Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thêm vụ hack trong crypto (100 triệu USD bay màu). Cùng mình tìm hiểu tại sao.

Hoàng LUT
24/6/2022 22:27Phản hồi: 106
106 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

"Harmony này là cái blockchain mà bên Vinfast dùng để xây dựng cái gọi là metaverse khi mua xe đó anh em"

Họ chỉ làm NFT cho mục đích đặt xe thôi, từ NFT đến metaverse còn xa lắm
Tin bọn này thì lấy thóc giống ra mà ăn . Lãi cắt
voibietbay
ĐẠI BÀNG
2 năm
việc WETH liên quan đến bridge thì không đúng nhé.
Bác nên tìm hiểu xem WETH là gì ở đây https://weth.io/ "WRAPPING ETH ALLOWS YOU TO TRADE DIRECTLY WITH ALT TOKENS." vì người dùng không thể dùng ETH để thực hiện giao dịch trade trên Ethereum được.
Cũng tương tự như vậy WBNB(Wrapped BNB) là token được sử dụng thay cho BNB trên BEP20.

Người dùng vẫn chuyển ETH và BNB trực tiếp vào các bridge, ko cần phải đổi qua WETH hay WBNB

Bác nên lấy ví dụ là WBTC, vì nó là token tương ứng trên các chain khác (thay vì chain của BTC).

Với lại theo mình hiểu biết nó có 3 loại token:
1. Token được phân bổ trên nhiều chain từ chính chủ dự án, họ sẽ chia lượng total supply và tạo token trên các chain tương ứng. Thường là sẽ tự tạo cổng chuyển trên web của dự án, hoặc có thể nhờ 1 bên nào đó làm dịch vụ như MultiChain, hay Poly Network (thằng này trước có vụ hack 600tr)
2. Token được tạo ra từ cổng chuyển, thường sẽ có 1 chain làm chính(thường là Ethereum) và sẽ gửi token vào ví đó, còn các chain khác thì các giao dịch sẽ là mint và burn(ví dụ ChainPort, MultiChain, pNetwork)
3. Các tổ chức tạo ra đồng token tương ứng trên các chain khác bằng cách lock 1 số lượng token trên chain chính( ví dụ WBTC).
... Có thể còn nhiều loại hơn, cơ mà lười tìm hiểu.
Hoàng LUT
TÍCH CỰC
2 năm
@voibietbay ETH bridged qua chain khá thì là wrapped. Cần gì lấy ví dụ khác. Còn chuyện bác nói WETH trade trên Uniswap nó là cái khác ko liên quan tới bridge.
voibietbay
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Hoàng LUT thì ý mình ở đây là bạn dùng WETH(wrapped ETH) dễ gây hiểu nhầm với token WETH.
Vì các chain khác nó đâu có bắt buộc tên là WETH đâu, kiểu như BEP20 nó vẫn là ETH.

Anw, bài viết khá dễ hiểu cho người mới.
Hoàng LUT
TÍCH CỰC
2 năm
@voibietbay ý mình muốn nói wrapped token thôi. Còn tại sao là WETH thì tại tấm hình mình kiếm được cái vụ wrap nó cho ra WETH.
Mà cái bạn nói nó chỉ là tên gọi thôi, chứ về bản chất tokens, ví dụ như ETH trên BEP20 vẫn là wrapped, chỉ là cái tên nó không có gắn chữ 'W' vào thôi.
qhi
TÍCH CỰC
2 năm
hack thật hay là chủ dự án tự hack ?
Chào bạn,

Cảm ơn bạn đã chia sẻ những thông tin hữu ích về cách tự tìm dự án airdrop. Airdrop là một cách kiếm tiền và gia nhập thị trường Crypto hiệu quả cho người mới. Tuy nhiên, để tìm được những dự án airdrop chất lượng, người dùng cần phải có kiến thức và kinh nghiệm nhất định.

Để giúp người dùng tìm kiếm và tham gia airdrop hiệu quả, tôi xin giới thiệu diễn đàn Crypto lớn nhất Việt Nam tại địa chỉ https://tricksmmo.com/categories/crypto-viet-nam-community.87/.

Tại diễn đàn này, bạn có thể tìm thấy rất nhiều thông tin hữu ích về airdrop, bao gồm:

Các bài hướng dẫn cách tìm kiếm và tham gia airdrop
Các thông tin về các dự án airdrop mới
Các bài chia sẻ kinh nghiệm tham gia airdrop
Bên cạnh đó, diễn đàn còn là nơi giao lưu, kết nối của cộng đồng Crypto Việt Nam. Tại đây, bạn có thể tham gia các cuộc thảo luận, trao đổi về airdrop và các vấn đề liên quan đến tiền điện tử.

Hy vọng những thông tin này sẽ hữu ích cho bạn. Chúc bạn thành công!

Sau khi đăng ký tài khoản, bạn có thể bắt đầu tìm kiếm và tham gia airdrop bằng cách:

Tham gia các chủ đề thảo luận về airdrop
Theo dõi các bài viết mới về airdrop
Theo dõi các dự án airdrop mới
Bạn cũng có thể sử dụng các công cụ tìm kiếm airdrop để tìm kiếm các dự án airdrop tiềm năng.

Chúc bạn thành công!
Chào bạn,

Cảm ơn bạn đã chia sẻ những thông tin hữu ích về cách tự tìm dự án airdrop. Airdrop là một cách kiếm tiền và gia nhập thị trường Crypto hiệu quả cho người mới. Tuy nhiên, để tìm được những dự án airdrop chất lượng, người dùng cần phải có kiến thức và kinh nghiệm nhất định.

Để giúp người dùng tìm kiếm và tham gia airdrop hiệu quả, tôi xin giới thiệu diễn đàn Crypto lớn nhất Việt Nam tại địa chỉ https://tricksmmo.com/categories/crypto-viet-nam-community.87/.

Tại diễn đàn này, bạn có thể tìm thấy rất nhiều thông tin hữu ích về airdrop, bao gồm:

Các bài hướng dẫn cách tìm kiếm và tham gia airdrop
Các thông tin về các dự án airdrop mới
Các bài chia sẻ kinh nghiệm tham gia airdrop
Bên cạnh đó, diễn đàn còn là nơi giao lưu, kết nối của cộng đồng Crypto Việt Nam. Tại đây, bạn có thể tham gia các cuộc thảo luận, trao đổi về airdrop và các vấn đề liên quan đến tiền điện tử.

Hy vọng những thông tin này sẽ hữu ích cho bạn. Chúc bạn thành công!

Sau khi đăng ký tài khoản, bạn có thể bắt đầu tìm kiếm và tham gia airdrop bằng cách:

Tham gia các chủ đề thảo luận về airdrop
Theo dõi các bài viết mới về airdrop
Theo dõi các dự án airdrop mới
Bạn cũng có thể sử dụng các công cụ tìm kiếm airdrop để tìm kiếm các dự án airdrop tiềm năng.

Chúc bạn thành công!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019