
Giao diện phẳng đúng là xu thế của năm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019