Thị trường app di động 2020: Vượt Facebook, Tiktok là app được tải về nhiều nhất
Didu
5 thángBình luận: 71
Thị trường app di động 2020: Vượt Facebook, Tiktok là app được tải về nhiều nhất
Thống kê của App Annie về thị trường app di động với hai nền tảng chính là iOS và Android cho thấy đại dịch đã ảnh hưởng rất nhiều tới bảng xếp hạng cũng như thói quen dùng app. Năm nay, hiện tượng TikTok cũng vượt qua Facebook để trở thành ứng dụng di động được tải về nhiều nhất.

Ngoài ra, trong danh sách những app được tải về nhiều nhất trên App StorePlay Store còn có những ứng dụng dành cho mùa dịch như Zoom (tăng 219 bậc), Google Meet hay Telegram. Đó là những công cụ để người ta chat, gọi video làm việc với nhau trong thời gian cách ly.

Doanh thu trên phạm vi toàn cầu của hai kho ứng dụng lớn nhất này đạt 112 tỉ USD, tăng 25%. Mặc dù sở hữu lượng người dùng lớn hơn nhiều nhưng Play Store không kiếm được nhiều tiền như App Store. Trong số 112 tỉ đô doanh thu thì game chiếm tới 71%. Người ta tải về tổng cộng 130 tỉ lượt ứng dụng, tăng 10% so với năm ngoái. Thời gian người dùng dành cho các app chủ yếu là giải trí, tìm bạn, trong đó Tinder đứng vị trí đầu, xếp sau là TikTok, YouTube và Disney+.

Nguồn: Fastcompany
Cũng nhờ TT Trump PR dữ quá nên tiktok càng nổi tiếng
Đừng nói nữa, quất đi em
@honghai12a1 Có nói xấu ỏng đâu mà cắn
VA20
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@Bạn và 500 Anh Em Vớ vẩn! Tôi cá ông Trump thắng mà giờ tôi đang thua. Tiktok thì giờ tôi còn không nhớ viết nó như nào, ở cơ quan thì con em ngồi bên cạnh xem tối ngày, về nhà đêm vợ giã vào đầu (hai người khác nhau nhưng đều xem tiktok giống nhau), chối vãi ra!!! 😅
Thật không thể tin được.
hungdung23
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@tranbinh198074 Cái này là tải trong năm vừa rồi thôi chứ không phải nói người dùng nhiều nhất, có thể người ta đã tải facebook từ những năm trước và để đó xài rồi
Ko có tên mình trong danh sách những người tải thứ ứng dụng nhảm nhí này 🙃
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Trên android chỉ tải về không đăng nhập, không cấp bất cứ quyền gì cho nó. Chỉ xem và không đăng gì - cũng có nhiều cái xem giải trí. Có nhiều thể loại, được tùy chọn. Có nhiều hot trend lên tiktok trước đó bạn.
@duongdinhbaoduy Do mình dị ứng với Tiktok vì trước đây hay thấy mấy người bạn trên FB chia sẻ clip bên đó sang, chắc mình sẽ ko thử cài thứ này, dù chỉ 1 lần 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
18K
TÍCH CỰC
5 tháng
Chưa một lần tải về
18K
TÍCH CỰC
5 tháng
@NHAN-TS Vợ quản lý maketing online rồi bạn ơi. Mình không muốn nhúng vào mảng này
@18K À, ra vậy, nhất bác rồi
kunsubin
TÍCH CỰC
5 tháng
@18K Cũng đừng nên tải, rảnh dùng thời gian vào chuyện có ích chút là được vd vào tinhte xạo lìn chút cho đỡ chán=))
18K
TÍCH CỰC
5 tháng
@kunsubin Rảnh chơi game với anh em như thanh niên
Vãi
WannaCry
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Telegram là app nhắn tin như nhiều app nhắn tin khác thôi mà nhỉ sao lại lên hạng kinh vậy
Cảm thấy tổn thương
@android_bar Whatsapp cũng vậy, nó gốc Mỹ và mình làm việc với mấy ông bên Mỹ.
Telegram gốc Nga nên xài chơi thôi (Hàng Nga cũng rất ngon)
@WannaCry @NHAN-TS Mình có dùng đâu. Nghe mấy bạn dùng nói có, một số ae bỗng nhiên điện thoại gần hết bộ nhớ, kiểm tra thì do telegram. Chắc xem là nó lưu về luôn, nên ai coi là mau đầy bộ nhớ lắm.
@Ma Vương _ MT Mình lâu rồi ko dùng nên cũng ko tải
@WannaCry Vì Tel có các hội nhóm Nông Dân 18+ 😆
Vì sao ảnh bài ko để hình đt samsung mà để iphone, tik tok ko chạy được trên samsung hả các bạn
@Lâm Bình Chi Nữ quyền đen quyền LGBT quyền giờ có cả Samsung quyền à anh Thiện Tứ?
@Lâm Bình Chi Lại Khịa cho anti cắn xé nữa.
@Lâm Bình Chi Muôn để samsung dễ mà! Xuỳ tiền ra nhé!
Socola H2O
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Thiện Tứ ? Là tên ông kia à
@Socola H2O Lâm Bình Chi là 1 trong những người dẫn đao tự cung trong Tiếu Ngạo Giang Hồ
Còn Thiện Tứ là tự....
yokykaka
ĐẠI BÀNG
5 tháng
bị Mỹ và Ấn cấm mà nó còn như vậy. kinh khủng thật
Nội cái tq thôi nó đur ấm rồi.
@ThuanNguyen94 TQ nó xài Douyin chứ dùng gì Tiktok .
@yokykaka Mỹ vẫn sống nhăn nhé . Bác Trump chơi đòn gió kiếm phiếu bầu nhưng ko ăn thua nên giờ kệ đời trôi theo dòng nước rồi .
Cười vô mặt
Tải về rồi và đã xoá. Nhảm nhí vô bổ mất thời gian 😁
Cười vô mặt
iphonesoft
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Thuật toán nó tính chuẩn với bác đó 😆 bác check thử coi cuộc đời bác có giống nó đang tính không 😃) kkk
Xmatphon
TÍCH CỰC
5 tháng
Tik tăng chủ yếu nhờ dân Tàu.
ngoccandhy
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@Xmatphon tiktok là bản dành cho ngoài china mainland, ở china mainland nó xài douyin, biết thì hãy nói bạn ơi
@If you dont mind Hình như vấn chưa cấm?
@liketheblues sao lại cấm bạn ơi, Trump là người do trung cộng cài vào mà 😁
@If you dont mind Haha. Tiktok thì mình không rõ, chứ Huawei nó xây xong nhà máy sx chip rồi.
Hơn Facebook là do Facebook ai cũng đã tải rồi 🤔?
Thật ạ???
AE ai dùng Tiktok giơ tay ?
Đã xoá tik tok sau 3 ngày , sợ lộ thông tin và mất tg k làm dc việc gì ...
chotoi
TÍCH CỰC
5 tháng
Tiktok là phiên bản quốc tế của Douyin trong nội địa. Tuy khác nhưng có cái tương tự và đều một chủ, account đăng ký & hoạt động của 2 thứ có nhiều điểm chưa rõ ràng. Với China, cái gì họ làm ra họ đều tìm cách cho tăng.
ngole88
TÍCH CỰC
5 tháng
mình chưa tải lần nào 😆
Mình ko dùng tiktok, mặc dù thấy nó khá thú vị
Facebook ai cũng tải hết rồi, ai tải lại làm gì nữa
Tiktok đánh đúng vào tâm lý của thời đại bây h. Lười và lười. Lười chả biết làm gì nên xem tiktok giết thời gian. Càng lười thì càng xem và càng xem thì càng lười

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019