"Thi ảnh bộ điện thoại" - Mùa Xuân ở Japan

andyphan257
14/4/2014 7:20Phản hồi: 22
"Thi ảnh bộ điện thoại" - Mùa Xuân ở Japan
- Dùng Galaxy S4 chụp ảnh, ko chỉnh sửa
- Trên đường từ nhà ở Koigakubo station đến Kunitachi station
- Chụp trong tuần 5/04 và 12/04 Thời gian là trưa, nhưng thời tiết it nắng, thỉnh thoảng có mây
- Minh chụp ảnh theo cách nhìn cá nhân, để chế độ tự động! Ban đầu chỉ dự đinh đi ngắm hoa anh đào, nhưng sau đó trên đường đi thì thấy rất nhiều hoa đẹp, thời điểm này cũng là mùa xuân ở Nhật nên mình chụp them những hoa khác để làm kỉ niệm về bộ ảnh Mùa xuân ở Nhật. Cái khó khan khi chụp ảnh này là thời tiết thay đổi lien tục, lúc thì nắng đẹp, lúc nhiều mây và cũng có 1 đợt mưa kéo đến! Vì chứng kiến cảnh sắc thay đổi từ Đông sang Xuân nên rất nhiều cảm xúc, lúc mình mới qua ngay thời điểm bão tuyết lớn nhất trong 45 năm, tuyết rơi rất đẹp, nhưng rất lạnh và khá buồn, nhất là cảm giác xa nha! Khung cảnh chỉ là màu trắng và đen, thời điểm hiện tai đang là mùa Xuân, tiết trời dễ chịu, cây bắt đầu đâm chồi, 1 màu xanh mơn mởn và đi đến đâu cũng sẽ thấy hoa nở, nhất là con đường có 2 hang cây hoa anh đào, cảm xúc that khó tả nhưng rất tuyệt vời, đôi lúc có gió thổi qua là hang ngàn cánh hoa rơi xuống, that sự thì trãi nghiệm mùa Xuân ở Nhật rất tuyệt nên mạo muội chia sẻ với mọi người cảm xúc ấy! Ko nghĩ đến giải mà chỉ nghĩ sẽ có nhiều người cùng chia sẻ với mình cảm xúc này 😃

( Nguồn từ FB nên chat lượng thấp @@ )
Bão tuyết với 2 màu đen và trắng

Và mùa xuân đến

Bonus ảnh của thớt 😁
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn chụp hoa ở NB đẹp quá, hình cuối cùng là ai thế? chủ thớt à?
andyphan257
ĐẠI BÀNG
10 năm
@teddy.kiss Đúng roài bạn! Cần thì cho FB lun, hehe! Cám ơn bạn like thớt! Có dk hay đến Nhật nhé, rất đáng để trãi nghiệm 1 lần trong đời 😃
Chúc bạn luôn vui và hạnh phúc ^^
@andyphan257 nhìn bạn giống giống 1 người bạn của mình, hồi đó cũng học tiếng Nhật mà dở dang nên ko có cơ hội đi Nhật nữa. bạn đi học hay đi làm bên Nhật vậy?
andyphan257
ĐẠI BÀNG
10 năm
@teddy.kiss Mình đi công tác 😃 Ai thích thớt này hầu như là nữ nhỉ? 😁
@andyphan257 nữ thì thích hoa, phong cảnh, còn like mấy tấm chân dung là cánh đờn ông
DzatBuon
TÍCH CỰC
10 năm
thớt có nụ cười dễ thương quá.
andyphan257
ĐẠI BÀNG
10 năm
@DzatBuon Chắc do mình hay cười, có thể cười mọi lúc! Cuộc sống phải luôn vui vẻ mà 😁 Cám ơn bạn nhiều! Mong bạn luôn có nụ cười hạnh phúc ;)
HuyNBN
TÍCH CỰC
10 năm
Bài sẽ được điểm cao hơn nếu không có tấm cuối ^^.

J/k, ảnh đẹp.
andyphan257
ĐẠI BÀNG
10 năm
@HuyNBN Mình nghĩ nhờ tấm cuối nên sẽ đoạt giải đấy 😁 ( j/k )
Cám ơn bạn đã thích ảnh
Chúc bạn sức khỏe và có nhiều niềm vui trong cuộc sống 😃
thích bức đường phố với hoa anh đào nở bung quá đí!
andyphan257
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Thuythanhthat Tiếc là hôm ấy có mưa, nếu không mình đi bộ xuống tiếp thì sẽ có 1 cây cầu bộ hành bắt ngang đường, lúc đó sẽ có 1 tấm ảnh đúng nghĩa "Con đường tình yêu" 😃 Màu sắc cũng đẹp hơn ko không phải cân bằng sáng giữa hoa, con đường và bầu trời 😃
hoa này là hoa gì bạn có biết tên ko?
hình như là hoa me đất hay hoa cỏ ba lá, tấm này có hồn nhất, như một cô thiếu nữ đang rơi lệ buồn
andyphan257
ĐẠI BÀNG
10 năm
@teddy.kiss Trùng hợp là bạn mình nó cũng hỏi tương tự như bạn trên FB, và mình cũng ko biết ^^
Tấm sau có thể là hoa me đất, nhưng cũng có thể là hoa dại mọc chung với me đất ^^! Bên này nhiều hoa ven đường, cứ thấy đẹp là mình chụp thui 😃
Bạn là nữ mà làm thành viên tinh tế cũng cá tính hen, cám ơn bạn đã quan tâm nhiều 😃
hoa đó là chua me đất hoa tím (còn có Chua me đất hoa vàng), còn lá thường được gọi là cỏ ba lá,
có hoa bướm đêm này nhìn cũng giống hoa chua me đất vì cùng 1 loài họ me đất
mình bình thường thôi mà, chỉ có sở thích chụp cỏ cây hoa lá nhưng chụp xấu lắm, ko đẹp như bạn
andyphan257
ĐẠI BÀNG
10 năm
@teddy.kiss Sáng mình đi thấy có hoa me đất màu vàng, chính vì vậy mà không dám khẳng định 😃 Giờ nghe bạn nói xong thì thấy chắc cú roài 😁
search trên mạng có hình chua me đất màu hồng, lâu rồi ko thấy hoa này ngoài đời (chỉ thấy hoa bướm đêm) nên ko rõ thực ra hoa này có 3 màu hay là màu tím chụp lên thành màu hồng hic
andyphan257
ĐẠI BÀNG
10 năm
@teddy.kiss Màu hồng đó bạn, hehe
andyphan257
ĐẠI BÀNG
10 năm
@teddy.kiss Mình thấy me đất như hình bạn đưa rồi, nhưng chưa thây hoa của nó! Hiện tại chỉ mới thấy hoa màu vàng và rất nhỏ! Màu trắng và hồng thì chưa xác định 😁
chuo line hả đồng chí , ảnh đẹp nhỉ ^^
andyphan257
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cám ơn bạn 😃 Ga nào trên Chuo line hầu như lớn và đẹp ;)
Mấy bức ảnh hoa mùa xuân ở Nhật đẹp quá! Nhìn cảnh tuyết rơi lại nhớ mấy bộ phim về Nhật ngày xưa xem.
andyphan257
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nvkhanh89 Ở Nhật trúng ngay bão tuyết lớn nhất trong 40 năm qua 😁 Bình thường chỉ là 1 lớp mòng, hôm chụp lên tối gối chân :D Đẹp, lãng mạn nhưng buồn lắm, chỉ 2 màu trắng đen 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019